• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. Nhận ngay TÚI DỤNG CỤ CHUYÊN DỤNG FLUKE

Schneider Electric

• Kết quả 1 đến 8 của 8
      Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Cảm ơn
      37
      Được cảm ơn 38 lần, trong 35 bài

Mặc định Ðề: bảo vệ máy cắt

Trích dẫn Gửi bởi hungepu Xem bài viết
      E chào các bác. Hiện e đang là sv năm cuối và trong thời gian bảo vệ thực tập. Đề tài e chọn là máy biến áp và máy cắt. Các bác cho e hỏi về máy cắt thì có những loại bảo vệ nào ạ. E cám ơn!
      bảo vệ ngắn mạch vs quá tải

Cảm ơn
      6
      Được cảm ơn 8 lần, trong 7 bài

E chào các bác. Hiện e đang là sv năm cuối và trong thời gian bảo vệ thực tập. Đề tài e chọn là máy biến áp và máy cắt. Các bác cho e hỏi về máy cắt thì có những loại bảo vệ nào ạ. E cám ơn!
      Về cơ bản thì máy cắt có 2 loại bảo vệ chính là : bảo vệ quá tải và bảo vệ ngắn mạch
      Ngoài 2 bảo vệ chính trên thì tùy theo nhu cầu sử dụng mà người ta thêm vào trong máy cắt các thiết bị phụ trợ giúp cho máy cắt có thêm khả năng bảo vệ khác như: bảo vệ chống dòng rò, dòng chạm đất; bảo vệ thấp áp, quá áp.

4. Những thành viên đã cảm ơn vipgapro vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      1

Trích dẫn Gửi bởi vipgapro Xem bài viết
      Về cơ bản thì máy cắt có 2 loại bảo vệ chính là : bảo vệ quá tải và bảo vệ ngắn mạch
      Ngoài 2 bảo vệ chính trên thì tùy theo nhu cầu sử dụng mà người ta thêm vào trong máy cắt các thiết bị phụ trợ giúp cho máy cắt có thêm khả năng bảo vệ khác như: bảo vệ chống dòng rò, dòng chạm đất; bảo vệ thấp áp, quá áp.
      bác cho e hỏi các loại bảo vệ này có sơ đồ nguyên lí không ạ . Nếu bác có hoặc tìm được thì giúp e với, e đang cần gấp ạ. Thanks bác nhiều !

Địa chỉ
      Trường Sa
      Cảm ơn
      136
      Được cảm ơn 857 lần, trong 652 bài

Mặc định Ðề: Các bác cho e hỏi về máy cắt thì có những loại bảo vệ nào ạ.

Máy cắt chỉ là cơ cấu chấp hành của rơ le bảo vệ. Cần thiết bảo vệ những gì thì trang bị hoặc thiết lập rơ le bv đi kèm. Tùy vào chức năng nhiệm vụ của máy cắt mà bv khác nhau. Vd mc dùng cho dz trên không, dz cáp, cho mba, cho động cơ, máy cắt liên lạc,.....
      Không được phép đánh đổi chủ quyền biển-đảo lấy hòa bình!

7. Những thành viên đã cảm ơn yakhont vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      2

Mặc định Ðề: Các bác cho e hỏi về máy cắt thì có những loại bảo vệ nào ạ.

Trích dẫn Gửi bởi yakhont Xem bài viết
      Máy cắt chỉ là cơ cấu chấp hành của rơ le bảo vệ. Cần thiết bảo vệ những gì thì trang bị hoặc thiết lập rơ le bv đi kèm. Tùy vào chức năng nhiệm vụ của máy cắt mà bv khác nhau. Vd mc dùng cho dz trên không, dz cáp, cho mba, cho động cơ, máy cắt liên lạc,.....
      Câu trả lời này chuẩn nhất

Địa chỉ
      Capital
      Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Mặc định Re: Các bác cho e hỏi về máy cắt thì có những loại bảo vệ nào ạ.

Máy cắt là thiết bị chấp hành, cô lập điểm sự cố với thiết bị cần bảo vệ, cô lập điểm sự cố với nguồn. Thông thường MC chỉ có các bảo vệ về cơ khí như chống giã giò, bảo vệ chống rò khí như rơ le áp lực...ngoài ra còn 1 số bảo vệ khác tùy vào nhà SX cụ thể

Cảm ơn
      2

Mặc định Re: Các bác cho e hỏi về máy cắt thì có những loại bảo vệ nào ạ.

Máy cắt chỉ là thiết bị đi đóng cắt lúc bình thường cũng như khi có sự cố xảy ra, làm gì có bảo vệ nào cho máy cắt bạn

Trả lời với tài khoản Facebook