• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 3 của 3
      Cảm ơn
      12
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Địa chỉ
      Hạ Long
      Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 308 lần, trong 90 bài

Mặc định Ðề: cho em hỏi với

Nếu nói là Máy biến áp tam giác hở thì mình chưa nghe. Nếu nó là máy biến điện áp (TU) thì có cuộn tam giác hở. Ở TU thường có 03 cuộn dây: Cuộn sơ cấp, cuộn thứ cấp và cuộn tam giác hở:
      1. Cuộn sơ cấp: Là cuộn dây phía cao áp 6, 10, 22, 35, 110kV....
      2. Cuộn thứ cấp: Là cuộn dây phía hạ áp dùng cho đo lường và bảo vệ của các thiết bị điện trong cùng mạch nhất thứ với phía cao áp. Cuộn có điện áp: 100V, 100/1.73V...
      3. Cuộn tam giác hở: Là cuộn dây tam giác nhưng bị hở tại một đỉnh của tam giác.
      Trong điều kiện vận hành bình thường của phía cao áp: Các cuộn dây có điện áp tương đối cân bằng. Điện áp tại điểm tam giác hở bằng 0.
      Khi có lệch trên hệ thống. VD: Chạm đất một pha -> Pha bị chạm đất có U bằng 0 trên lý thuyết hoặc bị suy giảm do chạm đất không hoàn toàn hoặc đất mà dây chạm xuống có điện trở suất cao. Nhưng chủ yếu là điện áp pha đó sẽ thấp hơn hai pha còn lại -> Cuộn tam giác hở có hiện áp tại đỉnh hở.
      Người ta đấu vào đỉnh hở vào một rơle điện áp, rơ le kỹ thuật số (VD 7sj600 của Siemens) để đưa tín hiệu đi tách phần tử bị chạm đất ra khỏi hệ thống (thông thường được cài đặt dải điện áp đỉnh hở tác động khoảng 25 -:- 30V). Có một cách đơn giản hơn là đấu một bóng đèn sợi đốt loại 110V vào đỉnh tam giác hở. Khi có chạm đất thì đèn nó sáng -> Kiểm tra pha bị chạm đất qua khóa KU -> khoanh vùng, cắt loại theo quy trình xử lý sự cố hệ thống điện -> Xong
      Mong ý kiến của mình tốt cho bạn.
      Sửa lần cuối bởi toanga; 20-07-2010 lúc 22:08.

3. The Following 6 Users Say Thank You to toanga For This Useful Post:

Cảm ơn
      10

Mặc định Ðề: cho em hỏi với

Thầy giáo có nói sơ về vụ nối đèn báo chạm một pha! Nhưng bạn còn kỹ hơn, rất bổ ích cho mình, cảm ơn bạn nhé!

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016