• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 7 của 7
      Cảm ơn
      8

Mặc định muốn mua máy phát điện, nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu!

Hiện tại thì em đang còn đi học có ông anh hỏi anh muốn mua máy phát điện để phòng trường hợp bị mất điện (điện 1 pha) có hỏi em có thể tính được công suất của quán anh là bao nhiêu không để anh mua máy phát cho đở phí. Trong trường hợp này thì phải làm sao để chọn máy phát thích hợp cả về kinh tế và công suất ?, có cần đến bản vẽ thiết kế của mạng điện không ?

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Địa chỉ
      Hạ Long
      Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 310 lần, trong 90 bài

Mặc định Ðề: chọn máy phát

Trích dẫn Gửi bởi NguyenLuanDC Xem bài viết
      Hiện tại thì em đang còn đi học có ông anh hỏi anh muốn mua máy phát điện để phòng trường hợp bị mất điện (điện 1 pha) có hỏi em có thể tính được công suất của quán anh là bao nhiêu không để anh mua máy phát cho đở phí. Trong trường hợp này thì phải làm sao để chọn máy phát thích hợp cả về kinh tế và công suất ?, có cần đến bản vẽ thiết kế của mạng điện không ?
      Theo kinh nghiệm thì thường là:
      Máy phát trung quốc: Công suất thực tế khoảng bằng 70 -:- 80 % công suất ghi trên máy. Máy phát xịn như honda, denyo... thì yên tâm hơn.
      Bạn tính tổng công suất trong nhà + thêm khoảng dự phòng 20% = công suất máy cần mua là ổn thôi.

3. Những thành viên đã cảm ơn toanga vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      HCM UTE
      Cảm ơn
      10
      Được cảm ơn 60 lần, trong 28 bài

Trích dẫn Gửi bởi toanga Xem bài viết
      Theo kinh nghiệm thì thường là:
      Máy phát trung quốc: Công suất thực tế khoảng bằng 70 -:- 80 % công suất ghi trên máy. Máy phát xịn như honda, denyo... thì yên tâm hơn.
      Bạn tính tổng công suất trong nhà + thêm khoảng dự phòng 20% = công suất máy cần mua là ổn thôi.
      bác lý thuyết quá. cứ tính chọn công suất máy phát là dự phòng 20%. máy biến áp thì được. chứ máy phát 20% công suất tiền khá ah. cứ tính full tải là được. vì mất điện thì sài mấy cái tải chính thôi, trong vài giờ, cùng lắm là gần 1 ngày chứ có fải chạy hoài đâu. với lại quán xá đồ đạc fix rồi dự phòng cái gì nữa? còn nếu bác hầu bao bự thì cứ mua dư vào mà chạy hết tải luôn cho sướng.

5. Những thành viên đã cảm ơn LAH1987 vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      tp.hcm
      Cảm ơn
      0

TUI ĐỒNG Ý VỚI Ý KIẾN CỦA LÃO LAH1987.
      chọn máy phát ai mà chọn dự phòng lam gi !
      nếu have money thì ...........

7. The Following 2 Users Say Thank You to vinh son LK For This Useful Post:

Cảm ơn
      5
      Được cảm ơn 9 lần, trong 8 bài

các bác nói vậy chứ còn phụ thuộc vào kinh tế nữa chứ ai mà không muốn mua đồ xịn và dư tải chứ , đúng không máy phát thì trên thị trường bán rất nhiều loại bạn tha hồ mà chọn ,nhưng bạn phải tính toán toàn bộ công suất của các thiết bị trong quán là bao nhiêu rồi mới tính mua máy là bao nhiêu Kva chứ.nếu bạn cần thì tôi chỉ cho bạn chổ mua máy an tâm hơn .

9. Những thành viên đã cảm ơn minhcam.spk2003@gmail.com vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0

Mấy bác nói chưa chuẩn rồi. Một điểm cần chú ý khi tính chọn công suất máy là phải xem xét tới hệ số khởi động của các thiết bị.
      Em lấy ví dụ: Nếu bác mua máy 2KVA (1.6KW) nhưng không thể nào khởi động nổi các Điều hòa 12000BTU (1.1KW).
      Nếu bạn cần tư vấn chi tiết cụ thể hơn, xin hãy liên lạc với mình:
      Name: Vũ Minh Hiển
      PHone: 0917 215 749
      Email: robinvu@gmail.com

11. Những thành viên đã cảm ơn robinvu vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      5

[QUOTE=robinvu;38703]Mấy bác nói chưa chuẩn rồi. Một điểm cần chú ý khi tính chọn công suất máy là phải xem xét tới hệ số khởi động của các thiết bị.
      Em lấy ví dụ: Nếu bác mua máy 2KVA (1.6KW) nhưng không thể nào khởi động nổi các Điều hòa 12000BTU (1.1KW).
      Nếu bạn cần tư vấn chi tiết cụ thể hơn, xin hãy liên lạc với mình:
      Name: Vũ Minh Hiển
      PHone: 0917 215 749
      Email: robinvu@gmail.com[/QUOTE

mình la Phúc....nếu bạn có tài liệu về troubleshooting của máy phát thì cho mình xin....email của mình: phucdesu@gmail.com....Thanks bạn nhiều.

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016