• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 11
      Cảm ơn
      5
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Đau đầu vì điện áp của máy phát điện !!!

Nhhà em tiệm net mới mua cái máy phát 7,5kw, sau khi đã quay nổ máy phát điện, vôn kế nắp vào máy phát báo đúng 220v thì em đóng cầu dao để điện qua 1 lần lioa(20kw) nữa rồi mới truyền tải cho dàn net dùng, nhưng vấn đề điện thế ở lioa luôn vọt ở mức cao ngất ngưởng là 240-280v, dù vôn kế ở máy nổ em cam đoan là chuẩn và lioa dùng trước h cho điện lưới đi qua ra 220v chuẩn đét, thậm chí em đã thử giảm máy nổ xuống còn 150v nhưng khi qua lioa nó vẫn cố kéo lên ít nhất là 240,250v khi đấy thấy lioa làm việc cót két rất khổ sở, có lúc nó đã lên đến ~300v thật la tá hỏa, điện thế rất cao và lúc đó khách đang đông bọn nó mở rất nhiều máy (mặc dù e đã bảo khoan mới mở) nhưng ko thấy thiệt hại nào về máy, máy 7,5kw nhưng chỉ mở tầm 12 máy tính đã sụt
      Vấn đề e thắc mắc lớn nhất là tại sao lioa luôn báo 240~280 khi cho điện máy nổ đi qua, cứ thế này chắc em ko dám cho chạy máy nổ các bác ạ, lơ mơ tiền mất tật mang (
      BÁC NÀO BIẾT VỀ ĐIỀU NÀY MONG CHO EM LỜI GIẢI ĐÁP ĐỂ TÌM HƯỚNG KHẮC PHỤC VỚi ạ, em chân thành cám ơn, bao nhiêu vốn liếng e đổ vào mà h hoang mang quá

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Sửa lần cuối bởi thangxd2; 30-08-2014 lúc 20:22.

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 35 lần, trong 26 bài

Mặc định Ðề: Đau đầu vì điện áp của máy phát điện !!!

Bạn cho chạy trực tiếp từ máy nổ, không qua Lioa nữa!

3. Những thành viên đã cảm ơn thao_vpower vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      5

Trích dẫn Gửi bởi thao_vpower Xem bài viết
      Bạn cho chạy trực tiếp từ máy nổ, không qua Lioa nữa!
      Cả gia sản của em em sợ điện áp nó lên đột ngột thì đi cả dàn luôn bác ạ, em vẫn muốn qua ổn áp thì mới yên tâm dc :(

Cảm ơn
      231
      Được cảm ơn 519 lần, trong 407 bài

Không có gì phải lo ,Máy tính tiệm net của Bạn nếu áp nó vọt lên 300Volt thì chỉ nổ cầu chì nghe cái tách nhẹ, thế là cái bộ nguồn ATX ra đi đem đi chửa lại số lượng nhiều cao lắm, nếu quen biết chỉ 70 tới 100 ngàn một bộ ,Mình chưa bao giờ thấy Main , CPU,ổ cứng ,Ram ,,,,hư vì điện dùng vọt cao bất thường cả nó bảo vệ kỷ lắm ,cố tình cắm vào 380V nó vẫn trơ trơ thay nguồn là chạy lại
      Màn hình LCD ,CRT bóng điện tử nó cũng thế cao lắm là hỏng Adapteur ,ngỏ vào nguồn ,trong đó nó có linh kiện Varistor bảo vệ vượt 300V là nó nổ đen thui ngắt cầu chì liền sư cố không trầm trọng dẩn đến cháy nổ, chửa lại cũng cở 100 ngàn thôi
      máy phát của Bạn là loại rời quay tay ,,máy dầu công nông kéo an tẹt Tung Của phải không ,nếu thế thì cho chạy trực tiếp lưôn chỉnh kích từ cho ra 200 V thôi ,khi bọn trẻ chơi nhiều thỉ gỏ nhẹ thêm tí ga ,khỏi cho qua ổn áp Lioa ,cho vào là nó xoàn xoạt đổ thêm nợ .Nhờ Bác thợ nào ấy lại đo kiểm tra xem lúc chạy 220V tần số có gần 50 Hz không thấp hay cao quá 10% thì canh lại buly, mức ga ,kích từ .. An tâm ngồi lượm bạc lai rai ..../.

6. Những thành viên đã cảm ơn ong gia vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      83
      Được cảm ơn 47 lần, trong 43 bài

cái đồng hồ ở máy nổ phát điện không chính xác rồi,bác cần dùng đồng hồ tốt để kiểm tra tần số của máy phát điện,sau đó kiểm tra điện áp máy phát khi đã điều chỉnh tần số đúng 50 +/- 1.thường mấy cái đồng hồ vôn gắn ở máy phát không đáng tin đâu, chạy máy tính thì phải nên chạy qua lioa để nó ổn định điện áp,công suất không đủ thì bạn nên xem lại đầu nổ đi,có lẽ cần điều tốc cơ khí hoạt động chưa tốt...và có lẽ là còn nhiều vấn đề

