• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 9 của 9
      Địa chỉ
      Nơi tình yêu bắt đầu ♥
      Cảm ơn
      241
      Được cảm ơn 528 lần, trong 130 bài

Mặc định Quạt điện, nồi cơm điện bị hỏng

Tình cờ qua phòng bạn chơi em có gặp 1 số trường hợp thế này:
      cái quạt điện khi khởi động từ số nhỏ nhất hoạt động rất chậm mà phải khởi động từ số lớn nhất cho nó quay từ từ đến khi nhanh thì mới chuyển sang số nhỏ được, và 1 cái khi khởi động thì chỉ nghe tiếng rung thôi ngoài ra không có hiện tượng gì tiếp theo, mấy anh chị cho em y kiến về nguyên nhân và cách khắc phục nha.
      còn 1 vụ nữa là cái nối cơm điện không thể bật sang chế độ nấu được, tức là khi nhấn xuống thỳ cái nút chuyển qua chế độ nấu lại không bật lên, theo em nghĩ thì do cái rờ le nhiệt nó bị hư ( em nghĩ vậy thôi, định kiếm 1 cái thay luôn mà không biết nó bán ở đâu nữa), chưa tháo ra nên đoán dzị thui, hok bít có nguyên nhân khác hok.
      Mấy anh chị cho em ý kiến nha ( có ji` ra tay làm lun lấy lòng người đẹp thui, làm theo phong cách dân điện ý mà ^^!)

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 175 lần, trong 63 bài

Mặc định Ðề: Quạt điện bị hỏng

@ Cái quạt:
      - Cái thứ nhất kiểm tra bộ cốt bạc đi em chắc bị mòn rồi.
      - Cái thứ 2 thì kiểm tra cuộn đề hoạt tụ có hư không? Nếu 2 cái đó tốt thì xem bộ cốt bạc.
      @ Nồi cơm: thì Relay nhiệt chắc gặp sự cố.
      -----> Muốn mua phụ tùng thì ra gốc ngã 3 đường 3/2 và Nguyễn Kim có mấy tiệm bán đồ điẹn bán đủ món.

3. Những thành viên đã cảm ơn viethuong vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      17
      Được cảm ơn 934 lần, trong 477 bài

Hôm nào tới nhà anh " tình cờ " coi, nhà anh nhiều cái đang chờ ai đó tình cờ lắm...
      Cái nồi cơm điện thì nguyên tắc hoạt động của nó dựa trên nguyên lý: khi găp nhiệt độ cao (90 đến 100 độ ) Nam châm mất từ tính, nhờ lực lò xo tiếp điểm điểm được nhả ra. Nhưng phải phụ thuộc vào lực ép. Nếu quá thì cháy cơm nếu non quá thì hơi ấm ấm đã nhả ra, thậm chí là khi nhấn nút cũng không hít được.
      Ví dụ em nhất cái nồi cơm ra thì nhấn nút đâu có được đúng không. Đây là nồi cơm điện chắc là TQ - VN nên nói gì thì nói cơ khí khó có thể tốt như hàng Nhật. Vì thế nên canh lại phần này...Rele nhiệt khó hư lắm trừ khi đừng tháo "banh ta long nó ra" . Vậy nhé.

5. Những thành viên đã cảm ơn Dang Ky Hai vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Nơi tình yêu bắt đầu ♥
      Cảm ơn
      241
      Được cảm ơn 528 lần, trong 130 bài

hjhj vậy khắc phục nó làm sao anh, định hôm nào em tháo" banh ta long nó ra" sẵn nghiên cứu lun.
      Đêm qua tôi mơ thấy nàng
      Nàng cười nàng nói: Mày lì như trâu
      Cung cấp giá rẻ: Đèn pha led, đèn túyp led t8, đèn led âm trần, đèn ốp nổi, đèn led trang trí… hàng Dragon Taiwan bảo hành 2 năm. hahaha

Cảm ơn
      17
      Được cảm ơn 934 lần, trong 477 bài

Trích dẫn Gửi bởi minhwilliam Xem bài viết
      hjhj vậy khắc phục nó làm sao anh, định hôm nào em tháo" banh ta long nó ra" sẵn nghiên cứu lun.
      Nếu đã nghĩ vậy thì nên tiến hành làm ngay. Nhưng mà chuẩn bị sẵn tinh thần, thành công thì vênh với nàng, thất bại thì nói là: thôi mà em, hổng ấy để anh dẫn anh đi ăn cơm tiệm.
      Nàng hỏi anh có tiền hả.
      Uh, tiền anh chuẩn bị đóng học phí...
      Vậy chơi luôn anh há...

