• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: mô tơ bơm nước

Cảm ơn
      19

Cảm ơn
      37
      Được cảm ơn 39 lần, trong 35 bài

Mặc định Ðề: mô tơ bơm nước

Trích dẫn Gửi bởi winplayer Xem bài viết
      chào mọi người mình tham gia diễn đàn 1 thời gian rồi mình đang học về môn này nay mình gặp chút rắc rối con mô tơ bơm nước nhà mình ko biết tại sao nó ko chạy được mình nghĩ là hơi nước làm ẩm bộ dây nên khó đề và còn bị mát nữa mong các pro giúp đỡ tks mọi người
      đoán mò cũng ậy thôi, tháo ra xem thử đi

3. Những thành viên đã cảm ơn chickendkc94 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      20
      Được cảm ơn 10 lần, trong 9 bài

mô tơ bơm nước không chạy được do vài nguyên nhân,nếu cắm bơm bơm nghe tiếng ò nguyên nhân thứ nhất là do hỏng tụ,nguyên nhân thứ 2 là do guồng bị vỡ nên bị kẹt không xoay được,bi bị kẹt,đối với bơm bảo long mặc dầu mới nhưng chất lượng guồng rất kém 90% bơm bị vỡ guồng...

5. Những thành viên đã cảm ơn levananhtien vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      19

bơm nhà mình là bơm treo ko phải bơm chìm vì thời gian gần đây mưa nhiều nước lên cao quá lên mô tơ nó mới dở chứng mình đã kiểm tra tất cả rồi vẫn ok chỉ có nghi nhất là cái hơi ẩm hấp hơi vào mô tơ làm đụng pha chạy với pha đề nên có vấn đề mô tơ co khe hở ở thân máy máy đề = mạch vít k3 phóng

Cảm ơn
      20
      Được cảm ơn 10 lần, trong 9 bài

thì mình đang trả lời về bơm li tâm đó,nếu bơm bị hiện tượng quay vật vờ một tý đã nóng bơm quay chậm không lên nước thì bơm đã bị chập giữa cuộn khởi động và cuộn làm việc,bạn tách các mối nối của dây làm việc và dây khởi động ra riêng biệt dùng đồng hồ đo là biết liền,đo đây khởi động với dây làm việc mà đồng hồ lên thì quan sát thật kỹ chỗ nào dây đen hơn với phần còn lại thì cắt dây buộc tháo từ từ mà tìm chỗ bị chập...

8. Những thành viên đã cảm ơn levananhtien vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0

Bạn phải tháo phần hộp điện của nó ra để kiểm tra xem .dùng bút thử điện hoặc đồng hồ vặn năng để đo.nếu thấy bề mặt tụ có hiện tượng thì phải xác định em nó luôn

10. Những thành viên đã cảm ơn chunohehe vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      54
      Được cảm ơn 988 lần, trong 481 bài

Trích dẫn Gửi bởi winplayer Xem bài viết
      chào mọi người mình tham gia diễn đàn 1 thời gian rồi mình đang học về môn này nay mình gặp chút rắc rối con mô tơ bơm nước nhà mình ko biết tại sao nó ko chạy được mình nghĩ là hơi nước làm ẩm bộ dây nên khó đề và còn bị mát nữa mong các pro giúp đỡ tks mọi người
      Bạn kiểm tra Máy bơm nước như sau:
      1-Dùng ĐH đo xem có thông mạch k?Có bị chạm vỏ không?
      Thường MBN để dưới giếng lâu ngày,hơi nước ẩm thấp làm cuộn dây bị ẩm,cách điện kém,rất dễ bị đánh thủng lớp cách điện,....,nhiều khi chỉ tháo ra sấy khô là ok.
      2-Tháo chụp cánh ra,quay nhẹ cánh gió xem có chơn chu k?Nếu quay khó khăn=>MBN k quay do bi kém<=>thay bi mới.
      3-Sau khi thay bi rồi ta cắm điện thử:
      -Nếu máy quay êm,mạnh=>coi như ok.
      -Nếu máy quay nhưng tốc độ cảm thấy chậm ,có tiếng kêu khá to kèm theo tạp âm<=>MBN đã bị chập 1 số vòng dây<=>Chặt ra quấn lại.
      -Nếu máy chỉ ì ì,dùng tay quay nhẹ vào cánh gió mà MBN quay được;tắt đi cắm điện lại,dùng tay mồi theo chiều ngược lại mà MBN quay được <=>tụ bị đứt hoặc cuộn Kđ bị đứt<=>thay tụ mới hoặc sử lý cuộn Kđ là ok.
      ***Lưu ý:
      -Khi thay bi nên thay cả pớt cho Máy.
      -Không may trời mưa,MBN bị ngập,tuyệt đối k được cắm điện.Phải tháo Máy ra,dùng bóng điện 200w để sấy khô,Máy sẽ k vấn đề gì.Nếu chưa sấy chỉ cần cắm thử 1 phát thôi,coi như hỏng Máy đấy.

12. The Following 2 Users Say Thank You to nguyenvanthom For This Useful Post:

Cảm ơn
      9
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

có cái moto mong các bác giúp đỡ
      có 2 nút ấn,2 role trung gian loại 14 chân
      đấu điện như hình vẽ.sao cho ấn nút 1 quay ngược,nút 2 quay thuận.bỏ tay khỏi nút ấn là moto ngừng hoạt động
      mong các bác giúp đỡ em nhé.^^

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016