• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 10 của 10
      Cảm ơn
      85
      Được cảm ơn 86 lần, trong 37 bài

Mặc định em có nên nhận lời không?

các bác tư vấn giúp em với!!!!
      em đang đau đầu vì chuyện có nhận lời đi làm hay không các bác giúp em với. chuyện là thế này:
      em vừa ra trường và có một công ty tư vấn thiết kế và giám sát công trình điện ( công ty tư nhân quy mô dưới 20 người) nhận em vào làm với các giao kèo như sau:
      1. thời gian thử việc 3 tháng với lương từ 1,5-2 triệu/ tháng (không có phụ cấp) các tháng tiếp theo lương tăng lên cùng với phụ cấp.
      2. yêu cầu phải làm việc ít nhất 3 năm cho công ty ( công ty sẽ giữ bằng tốt nghiệp trong 3 năm)
      3. họ chấp nhận đào tạo mình từ đầu đến khi có thể làm việc độc lập trong mọi vị trí từ tư vấn, thiết kế đến giám sát.
      em không biết có nên nhận lời hay là sẽ đi tìm 1 công ty khác vì em sợ họ giữ bằng tốt nghiệp trong thời gian 3 năm thì rất là khó nếu mình muốn chuyển công ty khác để làm việc.
      các bác tư vấn cho em với!

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

trường sa - hoàng sa là máu thịt của việt nam
      ĐTLH: 0164 3533 575

Địa chỉ
      BinhDinh
      Cảm ơn
      37
      Được cảm ơn 194 lần, trong 109 bài

Mặc định Ðề: em có nên nhận lời không?

Mình nghĩ là ko nên nhận lời, lương thấp, ko năng động, ko chuyên nghiệp.

-

Địa chỉ
      Ha Noi
      Cảm ơn
      26
      Được cảm ơn 23 lần, trong 8 bài

Lương tư vấn thế thì thấp quá em ạ! Không nên để rằng buộc về giấy tờ, sau phiền lắm nhất là công ty tư nhân.

Địa chỉ
      GÓC CHÉM GIÓ
      Cảm ơn
      158
      Được cảm ơn 855 lần, trong 400 bài

Trích dẫn Gửi bởi johny Xem bài viết
      Mình nghĩ là ko nên nhận lời, lương thấp, ko năng động, ko chuyên nghiệp.

-
      yep .. chính xoác :D lương 2tr thì làm ăn được gì trong khi nghề tư vấn giám sát công trình nó cũng hơi gay cấn :D mới ra trường thì xin chân thiết kế đi bạn, từ từ tành tành cho có kinh nghiệm rồi chuyển qua giám sát cũng chưa muộn :D

Địa chỉ
      Thọ Hải - Thọ Xuân - Thanh Hoá: Con cháu Lê Lợi And Lê Hoàn
      Cảm ơn
      249
      Được cảm ơn 499 lần, trong 248 bài

Đối với suy nghỉ của em thì lương cao hay không chưa quan trọng khi mình vừa ra trường. Nhưng với hình thức hợp đồng mà giữ bằng cấp lại để ràng buộc thì không nên. Bạn nên thỏa thuận lại, bạn tuy mới ra trương nhưng bạn đi làm thì mục đích đào tạo là để phục vụ công việc chủ yếu nên vấn đề này là công ty phải có trách nhiệm. Nhưng với mục đích giữ bằng mà lương như vậy ký hợp đồng 3 năm bạn là người thiệt thoài, nó rất nhiều lý do tế nhị nói ra ko hay.
      Chuyên dịch vụ thi công - sửa chữa - bảo trì:
      Điện Lạnh Dân Dung - Máy Lạnh Công Nghiệp - Kho Lạnh - Điện Nước Dân Dụng
      dienlanhtainha.net

Địa chỉ
      Long Hải
      Cảm ơn
      226
      Được cảm ơn 907 lần, trong 605 bài

