• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 2 của 2
      Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định hỏi về dòng điện đông cơ 3 pha rô to lông sóc.

Em là thành viên mới của webdien, thấy web hay quá nên tham gja.Hôm nay có vài câu muôn hỏi các bác.Mong moi nguoi giup . 1)khi ta đo dòng cho cho động cơ 3 pha roto lống sóc,bằng ampekim,thì chỉ số dòng hiển thị trên ampe la dòng điện dây đúng ko ah?dòng này so với dòng định mức ghi trên mác đông cơ khác nhau như nào(khi đấu sao hoăc tam giác)? 2)dòng khi chay không tải=% dòng định mức?

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Địa chỉ
      Trường Sa
      Cảm ơn
      118
      Được cảm ơn 774 lần, trong 589 bài

Mặc định Ðề: hỏi về dòng điện đông cơ 3 pha rô to lông sóc.

Trích dẫn Gửi bởi hunghamhap Xem bài viết
      Em là thành viên mới của webdien, thấy web hay quá nên tham gja.Hôm nay có vài câu muôn hỏi các bác.Mong moi nguoi giup . 1)khi ta đo dòng cho cho động cơ 3 pha roto lống sóc,bằng ampekim,thì chỉ số dòng hiển thị trên ampe la dòng điện dây đúng ko ah?dòng này so với dòng định mức ghi trên mác đông cơ khác nhau như nào(khi đấu sao hoăc tam giác)? 2)dòng khi chay không tải=% dòng định mức?
      Đó là dòng tiêu thụ của động cơ, không có khái niệm pha hay dây ở đây. Nếu các yếu tố khác ở định mức thì đó chính là dòng định mức ghi trên nhãn. Việc đấu S hay TG còn liên quan đến điện áp đặt vào cuộn dây( vấn đề này bạn nên tham khảo các topic liên quan).
      Khái niệm không tải với mỗi máy SX là khác nhau nên tỷ lệ khác nhau. Cái động cơ chỉ có rotor không thôi thì độ 20-25%.
      Không được phép đánh đổi chủ quyền biển-đảo lấy hòa bình!

3. Những thành viên đã cảm ơn yakhont vì bài viết hữu ích:

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016