• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 11
      Cảm ơn
      83
      Được cảm ơn 47 lần, trong 43 bài

Mặc định cuộn phụ trong máy phát 1 pha

vấn đề là như thế này các bạn ạ, mình gặp rất nhiều con máy phát điện 1 pha khoảng 8kva và 10,5 kva bị cháy cuộn phát.cuộn phát chạy avr và chổi than.khi mình quấn lại các máy này mình đều quấn đúng nguyên bản , trong stato có đặt thêm 1 cuộn phụ ,cuộn phụ này ra 2 đầu 1 đầu nối với 1đầu của phát chính và 1 đầu còn lại nối với dây dương của kích từ.avr chỉ có 4 đầu ,2 đầu xoay chiều 220v vào avr và 2 đầu âm dương vào cuộn kích. mạc dù không đc cung cấp bản vẽ của mạch avr để hiểu và suy luận xem cái cuộn phụ đó có tác dụng gì và nó cung cấp dạng tín hiệu gì cho avr để nó điều chỉnh điện áp.chỉ hiểu đc đến đây hỏi nhà sản xuất avr cung cấp bản vẽ nó không cung cấp....vậy mà lại gặp phải 1 ông cũng chuyên làm như mình,ông ấy bỏ hẳn cái cuộn phụ đó đi không cuốn vào máy vẫn bình thường như con máy mình có cuốn.có ai hiều vấn đề xin lên tiếng trợ giúp giải thích.cảm ơn nhiều.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      83

Mặc định Ðề: cuộn phụ trong máy phát 1 pha

lắm người đọc mà chả ai cho lấy 1 ý kiến.chả nhẽ chỉ nói đc lý thuyết thôi sao ???????????????????????????

Cảm ơn
      13
      Được cảm ơn 85 lần, trong 52 bài

Trích dẫn Gửi bởi chudangkhoa0907 Xem bài viết
      vấn đề là như thế này các bạn ạ, mình gặp rất nhiều con máy phát điện 1 pha khoảng 8kva và 10,5 kva bị cháy cuộn phát.cuộn phát chạy avr và chổi than.khi mình quấn lại các máy này mình đều quấn đúng nguyên bản , trong stato có đặt thêm 1 cuộn phụ ,cuộn phụ này ra 2 đầu 1 đầu nối với 1đầu của phát chính và 1 đầu còn lại nối với dây dương của kích từ.avr chỉ có 4 đầu ,2 đầu xoay chiều 220v vào avr và 2 đầu âm dương vào cuộn kích. mạc dù không đc cung cấp bản vẽ của mạch avr để hiểu và suy luận xem cái cuộn phụ đó có tác dụng gì và nó cung cấp dạng tín hiệu gì cho avr để nó điều chỉnh điện áp.chỉ hiểu đc đến đây hỏi nhà sản xuất avr cung cấp bản vẽ không cung cấp....vậy mà lại gặp phải 1 ông cũng chuyên làm như mình,ông ấy bỏ hẳn cái cuộn phụ đó đi không cuốn vào máy vẫn bình thường như con máy mình có cuốn.có ai hiều vấn đề xin lên tiếng trợ giúp giải thích.cảm ơn nhiều.
      Muốn người khác trả lời, bạn cần tôn trong người khác trước đã.. ít nhất thì khi viết cần phải đúng chính tả đã.
      Nhận làm vỏ cách âm, tủ điện trên máy CNC giá rẻ. LH: 0913209856-Việt Anh.

4. Những thành viên đã cảm ơn haianhelectric vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      83

mình không có ý không tôn trọng ai cả haianheletric ah . chỉ là do học hành không đến nơi đến chốn , nếu ở chỗ này mà bạn quá nhạy cảm thế thì mình nghĩ chỗ khác trong cuộc sống bạn cũng thế thôi.bạn chỉ có thể trách mình nếu mình có thái độ rõ ràng và không tốt , nếu bạn là người có học thực sự đến mức không viết sai cái lỗi chính tả và chuyên môn nào thì bạn thực sự là người quá tuyệt vời ,mà 1 người như thế thì không bao giờ đi nói người khác như bạn đâu.nếu 1 người có ăn học đàng hoàng mà đi nói người khác là đồ không có học thì ở đây ai là người thực sự không có học ???? nếu có học như bạn mình đã không phải hỏi .....

