• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. Máy đo Fluke

Thiết bị điện Schneider

• Trang 1 của 6 1234 ... CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 52

Địa chỉ
      :::Ho Chi Minh city University of Technology -[^.^]- Faculty of Electrical & Electronics Engineering
      Cảm ơn
      422
      Được cảm ơn 3,477 lần, trong 600 bài

Mặc định [TỔNG HỢP] Những câu chuyện hay trong cuộc sống.

Mặt trăng và Mặt Trời tranh cãi với nhau về Trái Ðất. Mặt Trời nói : "Lá và cây cối, tất cả đều màu xanh". Nhưng Mặt Trăng thì lại cho rằng, tất cả chúng mang một ánh bạc lấp lánh. Mặt Trăng nói rằng, con người trên Trái Ðất thường ngủ. Còn Mặt Trời lại bảo con người luôn hoạt động đấy chứ.
      - Con người hoạt động, vậy tại sao trên Trái Ðất lại yên ắng đến vậy ? Mặt Trăng cãi.

- Ai bảo là trên Trái Ðất yên lặng ?- Mặt Trời ngạc nhiên- Trên Trái Ðất mọi thứ đều hoạt động, và còn rất ồn ào, náo nhiệt nữa.

Và họ cãi nhau rất lâu, cho đến khi Gió bay ngang qua.

- Tại sao các bạn lại cãi nhau về chuyện này chứ ? Tôi đã ở bên cạnh Mặt Trời khi Mặt Trời nhìn xuống Trái Ðất, và tôi cũng đi cùng Mặt Trăng khi Mặt Trăng xuất hiện. Khi Mặt Trời xuất hiện, mọi thứ là ban ngày, cây cối màu xanh, con người hoạt đông. Còn khi Trăng lên, đêm về, mọi người chìm vào giấc ngủ.

Nếu chỉ nhìn mọi việc dưới con mắt của mình, thì mọi thứ chẳng có gì là hoàn hảo, trọn vẹn cả. Không thể đánh giá Trái Ðất chỉ bằng con mắt của Mặt Trời hoặc Mặt trăng được.

Cũng vậy khi đánh giá một con người, một sự việc nào đó, không thể nhìn từ một phía được...

Có thể bạn quan tâm:

HELLO

2. The Following 6 Users Say Thank You to nhockid For This Useful Post:

Địa chỉ
      Hanoi
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 16 lần, trong 6 bài

đúng thế! nhưng sai lầm này lại rất phổ biến. Nhìn mọi việc bằng con mắt của mình rồi bắt ng khác phải theo đó
      {^_^} Đưa em về bên giấc mơ xanh
      Khờ dại thế cỏ vẫn xanh màu cỏ
      {^_^}

4. The Following 2 Users Say Thank You to quangvinh3ik47 For This Useful Post:

Cảm ơn
      1,747
      Được cảm ơn 835 lần, trong 399 bài

Cool câu chuyện Hai Cái Bị

một con người luôn luôn có 2 cái BỊ đeo đằng trước và đằng sau lưng. Cái bị đeo sau lưng thì bản thân người đeo bị đó ko thể nhìn thấy mà chỉ có những người khác nhìn thấy. Còn cái bị trước mặt thì người đeo nó nhìn rất rõ.

và 2 cái bị đó thể hiện điều gì?
      cái bị sau lưng là cái bị đựng khuyết điểm của bản thân mình. và mình ko thể nào nhìn thấy cái bị đó - ko thể nhìn thấy khuyết điểm - kái sai của mình.
      Nhưng mình luôn nhìn thấy kái bị sau lưng người ta. và luôn đi soi mói công kích người khác. đó chính là cái bị đeo trước mặt mình ---> cái bị chứa khuyết điểm của người khác.

Thích đy chơy, ăn quả bơ, độy mũ phớt

6. The Following 4 Users Say Thank You to Tiểu Thư Kiêu Kỳ For This Useful Post:

Cảm ơn
      17
      Được cảm ơn 4 lần, trong 2 bài

hihi c3 triết lý quá ta !

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 23 lần, trong 5 bài

Mặc định Đừng.....