8. Những thành viên đã cảm ơn Dang Ky Hai vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      nhà của Papa và Maman
      Cảm ơn
      1,053
      Được cảm ơn 4,534 lần, trong 1,618 bài

Cái nồi cơm điện phải cái đội trên đầu lúc đi xe gắn máy không anh? Hi hi...

Cái này không phải lỗi rơ le nhiệt đâu. Lỗi hoàn toàn phần cơ khí. Anh chỉ cần tháo cái nắp dưới đáy ra là sửa được rồi.

Khi nhấn nút, nó phải đẩy 1 cái cần gạt có nam châm lên, hút dính vào mặt dưới của đáy nồi. Khi cơm chín, nhiệt độ tăng cao hơn 100 º nam châm mất từ tính, rớt xuống. Nó hay bị tuột, gẫy, sút, mòn... cái cần gạt này lắm.

Cái rơ le nhiệt sử dụng ở chế độ hâm. Nó chỉnh định nhiệt độ thấp hơn.
      Nhóc thích xí xọn,
      Nhóc thích xì păm,
      Nhóc thích trêu các anh.
      Hi hi hi....

10. The Following 2 Users Say Thank You to cô Nhóc For This Useful Post:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 3 lần, trong 2 bài

[QUOTE=minhwilliam;27594]Tình cờ qua phòng bạn chơi em có gặp 1 số trường hợp thế này:
      cái quạt điện của bạn hỏng tụ khởi động rồi đó: Bạn ra mua 1 cái tụ tương tự về lắp là được ngay thôi mà.
      Còn cái nồi cơm thì hỏng rơ le rồi nếu bạn thích thể hiện cho người đẹp thì dùng tuốc nơ vít chỉnh cái rơ le nhiệt đó (Bạn chỉ đổ 1 it nước đun cho cạn khi can nước khoảng 1 xíu sau rơ le nhảy là được) chúc bạn thành công. Còn không bạn mua cho người đẹp cái nồi nhựt cho sành điêu!

12. Những thành viên đã cảm ơn NHUONGHANOI vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 3 lần, trong 3 bài

Mặc định Re: Quạt điện, nồi cơm điện bị hỏng

Trích dẫn Gửi bởi minhwilliam Xem bài viết
      Tình cờ qua phòng bạn chơi em có gặp 1 số trường hợp thế này:
      cái quạt điện khi khởi động từ số nhỏ nhất hoạt động rất chậm mà phải khởi động từ số lớn nhất cho nó quay từ từ đến khi nhanh thì mới chuyển sang số nhỏ được, và 1 cái khi khởi động thì chỉ nghe tiếng rung thôi ngoài ra không có hiện tượng gì tiếp theo, mấy anh chị cho em y kiến về nguyên nhân và cách khắc phục nha.
      còn 1 vụ nữa là cái nối cơm điện không thể bật sang chế độ nấu được, tức là khi nhấn xuống thỳ cái nút chuyển qua chế độ nấu lại không bật lên, theo em nghĩ thì do cái rờ le nhiệt nó bị hư ( em nghĩ vậy thôi, định kiếm 1 cái thay luôn mà không biết nó bán ở đâu nữa), chưa tháo ra nên đoán dzị thui, hok bít có nguyên nhân khác hok.
      Mấy anh chị cho em ý kiến nha ( có ji` ra tay làm lun lấy lòng người đẹp thui, làm theo phong cách dân điện ý mà ^^!)
      Quat gio thi khoi can thay j het ban cu lay dầu máy nhỏ vao bạc thao cua quat la ok con noi com diên thi do núm từ hu roi niu ban noi rơle la dung roi do cho toi thi toi sửa goi la núm từ

Cảm ơn
      1

Mặc định Re: Quạt điện, nồi cơm điện bị hỏng

Cái quạt này do hai nguyên nhân cơ bản:
      1. do bị trục, bạc quạt vận hành lâu ngày không được tra nhớt (nhớt chuyên dụng không được tra nhớt xe máy vào nha, nếu tra vào không những không được mà nó còn làm hỏng thêm). còn nếu không được thì phải tháo ra kiểm tra xem có nên thay bạc hay trục không.
      2. kiểm tra tụ điện của quạt còn tốt không.
      văn long

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016