• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 5 của 5
      Cảm ơn
      412
      Được cảm ơn 1,487 lần, trong 1,157 bài

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 11 lần, trong 10 bài

Mặc định Ðề: Khởi động từ không hút

lấy đồng hồ kiểm tra xem cuộn dây đc mấy Ôm,nếu cháy thì mua cái mới sửa chữa mất công lại không mang lại độ tin cậy cao như mua đồ mới về thay

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 117 lần, trong 107 bài

Đây là cái khởi cuộn hút điện DC .Nó hỏng cái bo điện tử rồi .Bác phải làm kiểu khác .Cái bo này hãng họ không làm nữa .

4. Những thành viên đã cảm ơn ngquangminh vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      231
      Được cảm ơn 519 lần, trong 407 bài

Bác xoay nó qua trái xem bên ấy có cặp thêm cái tiếp điểm phụ hay không, Mình sẽ dùng tiếp diểm bình thường đóng riêng chế lại, chớ không chung tầng với với cái phụ duy trì ở bên trái cho an toàn , .Cuộn dây tuy là vàng sáng nhưng nó dây to cở 20 Ohm tháo ra quấn dây nhỏ lại phi 0.45 nhiều vòng lên 80 Ohm kéo 2 đầu dây ra ngoài thử trước ...Điện 220 cho vào sẽ chạy qua tiếp điểm thường đóng chế thêm vào mạch cầu 4 diode thành DC vô cuộn dây hút mạnh lỏi từ ở xa cái cốp xuống ...,Lúc này tiếp điểm thường đóng cũng hở ra ,,,chèn vào nó một cái tụ xoay chiều như tụ đề của quạt 2mF/400Vac .áp sẽ giảm ,dòng giảm đủ tạo lực hút duy trì vì lúc` này mạch từ đã khép kín chặt rồi cuộn dây không nóng để thế cả ngày kiểm tra ,xong rồi thì Bác xeo cái board điện tử rabỏ, cho cầu diode và tụ thế vào,chạy thêm 2 cọng dây lên tiếp điểm Cái Board của LG khó kiếm linh kiện thay ,mà chửa lại như củ bị kêu réo hoài.độ lại như cách của Mitsubishi xài hoài luôn ..Mấy cái số liệu ,Ohm cuộn dây ,tụ tùy theo khởi đông từ lớn nhỏ .Già chỉ nhớ như là loại 100 A ấy .Bác canh sao cho nó hút cái cốp xuống thật mạnh ,rồi giữ chặt mà sờ cuộn dây ấm ,tắt mở liên tục không chập cầu diode là được ./.

6. Những thành viên đã cảm ơn ong gia vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 117 lần, trong 107 bài

Làm như ong gia nói nhưng cái này k có tiếp điểm phụ bên trong đâu mà bác phải lấy NC của chính cái khởi đó .Dây dợ đấu hơi lằng nhằng mất thẩm mỹ tí nhưng được cái bà con nông dân cứ bền là được .
      Bác nhìn cuộn dây vàng chóe thế thôi nhưng chắc đi rồi .Điện trở của nó khoảng 200-400 om . K nhớ lắm .Vì thồng thường bo đi là cuộn dây cũng đi .Bác lấy 40 dcv đưa trực tiếp vào cuộn dây sau đó ấn khởi xem nó có giữ được k .Nếu giữ được là cuộn dây còn tốt
      Sửa lần cuối bởi ngquangminh; 02-10-2014 lúc 18:06. Lý do: B

8. Những thành viên đã cảm ơn ngquangminh vì bài viết hữu ích:

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016