* Ðừng nên thờ ơ với những gì đã quá quen thuộc với bạn. Hãy giữ chắc lấy chúng như những gì quan trọng nhất, vì sẽ có lúc bạn cảm thấy tiếc nuối khi những điều thân thuộc ấy mất đi.

* Ðừng hạ thấp giá trị của mình bằng cách so sánh bản thân mình với người khác. Mỗi chúng ta là một con người khác nhau và đều có những giá trị khác nhau.

* Ðừng mãi mê theo đuổi những mục tiêu mà người khác cho là quan trọng, vì chỉ có bạn mới hiểu rõ những mục tiêu nào là tốt cho mình.

* Ðừng ngại học hỏi. Kiến thức là một tài sản vô hình và sẽ là hành trang vô giá theo bạn suốt cuộc đời.

* Ðừng ngại mạo hiểm để làm những điều tốt. Ít nhất bạn cũng học được cách sống dũng cảm với những lần mạo hiểm.

* Ðừng nên phí phạm thời gian hoặc những lời nói thiếu suy nghĩ. Cả hai thứ ấy một khi đã qua đi hay thốt ra thì không thể nào bắt lại được.

* Đừng để cuộc sống đi qua mắt bạn chỉ vì bạn đang sống trong quá khứ hay tương lai. bằng cách sống cuộc sống của mình ngày hôm nay, vào lúc này, bạn đang sống tất cả mọi ngày trong cuộc đời.

* Đừng quên hy vọng, sự hy vọng cho bạn sức mạnh để tồn tại ngay khi bạn đang bị bỏ rơi.

* Đừng đánh mất niềm tin vào bản thân mình, chỉ cần tin là mình có thể làm được và bạn lại có lý do để cố gắng thực hiện điều đó.

* Đừng lấy của cải vật chất để đo lường thành công hay thất bại, chính tâm hồn của mỗi con người mới xác định được mức độ " giàu có" trong cuộc sống của mình.

* Đừng để những khó khăn đánh gục bạn, hãy kiên nhẫn rồi bạn sẽ vượt qua.

* Đừng do dự khi đón nhận sự giúp đỡ, tất cả chúng ta đều cần được giúp đỡ ở bất kỳ khoảng thời gian nào trong cuộc đời.

* Đừng chạy trốn mà hãy tìm đến tình yêu, đó là niềm hạnh phúc nhất của bạn.

* Đừng chờ đợi những gì bạn muốn mà hãy đi tìm kiếm chúng.

* Đừng từ chối nếu bạn vẫn còn cái để cho.

* Đừng ngần ngại thừa nhận rằng bạn chưa hoàn hảo.

* Đừng e dè đối mặt thử thách. Chỉ khi thử sức mình, bạn mới học được can đảm.

* Đừng đóng cửa trái tim và ngăn cản tình yêu đến chỉ vì bạn nghĩ không thể nào tìm ra nó.

* Cách nhanh nhất để nhận tình yêu là cho, cách mau lẹ để mất tình yêu là giữ nó quá chặt, cách tốt nhất để giữ gìn tình yêu là cho nó đôi cánh tự do.

* Đừng đi qua cuộc sống quá nhanh đến nỗi bạn quên mất mình đang ở đâu và thậm chí quên mình đang đi đâu.

* Đừng quên nhu cầu cảm xúc cao nhất của một người là cảm thấy được tôn trọng.

* Đừng ngại học hỏi. Kiến thức là vô bờ, là một kho báu mà ta luôn có thể mang theo dễ dàng.

* Đừng sử dụng thời gian hay ngôn từ bất cẩn. Cả hai thứ đó đều không thể lấy lại.

* Cuộc sống không phải là một cuộc chạy đua, nó là một cuộc hành trình mà bạn có thể tận hưởng từng bước khám phá...

* Đừng bao giờ cho là bạn đã thất bại khi những kế hoạch và giấc mơ của bạn đã sụp đổ, vì biết được thêm một điều mới mẻ thì đó là lúc bạn tiến bộ rồi.

* Đừng quên mỉm cười trong cuộc sống.

* Đừng quên tìm cho mình một người bạn thực sự, bởi bạn bè chính là điều cần thiết trong suốt cuộc đời.

