• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 7 của 7
      Địa chỉ
      Thọ Hải - Thọ Xuân - Thanh Hoá: Con cháu Lê Lợi And Lê Hoàn
      Cảm ơn
      249
      Được cảm ơn 500 lần, trong 248 bài

Mặc định Hệ thống báo lỗi.

Các Bác cho em hỏi, hệ thông báo cháy thường là báo lỗi như thế nào.
      Ở bên cty em thuê người bảo trì hệ thống thì tại tủ trung tâm nó báo đèn vàng nháy liên tục thì người ta nói là hư boar còn nháy chậm hơn thì lại nói là hư bình và trai. Còn có vị trí mà mỗi khi mất điện thì tắt hoàn toàn khi có lai thì nó báo cháy đc bên bảo trì cho biết là bị sét đánh hư boar vậy các bác tư vấn giúp em vụ này nha , tại em ko rành vấn đề này. Em cảm ơn các Bác.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Chuyên dịch vụ thi công - sửa chữa - bảo trì:
      Điện Lạnh Dân Dung - Máy Lạnh Công Nghiệp - Kho Lạnh - Điện Nước Dân Dụng
      dienlanhtainha.net

Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 3 lần, trong 3 bài

Mặc định Ðề: Hệ thống báo lỗi.

Bạn viết không rõ ràng thì không trả lời được chính xác đâu!

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 44 lần, trong 16 bài

Chào chú,ở công ty anh hệ thống hay báo lỗi như thế này:khi không có cháy chuông cũng hay báo động,đó là do các cảm biến đặt trên cao lâu ngày bị bụi bẩn,mình chỉ việc trèo lên lau chùi lại các tiếp điểm cho sạch là hết.Cũng có trường hợp hư board là khi mình vệ sinh sạch sẽ tất cả các tiếp điểm nhưng chuông báo cháy vẫn báo,lúc đó chỉ có nước cô lập nguồn của vùng báo cháy mà thôi,trường hợp bị sét đánh anh nghĩ là hơi khó đó,vì hệ thống báo cháy thường đặt ở trong nhà thì làm sao mà sét đánh được ,chỉ có thể sét đánh vào đường dây lan truyền làm hỏng nguồn của hệ thống báo cháy nhưng điều đó cũng khó vì đa số công ty đều có hệ thống chống sét rất tốt,còn nếu đèn nhấp nháy ta nhấn nút reset là hết thôi, trường hợp như chú nêu thì anh kg gặp bao giờ.vì vậy anh chỉ trả lời như anh biết thôi.
      Sửa lần cuối bởi langtulaanh; 06-07-2010 lúc 17:21. Lý do: sai lỗi chính tả

Địa chỉ
      Thọ Hải - Thọ Xuân - Thanh Hoá: Con cháu Lê Lợi And Lê Hoàn
      Cảm ơn
      249
      Được cảm ơn 500 lần, trong 248 bài

Em cũng không có rõ về cái này lắm em cỏi mấy chuyên bảo trì cái này cho họ xem trực tiếp thì họ nói là do lỗi đầu pin hoặc bị ở đường dây chứ không phải do boar nếu mà hư boar thì tủ trung tâm tắt hết rồi ko vào điện nưa. Không biết vậy có phải không mấy Bác, giúp em với.
      Chuyên dịch vụ thi công - sửa chữa - bảo trì:
      Điện Lạnh Dân Dung - Máy Lạnh Công Nghiệp - Kho Lạnh - Điện Nước Dân Dụng
      dienlanhtainha.net

Địa chỉ
      HCM City
      Cảm ơn
      245
      Được cảm ơn 1,733 lần, trong 237 bài

Trích dẫn Gửi bởi thohaithoxuan Xem bài viết
      Em cũng không có rõ về cái này lắm em cỏi mấy chuyên bảo trì cái này cho họ xem trực tiếp thì họ nói là do lỗi đầu pin hoặc bị ở đường dây chứ không phải do boar nếu mà hư boar thì tủ trung tâm tắt hết rồi ko vào điện nưa. Không biết vậy có phải không mấy Bác, giúp em với.
      Board hư thì cũng hiếm gặp đó bác, em thấy lỗi chủ yếu là hư nguồn (cục biến thế ), hư bình (hết điện)trong cái trung tâm báo cháy,thêm mấy con điện trở trong đó nó chết, và bị đứt dây trong zone nào đó. em nghĩ nó chỉ có mấy lỗi này thôi còn nếu hư board thì nó ngỏm luôn rồi khỏi kêu j hết ah.

Bác tìm hiểu thêm về catalogue của trung tâm báo cháy xem các tín hiệu của trung tâm nó là gì là sẽ biết ah. trung tâm của cty bác là hãng nào vây? vd với trung tâm Network thì nếu bình yếu là nó cứ 1 hồi là nó kêu tít tít, đèn vàng hiện lên ở zone nào là báo cái zone đó bị lỗi (có thể đứt dây trên zone đó hay cái đầu báo nào chết). còn đèn nó sáng ở chỗ Erors thì bác bấm reset cho nó là hết kêu ah, em quên cách bấm của nó là j rồi (nhớ mài mại là *8 hay j đó-do lâu quá quên rùi).

Còn mấy cha bảo trì tào lao lắm hehe, nhiều khi nó hư con điện trở đầu cuối trên 1 zone nào đó trong tủ trung tâm thôi, mua ở chợ có 3k/1bich mà mấy ông đó hét tới mấy chai, rồi nói hư này hư nọ đủ thứ.
      Còn cầm chổi cọ quét quét lau chùi đầu báo là được mấy xị nhậu roài
      Mail: minhtuan1412@webdien.com
      Yahoo:minhtuan22_2004
      1 - Đề nghị viết Tiếng Việt có dấu
      2 - Viết đúng chuyên mục, chọn kiểu phân loại bài và ghi tiêu đề rõ ràng
      3 - Cố tình vi phạm, cho leo cột điện 30 ngày

6. Những thành viên đã cảm ơn minhtuan1412 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

không hiểu, có lẽ đầu báo cháy của bạn có vấn đề, hoặc nếu do tủ điều khiển trung tam bị lỗi thì chỉ có cách là reset thui

Địa chỉ
      HCM City
      Cảm ơn
      245
      Được cảm ơn 1,733 lần, trong 237 bài

ah quên còn điều này nữa, bác kiểm tra đầu báo bằng cách nhìn cái đèn led trên đầu báo (màu xanh lá cây) nếu nó sáng theo chu kỳ sáng lên 1 hồi rồi tắt là nó còn sống, còn nếu ko có tín hiệu led sáng thì nó chết rồi (thay nó thôi), cái led đó nằm trên đầu báo nhìn xung quanh là thấy ah.
      Mail: minhtuan1412@webdien.com
      Yahoo:minhtuan22_2004
      1 - Đề nghị viết Tiếng Việt có dấu
      2 - Viết đúng chuyên mục, chọn kiểu phân loại bài và ghi tiêu đề rõ ràng
      3 - Cố tình vi phạm, cho leo cột điện 30 ngày

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