• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 7 của 7
      Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 3 lần, trong 3 bài

Mặc định Lựa chọn máy biến áp

Mọi người chỉ mình về loại máy biến ấp xuung và mba thường khác nhau ntn dc ko.mình muốn đưa nguồn từ lưới 220v xuống 12v.nhưng khi mua linh kiện thì ngoài thị tr họ bán 2 loại có đầu ra là 15-0,-15v.loại còn lại là 0-3-6-9v.nhưng mình ko rõ lắm về loại này.làm sao dể tạo nguồn âm từ đầu ra có giá trị 0-3-6-9 đó.?

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Mặc định Ðề: Lựa chọn máy biến áp

dùng chỉnh lưu cầu + IC 78xx để ổn áp dòng 1 chiều dương và dòng IC 79xx để ổn áp dòng âm 1 chiều.
      đưa nguồn 220V xuống 12V thì cứ dùng chỉnh lưu diot thôi! muốn dòng ra ổn định ở 12V thì dùng IC ổn áp 7812 . chú ý điện áp vào IC ổn áp sau khi chỉnh lưu lớn hơn 12V thì mới được. còn sơ đồ mạch thì hỏi google nhé

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 3 lần, trong 3 bài

Hi.ý của mình là với MBA có đầu ra là 0-3-6-9v thì mass là chân nào vậy?trong khi đó với số liệu đầu ra là 4(nhãn của MBA) nhưng lại chỉ có 3 thanh nối ở ngõ ra(ko có thánh nói 0v)vậy bạn giải thích cho mình với

4. Những thành viên đã cảm ơn kiemdinh1994 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      5
      Được cảm ơn 7 lần, trong 7 bài

Trích dẫn Gửi bởi kiemdinh1994 Xem bài viết
      Hi.ý của mình là với MBA có đầu ra là 0-3-6-9v thì mass là chân nào vậy?trong khi đó với số liệu đầu ra là 4(nhãn của MBA) nhưng lại chỉ có 3 thanh nối ở ngõ ra(ko có thánh nói 0v)vậy bạn giải thích cho mình với
      đầu ra của biến áp là nguồn xoay chiều lấy đồng hồ ra để thang đo AC đo 2 dây với nhau lần lượt xem 2 dây nào có nguồn muốn dùng sau đó cho 2 dây đó vào cầu diode là có mass ở sau cầu diode đó
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi kiemdinh1994 Xem bài viết
      Mọi người chỉ mình về loại máy biến ấp xuung và mba thường khác nhau ntn dc ko.mình muốn đưa nguồn từ lưới 220v xuống 12v.nhưng khi mua linh kiện thì ngoài thị tr họ bán 2 loại có đầu ra là 15-0,-15v.loại còn lại là 0-3-6-9v.nhưng mình ko rõ lắm về loại này.làm sao dể tạo nguồn âm từ đầu ra có giá trị 0-3-6-9 đó.?
      loại có đầu ra la 15-0-15 là để bạn cần tạo nguồn đôi cho ic yêu cầu dùng nguồn đôi (VD TDA2030) còn loại kia là dùng tạo ra nguồn đơn với các cấp điện áp khác nhau cho nhu cầu sử dụng.
      Mudtk47

6. Những thành viên đã cảm ơn truongdtk47 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0

theo minh thi de chon duoc mot may bien ap thi phai nam nam duoc no phuc vu cho cai gi can dponng bao nhieu

8. Những thành viên đã cảm ơn tom123 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Re: Lựa chọn máy biến áp

máy BAX chạy ờ tần số cao vài khz, nguồn input đầu vào là 1 chiều, tức nguồn 220v qua cầu điốt chuyển thành 1 chiều qua bộ dao dộng tần số cao cho điện áp đầu ra. ví dụ nguồn máy tính, sạc điện thoại...
      máy BAT chạy ở tần số điện lưới 50/60hz vào xoay chiều ra cũng xoay chiều. ví dụ máy bién áp mà bạn nêu ở trên đấy.
      bạn muốn dùng nguồn 12v thì lấy biến áp 220v sang 12 hoặc 15 0 -15 trên lấy 1 đầu bất kì 15 0, -15 0 đưa qua diốt chỉnh lưu tụ lọc dùng con 7812 hạ xuống còn 12v. không lấy loại 0 3 6 9 vì điện áp lớn nhất có 9v thôi.

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Mặc định Re: Lựa chọn máy biến áp

Mn cho em hỏi vừa rồi e đi thực tập bên công ty cho tài liệu về đọc nhưng e ko hiểu chỗ chọn máy biến áp người ta lại chia cho 0.7 là sao ạ? Ai có thể giải thích giùm em với ạ. Em cảm ơn nhiều!

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016