* Và cuối cùng đừng quên ơn những người đã cho bạn cuộc sống hôm nay với tất cả những gì bạn cần. Bởi vì con cháu đời sau của bạn sẽ xem bạn như tấm gương của chúng.

9. The Following 12 Users Say Thank You to binhbk247 For This Useful Post:

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 18 lần, trong 3 bài

Thích câu này : Ðừng hạ thấp giá trị của mình bằng cách so sánh bản thân mình với người khác. Mỗi chúng ta là một con người khác nhau và đều có những giá trị khác nhau.

11. The Following 2 Users Say Thank You to tami For This Useful Post:

Địa chỉ
      :::Ho Chi Minh city University of Technology -[^.^]- Faculty of Electrical & Electronics Engineering
      Cảm ơn
      422
      Được cảm ơn 3,477 lần, trong 600 bài

Mặc định những mảnh đời khi gió mùa về

ai ai trong chúng ta cũng có gia đình , sống trong an lành và hạnh phúc , khi gió mùa về , trời rét đậm , chúng ta rủng rỉnh với những chiếc áo ấm đầy màu sắc , tối ngủ , chúng ta được bao bọc với những tấm chăn dày

những phận người vô gia cư , sống lang bạc , gió mùa về , cái rét cắt da của miền bắc , ai thấu bằng họ

TTO - MIền Bắc đang đón đợt rét đậm đầu tiên của mùa đông. Ban đêm, nhiệt độ xuống thấp còn chỉ chừng 12-13 độ C. Trời lạnh làm giấc ngủ của mọi người như ngon hơn, sâu hơn trong chăn ấm nệm êm. Nhưng với nhiều người thì một mùa lạnh lẽo, khó khăn đang đến. Họ ở ngoài phố, không nhà.

Những hình ảnh cảm động dưới đây được Tuổi Trẻ Online chụp từ 1 đến 2g sáng 15-11 ở Hà Nội.

NA SƠN thực hiện
      HELLO

13. Những thành viên đã cảm ơn nhockid vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      1,747
      Được cảm ơn 835 lần, trong 399 bài

* Đừng đánh mất niềm tin vào bản thân mình, chỉ cần tin là mình có thể làm được và bạn lại có lý do để cố gắng thực hiện điều đó.
      đang kần kái nè nè, buồn quá, phải cố gắng thui huhuhu
      Thích đy chơy, ăn quả bơ, độy mũ phớt

15. Những thành viên đã cảm ơn Tiểu Thư Kiêu Kỳ vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      6
      Được cảm ơn 31 lần, trong 8 bài

Trích dẫn Gửi bởi binhbk247 Xem bài viết
      * Ðừng nên thờ ơ với những gì đã quá quen thuộc với bạn. Hãy giữ chắc lấy chúng như những gì quan trọng nhất, vì sẽ có lúc bạn cảm thấy tiếc nuối khi những điều thân thuộc ấy mất đi.
      Câu này cũng chất

17. Những thành viên đã cảm ơn hatvudk01 vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      quá khứ
      Cảm ơn
      77
      Được cảm ơn 135 lần, trong 77 bài

Mình cần tất cả.haha...
      TẠM BIỆT MÃI MÃI.

Trang 1 của 6 1234 ... CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Cần bán - Phân phối đèn chuyên dụng cho cây trồng trong nhà
      Bởi congdoanmanager trong diễn đàn Chiếu sáng, đèn trang trí, led quảng cáo
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 05-05-2014, 22:36
    2. Thảo luận - mọi người ơi giúp em chuyên đề báo cáo thực tập đo lường trong nhà máy điện với
      Bởi minhgadong trong diễn đàn Nhà máy điện - Trạm biến áp
      Bài cuối: 31-03-2014, 14:59
    3. Cần bán - Đèn led chuyên dụng cho cây trồng trong nhà
      Bởi congdoanmanager trong diễn đàn Cáp điện, Tủ bảng, thang máng cáp
      Bài cuối: 25-03-2014, 20:01
    4. Trợ giúp - Đồng bộ tốc và vị trí trong dây chuyền SX mì tôm
      Bởi trieuthanhduong trong diễn đàn PLC
      Bài cuối: 15-04-2013, 08:10

Tag của Chủ đề này