• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 21
      Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 4 lần, trong 3 bài

Arrow Thi công lắp đặt mặt đế âm

Theo 1 cách thông thường là cứ đục tường rồi lắp đặt trám xi măng, canh thước thủy cho nó cân bằng là được, không biết như vậy có đảm bảo chất lượng công trình không. Nhưng ở đây em có mọi người truyền nhau cách này: là dùng thêm mấy cái pát sắt để định vị 4 cái góc của đế âm, mà em cũng chưa hình dung cụ thể như thế nào. Không biết mọi người trên diễn đàn đã từng thi công nhiều có ý kiến đóng góp cho em với, hoặc anh em nào có phương án hay hơn thì trình bày để mọi người tìm ra phương án tối ưu nhất trong thi công.

Cám ơn mọi người nhiều!

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      14
      Được cảm ơn 13 lần, trong 8 bài

Mặc định Ðề: Thi công lắp đặt mặt đế âm

Công trình của mình cũng chỉ sử dụng cách canh bằng thước thủy thôi bạn ạ.Nhưng trám trét lại thì có đóng lưới bên ngoài lớp hồ.

Cảm ơn
      14

Trích dẫn Gửi bởi luongtien0201 Xem bài viết
      nếu đi làm mà canh tùng ly tùng tí như vậy bao giờ mới xong? mình thì ko làm như vậy , mình lấy cao độ xong la ngắm bằng mắt thường thui, rồi trèn cho cố định xong là trám hố hahaahaha. xong la lượm lúakakakakaka
      +++---o0o---+++
      trám trét lai thì mình lấy băng keo dán lại mặt đế âm để hồ ko bít đc đế âm
      Canh bằng thước thủy cũng nhanh thôi bạn ,nhắm bằng mắt thường coi chừng có ngày phải đục tường ra sửa lại box âm đấy

Cảm ơn
      16
      Được cảm ơn 29 lần, trong 20 bài

cứ canh bằng mắt thường thôi là đủ, nếu có sai vài ly thì sau này vẫn chỉnh được mmà

Cảm ơn
      14

Các bác phải chọn phương pháp mang lại hiệu quả tối ưu chứ

Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 15 lần, trong 11 bài

Tùy theo yêu cầu chủ đầu tư. Công trình cỏ giá nhân công nhận đc bèo thì làm như luongtien0201 và haibiz. Còn đòi hỏi cao, giá tốt thì dùng livo. Nói chung không lệch quá thì vẫn chỉnh được mặt sau này. Tuy nhiên làm đế nghiêm chỉnh thì sau này lắp mặt đỡ mệt.

Cảm ơn
      17
      Được cảm ơn 934 lần, trong 477 bài

Trích dẫn Gửi bởi luongtien0201 Xem bài viết
      nếu đi làm mà canh tùng ly tùng tí như vậy bao giờ mới xong? mình thì ko làm như vậy , mình lấy cao độ xong la ngắm bằng mắt thường thui, rồi trèn cho cố định xong là trám hố hahaahaha. xong la lượm lúakakakakaka
      +++---o0o---+++
      trám trét lai thì mình lấy băng keo dán lại mặt đế âm để hồ ko bít đc đế âm
      Nói như vậy hèn chi các công trình được cho là cao cấp, sử dụng thiết bị cũng OK vậy mà ổ cắm, công tắc có cái chưa sài đã hư, xuống cấp... Ốc vít cái vặn cái không, hoặc vặn 1 cái, long ra hết, thậm chí có cái còn lấy dây kẽm cột lại...Đế thì lồi ra so với mặt tường...
      Dạng thợ thuyền kiểu này tôi là tôi cho nghỉ ráo.
      Thật ra tới giờ tôi cũng chưa thấy một tài liệu của nước ngoài nào hướng dẫn thôi thì cứ làm theo cách nào mà ta cho là đúng với lương tâm tuy tiến độ có chậm lại một chút.
      Nếu có nhiều đế thì nên cố định trên một khúc gỗ hay tấm tôn sau đó đục tường vào cho âm vào...chú ý là độ sâu hơi già một chút vì như vậy sau này khi lắp mặt nạ dễ canh hơn...khoảng cách giữa các đế thì theo thiết bị được lắp nhưng càng gần càng đẹp....
      Một đế cũng có thể làm vậy.
      DKH

Cảm ơn
      71
      Được cảm ơn 53 lần, trong 33 bài

Cái đế âm đó cần gì phải canh thước các bác??? Chỉ cần cho đúng cao độ thôi. Còn sau khi lắp đế âm xong, cái nắp mình có thể cân chỉnh được. Cân chỉnh là ở cái nắp ấy, chứ cái để chỉ cần ngắm nghía cho chuẩn chuẩn là được rồi. Còn lắp sâu vào tường hay dư ra phía ngoài thì cũng đáng để ý lắm. Lắp sâu quá thì nó sẽ khó vặn, cái mép ngoài nó không được đẹp, lắp dư ra thì lại càng xấu nữa. Canh chuẩn bằng mặt tường là đẹp.
      Vài chút kinh nghiệm
      Tôi phê bình những phê bình mang tính chất phê bình...

Cảm ơn
      16
      Được cảm ơn 29 lần, trong 20 bài

Trích dẫn Gửi bởi matden_304 Xem bài viết
      Cái đế âm đó cần gì phải canh thước các bác??? Chỉ cần cho đúng cao độ thôi. Còn sau khi lắp đế âm xong, cái nắp mình có thể cân chỉnh được. Cân chỉnh là ở cái nắp ấy, chứ cái để chỉ cần ngắm nghía cho chuẩn chuẩn là được rồi. Còn lắp sâu vào tường hay dư ra phía ngoài thì cũng đáng để ý lắm. Lắp sâu quá thì nó sẽ khó vặn, cái mép ngoài nó không được đẹp, lắp dư ra thì lại càng xấu nữa. Canh chuẩn bằng mặt tường là đẹp.
      Vài chút kinh nghiệm
      lắp dư rất xấu. nếu lắp sâu thì sau này vẫn có thể dùng được bằng cách đổi loại vít dài hơn.

canh chuẩn rất khó vì còn phụ thuộc thợ hồ nữa.

Cảm ơn
      14

Trích dẫn Gửi bởi haibiz Xem bài viết
      lắp dư rất xấu. nếu lắp sâu thì sau này vẫn có thể dùng được bằng cách đổi loại vít dài hơn.

canh chuẩn rất khó vì còn phụ thuộc thợ hồ nữa.
      Chuẩn tô tường là 15mm đó bạn nhưng thường thì thợ hay tô lố lắm ,bạn cứ canh lòi ra khỏi mặt gạch 15mm là ok

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016