• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 6 của 6
      Cảm ơn
      79
      Được cảm ơn 10 lần, trong 9 bài

Mặc định Sụt áp và máy biến áp

Em đang có bài tập tính toán chọn dây truyền tải cho đường dây 22kV và 6kV. Em đang bị rối ở bước tính toán dòng ngắn mạch. Em không biết áp dụng công thức nào, tính ngắn mạch tại cuộn thứ cấp MBA hay tại bất kỳ điểm nào trên đường dây..v..v.. Bác nào có kinh nghiệm tính xin chỉ giáo, em hậu tạ bằng 1 chầu cafe.
      À, sẵn các bác cho em hỏi. Điện áp càng lớn thì dòng ngắn mạch càng lớn hay càng nhỏ? Em thấy 2 công thức:
      1/ Công thức tính dòng ngắn mạch tại đầu thứ cấp MBA: Isc = In x 100 / Usc trong đó In = P x 1000 / (Upp x căn 3) , Upp là điện áp pha - pha
      2/ Công thức tính dòng ngắn mạch tại một điểm bất kỳ: Isc = Upp/(Zt căn3)
      Công thức một thì Isc tỉ lệ nghịch với Upp, công thức 2 thì Isc tỉ lệ thuận với Upp. Em không biết phải áp dụng cái nào nữa. Cái này em lấy theo quyển Schneider

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Sửa lần cuối bởi sonthach; 13-08-2014 lúc 10:29.

Cảm ơn
      10

Mặc định Ðề: Sụt áp và máy biến áp

Theo em đoán thì đầu ra của MBA có điện áp là 21 kV theo tỉ số biến áp,còn em nghĩ cosphi nó liên quan đến dòng.Có j hok đúng mấy pác góp ý giúp em.

3. Những thành viên đã cảm ơn tan21592 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      79

Trích dẫn Gửi bởi tan21592 Xem bài viết
      Theo em đoán thì đầu ra của MBA có điện áp là 21 kV theo tỉ số biến áp,còn em nghĩ cosphi nó liên quan đến dòng.Có j hok đúng mấy pác góp ý giúp em.
      Cám ơn bạn, mình nghe nói có loại biến áp tự điều chỉnh đầu ra cân bằng ở 1 con số khi đầu vào dao động ở một mức nào đó. Không biết đó là biến áp dân dụng hay công nghiệp.

Cảm ơn
      79

có bác nào vào giúp em với

Cảm ơn
      79

có bác nào giúp em với, em hậu tạ một chầu cafe và ăn trưa kèm theo lời cảm ơn chân thành nhất. Em đang cần tính thời gian chịu được ngắn mạch của dây.

Cảm ơn
      37
      Được cảm ơn 39 lần, trong 35 bài

+++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi sonthach Xem bài viết
      Em đang có bài tập tính toán chọn dây truyền tải cho đường dây 22kV và 6kV. Em đang bị rối ở bước tính toán dòng ngắn mạch. Em không biết áp dụng công thức nào, tính ngắn mạch tại cuộn thứ cấp MBA hay tại bất kỳ điểm nào trên đường dây..v..v.. Bác nào có kinh nghiệm tính xin chỉ giáo, em hậu tạ bằng 1 chầu cafe.
      À, sẵn các bác cho em hỏi. Điện áp càng lớn thì dòng ngắn mạch càng lớn hay càng nhỏ? Em thấy 2 công thức:
      1/ Công thức tính dòng ngắn mạch tại đầu thứ cấp MBA: Isc = In x 100 / Usc trong đó In = P x 1000 / (Upp x căn 3) , Upp là điện áp pha - pha
      2/ Công thức tính dòng ngắn mạch tại một điểm bất kỳ: Isc = Upp/(Zt căn3)
      Công thức một thì Isc tỉ lệ nghịch với Upp, công thức 2 thì Isc tỉ lệ thuận với Upp. Em không biết phải áp dụng cái nào nữa. Cái này em lấy theo quyển Schneider
      công thức tính dòng ngắn mạch
      I(nm) = S(nm)/(căn3.U(dm))
      I(nm) = U(dm)/(căn3.Z(nm))

8. Những thành viên đã cảm ơn chickendkc94 vì bài viết hữu ích:

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016