• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 4 của 4
      Cảm ơn
      40
      Được cảm ơn 3 lần, trong 3 bài

Mặc định Các chân của Frequency Drive

Tình hình là em có bộ biến tần như thế này, nó chẳng ghi datasheet gì hết, em úp lên các bác giúp em với. Em có vài câu hỏi mong các bác giúp đỡ .
      + Vậy khi biến tần có điện vào ( chân L1, L2, L3) thì cụm Supply 24Vdc Out lập tức có điện ra hay sao ạ ?
      + Cụm Select dùng để làm gì ạ ? Em nghĩ chắc là lựa chọn cái Inverter này hoạt động.
      + Cụm COMMAND có phải dùng để điều khiển biến tần phải không ạ ? Như thay đổi tần số, điều khiển động cơ chạy nhanh, chậm.
      + Feedback dùng để phản hồi cái gì ạ ? Tương tự với cụm Ready
      + Chân Run nhưng có thêm cái healty nữa là sao ạ ?
      Và cụm JumperSetting để làm gì ạ .
      Ngoài ra em có bộ Mini MCR-SL-R-UI này để làm gì ạ, nó có 1 vài chân nối vào cái Inverter ở trên đó ạ . Cái cụm S1, S2 thể hiện điều gì ạ .

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      184
      Được cảm ơn 470 lần, trong 371 bài

Mặc định Ðề: Các chân của Frequency Drive

Bạn soi đèn cố kiếm cái hiệu của nó ,hay số model họa may tra ra, tải về máy thì mới đọc được data file pdf ấy chớ ,nó cả mấy chục trang làm sao ghi hết lên vỏ máy được
      Loại này là Frequency drive chuyên dùng điều khiển tốc độ ,nên ít chức năng cài đặt các ứng dụng cho các hoạt động khác như loại Inverter thương mại ...Giống như xe số sàn chân côn ,với loại chân ga số tự dộng vậy
      Khi có điện vào L1,2,3... Supply 24 Vdc chưa có điện tức thời như cục biến thế được .nó phải chờ một tí cho tụ trong ấy nạp gần đầy mới ra đủ 24V ,nguồn này thường dùng để lái ,ít khi dùng cấp cho các relay con
      Cụm select phải tra mới biết, thường thì chọn chức năng ngỏ vào sink ,source ,V/F ,senorless...,remote control ...
      Command là chân chung cho các cách diều khiển chạy ,ngừng, tốc độ bằng công tắc và biến trở kéo ra ngoài
      feedback ,với Ready thường là các tín hiệu phản ánh khi điều khiển bẳn truyền thông
      Chân Run có thêm Healthy chắc là cách điều khiển chạy ,dừng 3 dây Coast to stop khi chạy hay tắp xuồng vào bến phải tháo hay cột dây mủi ra ,Set bằng các Jumpper Mỹ hay dùng kiểu này
      BộMini mcr R U I là một bộ giống như cái Transducer liên kết với cơ khí bên ngoài biến các Đại lượng khác ra tín hiệu Analog chuẩn giống như cái biến trở 100 Ohm ,100K Cụm công tắc gạt S1 S2 chắc là thay đổi mức và cực tính tín hiệu xuất ra đua về biến tần .Làm siêng tra là biết ngay ../.

3. The Following 2 Users Say Thank You to ong gia For This Useful Post:

Cảm ơn
      40
      Được cảm ơn 3 lần, trong 3 bài

Cảm ơn bạn , mình như người chết vớ được cọc ấy

Cảm ơn
      15
      Được cảm ơn 29 lần, trong 26 bài

về phần này có lẽ em hâm mộ bác onggia và panduilt nhất

6. Những thành viên đã cảm ơn sunflowerkt vì bài viết hữu ích:

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trợ giúp - Xin giúp về under frequency roll off (UFRO) trong AVR
      Bởi nguyenthethai trong diễn đàn Máy phát điện - ATS
      Trả lời: 4
      Bài cuối: 23-01-2014, 00:25
    2. Trợ giúp - Chức năng 81A (frequency accumulation)
      Bởi minhvu76 trong diễn đàn Bảo vệ hệ thống điện
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 14-11-2013, 09:11
    3. frequency bias settings là cái gì ???
      Bởi LAH1987 trong diễn đàn NGOẠI NGỮ CHO DÂN ĐIỆN
      Trả lời: 2
      Bài cuối: 14-05-2010, 21:22
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016