• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 6 của 6
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Cảm ơn
      311
      Được cảm ơn 83 lần, trong 59 bài

Mặc định Ðề: Lương của kỹ sư điện hiện này 7/2014 là bao nhiêu?

không có giới hạn bạn à ! " làm theo năng lực , hưởng theo nhu cầu " .

Cảm ơn
      62
      Được cảm ơn 24 lần, trong 18 bài

lương cơ bản 8m phụ cấp thưởng nữa tầm 15m

Cảm ơn
      0

Xin chào các bạn,
      Mình đang học Electrical Engineer (kỹ sư điện) ở Mỹ và sẽ tốt nghiệp mùa hè năm sau, kỹ sư điện bên Mỹ cũng yêu cầu học chút ít phần mềm nên mình cũng biết lập trình với một số trương trình trong đó có C++, mình cũng biết CAD nữa. Mình học lực rất giỏi (A student ở Mỹ), English thì very good. Gia đình muốn mình sinh sống ở Việt Nam mặc dù mình đã là công dân Mỹ rồi và sẽ có thể làm việc tại Mỹ sau khi tốt nghiệp, lương khởi điểm cho kỹ sư điện mới ra trường như mình ở Mỹ là khoảng $50,000 USD/ năm. Mình xin hỏi các bạn có ai biết lương của kỹ sư điện như mình ở Việt Nam là bao nhiêu không ạ? Các công ty nước ngoài ở Việt Nam có xu hướng tuyển dụng sinh viên Mỹ như mình không ạ? Vì theo mình biết chút ít thì kỹ sư điện bằng cấp Việt Nam bị trả lương rất thấp. Mình google trường hợp của mình thì chẳng tìm được thông tin gì cả. Và những công ty nước ngoài nào thì trả lương cao? Mong các bạn chia sẻ thật lòng. Mình không có ý khoe khoang về bản thân mà chỉ muốn tìm hiểu một số thông tin cho bản thân thôi ạ. Cám ơn các bạn rất nhiều.

Địa chỉ
      Thiên đình
      Cảm ơn
      23
      Được cảm ơn 187 lần, trong 131 bài

- Theo mình biết hiện nay kỹ sư Điện ở VN mới ra trường thất nghiệp rất nhiều, do nhiều nguyên nhân như: suy thái kinh tế, tình trạng đào tạo tràn lang, kiến thức đào tạo ở trường không đáp ứng được yêu cầu thực tế công việc.... Đối với sinh viên mới ra trường tìm được công việc có mức lương 60triệu VNĐ/1năm là hơi khó rồi đó vì trong năm đầu tiên chủ yếu là học việc là chính chứ chẳng làm được bao nhiêu. Còn nếu có người quen biết hoặc có tiền chạy vào Các công ty nhà nước như Tập đoàn Điện lực VIệt Nam hoặc các nhà máy phát điện của tập đoàn dầu khí, tập đoàn than khoáng sản... thì lương khá hơn một tí. Còn nếu làm việc cho một số liên doanh hoặc công ty nước ngoài thì mức lương rất chênh lệch có thể từ 100triệu đến 300triệu/năm tùy theo công ty và năng lực của từng người.
      - Nói chung nếu như có một lời khuyên thì mình khuyên bạn không nên về VN làm việc, lương vừa thấp lại vừa mệt. Mình có mấy đứa bạn làm cho công ty nước ngoài ở VN nó nói mặt dù là kỹ sư điện nhưng người ta bắt mình làm đủ thứ từ lắp đặt nước, điện thoại, đến thợ hồ... CÒn nếu bạn xin vào các công ty nhà nước thì ở trong đó toàn là bọn con ông cháu cha không à, có rất nhiều thằng dốt đặc nhưng vẫn làm lãnh đạo nên làm việc ở đây chán lắm. Đôi điều cùng bạn.

Cảm ơn
      0

Mặc định Re: Lương của kỹ sư điện hiện này 7/2014 là bao nhiêu?

e đang hc năm cuối nghành Điện công nghiệp.mấy a cho e hỏi đcn thì làm dc ở vi trí nao ạ,và giữa cung cấp điện và hệ thống điện thì cái nao ngon hơn,nhu cầu tuyển dụng là gì ạ.thak all.....

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Cần bán - Thang Máng Cáp , Vỏ tủ điện giá rẻ 2014 HCM
      Bởi windyvo1907 trong diễn đàn Máy phát điện, ATS, MTS, UPS, bộ nguồn
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 08-07-2014, 13:57
    2. off 2014
      Bởi duongthi trong diễn đàn Offline miền Nam
      Trả lời: 3
      Bài cuối: 21-06-2014, 14:44
    3. kết quả phỏng vấn nhiệt điện Duyên Hải tháng 5/2014
      Bởi mien_tay trong diễn đàn CHIA SẺ HỌC TẬP, NGHỀ NGHIỆP