8. Những thành viên đã cảm ơn chudangkhoa0907 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      5

Trích dẫn Gửi bởi ong gia Xem bài viết
      Không có gì phải lo ,Máy tính tiệm net của Bạn nếu áp nó vọt lên 300Volt thì chỉ nổ cầu chì nghe cái tách nhẹ, thế là cái bộ nguồn ATX ra đi đem đi chửa lại số lượng nhiều cao lắm, nếu quen biết chỉ 70 tới 100 ngàn một bộ ,Mình chưa bao giờ thấy Main , CPU,ổ cứng ,Ram ,,,,hư vì điện dùng vọt cao bất thường cả nó bảo vệ kỷ lắm ,cố tình cắm vào 380V nó vẫn trơ trơ thay nguồn là chạy lại
      Màn hình LCD ,CRT bóng điện tử nó cũng thế cao lắm là hỏng Adapteur ,ngỏ vào nguồn ,trong đó nó có linh kiện Varistor bảo vệ vượt 300V là nó nổ đen thui ngắt cầu chì liền sư cố không trầm trọng dẩn đến cháy nổ, chửa lại cũng cở 100 ngàn thôi
      máy phát của Bạn là loại rời quay tay ,,máy dầu công nông kéo an tẹt Tung Của phải không ,nếu thế thì cho chạy trực tiếp lưôn chỉnh kích từ cho ra 200 V thôi ,khi bọn trẻ chơi nhiều thỉ gỏ nhẹ thêm tí ga ,khỏi cho qua ổn áp Lioa ,cho vào là nó xoàn xoạt đổ thêm nợ .Nhờ Bác thợ nào ấy lại đo kiểm tra xem lúc chạy 220V tần số có gần 50 Hz không thấp hay cao quá 10% thì canh lại buly, mức ga ,kích từ .. An tâm ngồi lượm bạc lai rai ..../.
      ôi ngàn lần cảm ơn bác, như thế thì em cũng đỡ xót xa hơn rồi ạ, số là do e ở quê đợt này lại mất điện như cơm bữa cho nên dùng máy nổ là điều bắt buộc sớm muộn, nhưng chạy như thế về lâu về dài vẫn ghê
      em mới tham khảo trên mạng có 1 bác bị y chang em :
      http://www.hiendaihoa.com/forum/showthread.php?t=23131

Cảm ơn
      231
      Được cảm ơn 519 lần, trong 407 bài

Dể hiểu hơn .Bạn tưởng tượng như vầy nhé ,có ai đấy đang níu tay sắp rơi xuống hố Bạn tới kéo họ lên ,lúc này đã có sẳn cái tên ổn áp nắm tay trước,nó chẳng tạo ra cái lực nào,toàn là ở giửa nghiêng qua ngả lại ,mồm la ơi ới chân lia xoàn xoạt,không khéo cả đám rơi tòm xuống hay vọt bắn lên ngả ngửa ra
      Điện nhà đèn EVN là một gả khổng lồ đứng chống nạnh,ổn áp nó dựa hơi vào duy trì hiện trạng bên bờ vực,còn cái máy phát chạy động cơ Diesel một pít tông ,tua chậm ,tăng tốc lờ đờ sức có hạn chớ có phải giống như đông cơ sinh học khi bị Công an rượt, nhảy một cái là qua cả hàng rào tới đầu đâu,Thà là Ông tránh ra để mình Tôi giử chờ Nhà đèn tới ,hay là phải phối hợp tổng thể nhịp nhàng mới được.../.

11. Những thành viên đã cảm ơn ong gia vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 117 lần, trong 107 bài

Trích dẫn Gửi bởi thangxd2 Xem bài viết
      ôi ngàn lần cảm ơn bác, như thế thì em cũng đỡ xót xa hơn rồi ạ, số là do e ở quê đợt này lại mất điện như cơm bữa cho nên dùng máy nổ là điều bắt buộc sớm muộn, nhưng chạy như thế về lâu về dài vẫn ghê
      em mới tham khảo trên mạng có 1 bác bị y chang em :
      http://www.hiendaihoa.com/forum/showthread.php?t=23131
      Sợ mất gia sản thì lắp cái rơ le bảo vệ thấp cao áp của malaysia giá khoảng 500n và 1 chú khởi 32a 400n .

13. Những thành viên đã cảm ơn ngquangminh vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      5

Trích dẫn Gửi bởi ong gia Xem bài viết
      Dể hiểu hơn .Bạn tưởng tượng như vầy nhé ,có ai đấy đang níu tay sắp rơi xuống hố Bạn tới kéo họ lên ,lúc này đã có sẳn cái tên ổn áp nắm tay trước,nó chẳng tạo ra cái lực nào,toàn là ở giửa nghiêng qua ngả lại ,mồm la ơi ới chân lia xoàn xoạt,không khéo cả đám rơi tòm xuống hay vọt bắn lên ngả ngửa ra
      Điện nhà đèn EVN là một gả khổng lồ đứng chống nạnh,ổn áp nó dựa hơi vào duy trì hiện trạng bên bờ vực,còn cái máy phát chạy động cơ Diesel một pít tông ,tua chậm ,tăng tốc lờ đờ sức có hạn chớ có phải giống như đông cơ sinh học khi bị Công an rượt, nhảy một cái là qua cả hàng rào tới đầu đâu,Thà là Ông tránh ra để mình Tôi giử chờ Nhà đèn tới ,hay là phải phối hợp tổng thể nhịp nhàng mới được.../.
      Vẫn hơi khó hiểu bác ạ @@

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 117 lần, trong 107 bài

Cái rơ le cao thấp áp đấu vào lưới điện hoặc điện lưới và nó khống chế một chú khởi .Chú khới cấp nguồn cho cái gia sản của bạn .Nếu là dân ngoại đạo thì nhờ mấy thợ điên đấu cho .Nhớ là thợ điện biết tí chứ mấy ông điện nước chưa chắc biết

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016