Trích dẫn Gửi bởi giapty Xem bài viết
      các bác tư vấn giúp em với!!!!
      em đang đau đầu vì chuyện có nhận lời đi làm hay không các bác giúp em với. chuyện là thế này:
      em vừa ra trường và có một công ty tư vấn thiết kế và giám sát công trình điện ( công ty tư nhân quy mô dưới 20 người) nhận em vào làm với các giao kèo như sau:
      1. thời gian thử việc 3 tháng với lương từ 1,5-2 triệu/ tháng (không có phụ cấp) các tháng tiếp theo lương tăng lên cùng với phụ cấp.
      2. yêu cầu phải làm việc ít nhất 3 năm cho công ty ( công ty sẽ giữ bằng tốt nghiệp trong 3 năm)
      3. họ chấp nhận đào tạo mình từ đầu đến khi có thể làm việc độc lập trong mọi vị trí từ tư vấn, thiết kế đến giám sát.
      em không biết có nên nhận lời hay là sẽ đi tìm 1 công ty khác vì em sợ họ giữ bằng tốt nghiệp trong thời gian 3 năm thì rất là khó nếu mình muốn chuyển công ty khác để làm việc.
      các bác tư vấn cho em với!
      riêng cái thời gian thử việc đã là nhiều quá rồi, đã thế còn giữ bằng tốt nghiệp nữa. tớ chưa đi làm nhưng theo tớ là không nên nhận lời vì lương tháng như vậy là quá thâp. tớ có ông anh tốt nghiệp kỹ sư xây dựng mà lương tháng khởi đầu là 6M, thử việc 1 tháng, không giữ bằng và lương thưởng ăn theo dự án...
      Cao Văn Hưởng
      Email: vanhuongcao@gmail.com

Cảm ơn
      17
      Được cảm ơn 925 lần, trong 474 bài

Dẹp đi em !
      Không việc gì phải nhận làm với mức thu nhập ( không gọi là Lương ) 1,5 - 2 Triệu /tháng. Với số tiền như vậy thật sự không biết phải xoay sở ra sao ...
      Không có chuyện thử việc gì cả, với mức tiền như trên thì làm gì có người nào khá khá đâu mà bày đặt cái chuyện thử với chả thách.
      Còn chưa nói cái chuyện giữ bằng, đúng là tào lao...
      Chuyện đào tạo thì chỉ là hứa thôi, thực ra làm riết mới biết thôi. Tóm lại mới ra trường thì cần đi làm để có kinh nghiệm và chấp nhận thu nhập thấp nhưng với điều kiện như trên thì thôi đi bán báo còn hơn.
      Nghe mà bực mình

Cảm ơn
      17
      Được cảm ơn 925 lần, trong 474 bài

Trích dẫn Gửi bởi xuantruong Xem bài viết
      Bác vào Sg rồi làm cho cty của Anh Hải lương tháng >3triệu , không cần giữ bằng . kaka
      Đúng là không cần giữ bằng, chổ mình đang làm thì luôn luôn rộng mở, nhưng ... 3 năm nay khoảng 5 hay 7 em gì đó vào và cao lắm là 2 tháng thì một đi không trở lại. Thế mới biết kiếm tiền không dễ .
      Hehehehe

Địa chỉ
      Cung trăng
      Cảm ơn
      1,184
      Được cảm ơn 3,898 lần, trong 1,468 bài

Kiếm tiền thực sự không dễ dàng. Để có mức lương > 3 tr, rất khó kiếm chỗ, và nếu vào thì làm rất vất vả. Mấy chỗ lương cao hơn, thường được dành cho COCC hay CCCCC. Người ngoài vào phải chung chi khá đậm.

10. Những thành viên đã cảm ơn quocthai vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      85
      Được cảm ơn 86 lần, trong 37 bài

thank you các bác. em cũng không thich công ty này cho lắm. em tìm một cơ hội khác vậy. công ty này lương thấp mà họ giao kèo phức tạp quá. kiêm được việc ưng ý không hề dễ chút nào
      trường sa - hoàng sa là máu thịt của việt nam
      ĐTLH: 0164 3533 575

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016