• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: bình ắc quy

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Địa chỉ
      Trường Sa
      Cảm ơn
      134
      Được cảm ơn 861 lần, trong 651 bài

Mặc định Ðề: bình ắc quy

Trích dẫn Gửi bởi danghoa Xem bài viết
      anh em giúp tôi . Tôi có 2 bình ắc quy: binh 1 12v - 5Ah. bình 2 6v - 4Ah. Có thể mắc nối tiếp 2 bình với nhau không. và điện áp ra là bao nhiêu. cảm ơn nhé hj.
      Nếu mắc đúng thì đương nhiên được 18V, nhưng bạn không biết điện áp ra là bao nhiêu thì định mắc vậy để làm gì?
      Không được phép đánh đổi chủ quyền biển-đảo lấy hòa bình!

Cảm ơn
      15
      Được cảm ơn 35 lần, trong 30 bài

Nếu về phương diện kĩ thuật kg ai khuyến khích mắc nối tiếp ắc quy khi chênh lệch điện áp và dung lượng như vậy cả.Chỉ dùng để "chữa cháy" thôi

Cảm ơn
      37
      Được cảm ơn 39 lần, trong 35 bài

Trích dẫn Gửi bởi danghoa Xem bài viết
      anh em giúp tôi . Tôi có 2 bình ắc quy: binh 1 12v - 5Ah. bình 2 6v - 4Ah. Có thể mắc nối tiếp 2 bình với nhau không. và điện áp ra là bao nhiêu. cảm ơn nhé hj.
      về lý thuyết thì đc, áp ra là 18V

Cảm ơn
      231
      Được cảm ơn 524 lần, trong 411 bài

Bàn thân ắc quy là nối tiếp rồi mà ,mổi ngăn loại chì nó 2 Volt rất nhiều bản cực song song tăng dung lượng ,rồi nối tiếp nhau thành 6 ,12 Volt..
      Khi cần áp cao thì nối tiếp nhiều bình ắc quy lại ...Quan trọng là các đơn vị có dung lượng như nhau .Vì chỉ cần một ngăn 2 Volt có dung lượng nhỏ hơn ,hay bị rả plaque là nó sẽ cạn điện trước ,khi cạn điện nội trở trong tăng lên , Giả sử Bạn đang dùng máy truyền tin cần áp cao 120 Volt DC cho đèn phát sóng .thì sụt áp 2 V chẳng nhằm nhò gì vẫn liên lạc phà phà ...Nhưng cái ắc quy, ngăn bình hư ,cục pin ..,,có dung lượng nhỏ hơn nó sẽ là ký sinh trùng,nóng lên,sôi nước ,rút cạn điện cả nhóm rất mau tiêu tốn hết năng lượng ,nếu không phát hiện sớm loại ra là bưng cả đống bình ắc quy ,hay pin ,luôn cả cái máy truyền tin PRC 25 bẻ chốt nguồn, đuôi ăng ten quăng luôn bỏ chạy ,,trong rừng có đâu mà thay ../.

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016