Cảm ơn
      13
      Được cảm ơn 85 lần, trong 52 bài

Tôi không nói bạn không có học, mà là không tôn trọng người khác, kể cả cách hỏi của bạn,vấn đề là đâu một câu thì phải viết hoa, bạn không thể à? Từ ngữ chuyên môn thì có gì đâu, "avr" viết đúng là "AVR" vì nó là chữ viết tắt của cụm từ "Automatic voltage regulator", còn đơn vị của công suất biểu kiến là VA , viết đúng phải là " kVA" chữ "k" ở đây là tiền tố nên viết thường. Vấn đề chuyên môn tôi không nói, vì không phải ai tham gia diễn đàn cũng là người làm về điện. Tôi cũng đã nhiều lần giúp bạn hiểu vấn đề một cách rất trực quan rồi đó, nếu tôi coi bạn không ra gì thì đâu tôi phải trả lời bạn.
      Nhận làm vỏ cách âm, tủ điện trên máy CNC giá rẻ. LH: 0913209856-Việt Anh.

Cảm ơn
      83

Tôi hiểu . những gì bạn vừa nói và giải thích tôi cũng rất hiểu ,nhưng cái việc viết văn ,văn viết đối với tôi là rất kém ,chấm phẩy câu cú tôi cũng không rành rọt , đây là web điện bạn hãy cố gắng hiểu vấn đề là mọi người cần trợ giúp về kỹ thuật nhiều hơn là sự dậy dỗ văn vẻ. tôi cảm ơn bạn rất nhiều về nhiều sự trợ giúp của bạn,tôi rất nhớ vầ rất hiểu . bạn có xem chương trình vua đầu bếp không ? tăng thanh hà là 1 diễn viên được rất nhiều người hâm mộ ,được chọn làm giám khảo trong cuộc thi nấu ăn .bị dư luận ném đá và tẩy chay luôn ,mất hết hình ảnh...nấu ăn là nấu ăn ,nấu ngon hay không ngon ,chê bai hay không thích thì chỉ nên xoay quanh vấn đề món ăn , cô ta lấy cương vị là mình giám khảo ,nghĩ mình giỏi đi dậy khôn người khác cả cách sống và đạo đức trong cuộc thi nấu ăn ....

Cảm ơn
      83

có nghĩa là haianhelcktrich ko trợ giúp nữa phải không ? cùng là dân làm về kỹ thuật biết thì trợ giúp hết mình chứ ,dân làm kỹ thuật không như dân kinh doanh buôn bán , sống thẳng và thật .

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 39 lần, trong 23 bài

Trích dẫn Gửi bởi haianhelectric Xem bài viết
      Muốn người khác trả lời, bạn cần tôn trong người khác trước đã.. ít nhất thì khi viết cần phải đúng chính tả đã.
      bác này nói chuẩn
      :D

10. The Following 2 Users Say Thank You to theanh1211 For This Useful Post:

Cảm ơn
      167
      Được cảm ơn 35 lần, trong 31 bài

cho em hỏi phải cuộn phụ đó được quấn trên cực từ phụ phải không.nếu đúng là vậy thì nó nhằm để triệt tiêu hậu quả của phản ứng phần ứng tránh đươc tia lửa ở chổi than và cổ góp bỏ nó cũng không sao.có gì tầm bậy bỏ qua nha

12. Những thành viên đã cảm ơn tranhai1132 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      6
      Được cảm ơn 7 lần, trong 7 bài

Mặc định Re: cuộn phụ trong máy phát 1 pha

Theo mình và mình cũng đã làm em 75 kva, mình bỏ phần kích phụ vì kích phụ đưa ra 70v để cấp nguồn cho AVR, (bản rin của máy) nếu bạm thay Avr mà nguồn cấp là 220v hơặc 110 v thì khi quấn lại bạn bỏ phần dây quấn phụ đó đi( với loại máy phát kích từ độc lập nhé) của nhật, Đức,Ý

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Thảo luận - Những vấn đề trong sử dụng năng lượng trong sinh hoạt dân dụng
      Bởi manh89 trong diễn đàn HỆ THỐNG NĂNG LƯỢNG MỚI
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 20-08-2015, 09:59
    2. Structure Tag trong Wincc và Supper Tag trong Intouch Wonderware
      Bởi khongbaogio trong diễn đàn SCADA - HMI
      Trả lời: 8
      Bài cuối: 08-06-2013, 16:04
    3. Thảo luận - về các sự cố hay xảy ra trong khi vận hành hệ thống xử lý nước cũng như lò hơi trong nhà máy nhiẹt điện
      Bởi nguyenquanghoe trong diễn đàn Nhà máy điện - Trạm biến áp
      Trả lời: 4
      Bài cuối: 09-02-2012, 10:11
    4. Trợ giúp - Xin bảng tra R và S trong phần kiểm tra thiết kế chiếu sáng trong nhà
      Bởi dcdien90 trong diễn đàn Hệ thống chiếu sáng
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 28-09-2011, 09:29
    5. Lỗi trong graphic desiger trong wincc
      Bởi bichhien082008 trong diễn đàn SCADA - HMI
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 18-04-2011, 22:52
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà