• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Màn hình HMI Siemen

Cảm ơn
      75
      Được cảm ơn 37 lần, trong 24 bài

Mặc định Màn hình HMI Siemen

Kính chào cả làng,
      Em mới tập tành tìm hiểu về HMI, em gặp phải mấy vấn đề sau, mong mọi người giúp đỡ:
      1. Em có 1 hệ thống gồm S7 200 kết nối với màn hình TP177 Micro, em dùng cáp PC adapter USB để lấy chương trình từ S7 200 lẫn màn hình đều không được (trước nay e dùng cáp này kết nối với S7 200, 300 đều bình thường). Với màn hình HMI thì e dùng chương trình Prosave.
      2. E lại có 1 hệ thống khác dùng S7 300 nối mạng profibus, hệ thống gồm : 2 con S7 300 313C 2DP, 2 màn hình TP 177A, 4 module IM151.Khi lấy chương trình e chỉ lấy được chương trình của mấy CPU kia, không biết cách lấy chương trình của 2 HMI
      3. Bác nào có tài liệu gì hay hay về HMI hoặc WinCC filexible cho e xin với
      4. E ngu muội, mong mọi người chém nhẹ tay, và nhiệt tình chỉ giáo giúp e.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

có thắc mắc về điện biết hỏi ai đây?
      vào webdien.com mà hỏi.

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 16 lần, trong 15 bài

Mặc định Ðề: Màn hình HMI Siemen

1. Xem lại các cài đặtm kết nối, chọn COM port đã chính xác chưa
      2. Chương trình bạn chỉ có thể lấy bằng Prosave chứ k thể backup bằng WINCC FLEX được với các module TP của bạn. Bạn chỉ có thể lấy về file đã được compile ra dạng binary, do đó bạn không thể mở và edit được, chỉ dùng cho backup thôi

Xem thêm ở link này:
      https://support.automation.siemens.c...ard&viewreg=WW
      Sửa lần cuối bởi mechatronicetc; 03-10-2014 lúc 16:48.

3. Những thành viên đã cảm ơn mechatronicetc vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      75
      Được cảm ơn 37 lần, trong 24 bài

Trích dẫn Gửi bởi mechatronicetc Xem bài viết
      1. Xem lại các cài đặtm kết nối, chọn COM port đã chính xác chưa
      2. Chương trình bạn chỉ có thể lấy bằng Prosave chứ k thể backup bằng WINCC FLEX được với các module TP của bạn. Bạn chỉ có thể lấy về file đã được compile ra dạng binary, do đó bạn không thể mở và edit được, chỉ dùng cho backup thôi

Xem thêm ở link này:
      https://support.automation.siemens.c...ard&viewreg=WW
      Mình dùng prosave để backup. Khi mình chọn thiết bị là TP177 Micro thì chỗ ô connection nó chỉ hiện lên là usb/ppi, trong khi mình sử dụng cáp PC adapter USB MPI/DP (cáp này mình vẫn kết nối với S7 200 bình thưởng). Không biết có vấn đề gì không? cái cáp mình đang dùng không biết có kế nối được với HMI TP177 Micro không nhỉ?
      có thắc mắc về điện biết hỏi ai đây?
      vào webdien.com mà hỏi.

Cảm ơn
      74
      Được cảm ơn 264 lần, trong 110 bài

Trích dẫn Gửi bởi toantainang Xem bài viết
      Kính chào cả làng,
      Em mới tập tành tìm hiểu về HMI, em gặp phải mấy vấn đề sau, mong mọi người giúp đỡ:
      1. Em có 1 hệ thống gồm S7 200 kết nối với màn hình TP177 Micro, em dùng cáp PC adapter USB để lấy chương trình từ S7 200 lẫn màn hình đều không được (trước nay e dùng cáp này kết nối với S7 200, 300 đều bình thường). Với màn hình HMI thì e dùng chương trình Prosave.
      2. E lại có 1 hệ thống khác dùng S7 300 nối mạng profibus, hệ thống gồm : 2 con S7 300 313C 2DP, 2 màn hình TP 177A, 4 module IM151.Khi lấy chương trình e chỉ lấy được chương trình của mấy CPU kia, không biết cách lấy chương trình của 2 HMI
      3. Bác nào có tài liệu gì hay hay về HMI hoặc WinCC filexible cho e xin với
      4. E ngu muội, mong mọi người chém nhẹ tay, và nhiệt tình chỉ giáo giúp e.
      dùng Prosave là đúng rồi. Với S7-200 thì cáp PPI thì phải(Do chưa thử với MPI). Với HMI thì có cổng MPI hay DP thì cáp MPI. Mình vẫn lấy bình thường(nếu đòi thuốc thì cho thuôc). Cũng lâu lắm rồi ko cắm vo cái HMI. Phải startup HMI chọn tranfer.
      Mua bán, sửa chữa, cho thuê PLC S7-200, 300, Biến tần AC Driver, DC Driver...
      HP: 0979682827
      http://cde-autech.com

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 16 lần, trong 15 bài

Trích dẫn Gửi bởi toantainang Xem bài viết
      Mình dùng prosave để backup. Khi mình chọn thiết bị là TP177 Micro thì chỗ ô connection nó chỉ hiện lên là usb/ppi, trong khi mình sử dụng cáp PC adapter USB MPI/DP (cáp này mình vẫn kết nối với S7 200 bình thưởng). Không biết có vấn đề gì không? cái cáp mình đang dùng không biết có kế nối được với HMI TP177 Micro không nhỉ?
      Cáp này chắc k dùng được, bạn chỉ có thể dùng serial/PPI hoặc USB/PPI để kết nối với HMI. PC adapter thì bạn cần 24V ở chân thiết bị cắm vào, nhưng chân MPI/DP trên TP177 thì k có 24V nên bạn không thể dùng dc.
      Có cách này bạn có thể dơnload dc: bạn dùng 1 sợi cáp profibus nối từ port của PLC, nối với TP177 rồi nối với cái PC adapter của bạn
      Sửa lần cuối bởi mechatronicetc; 09-10-2014 lúc 15:10.
      SDT:0977.447.010
      Dành cho người yêu thích PLC S7 300/400:
      http://webdien.com/d/showthread.php?t=63652
      http://webdien.com/d/showthread.php?t=85270
      http://webdien.com/d/showthread.php?t=98485

7. Những thành viên đã cảm ơn mechatronicetc vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Re: Màn hình HMI Siemen

dear bạn,
      1.TP177 micro cáp down upload là RS232/PPI cable hoặc USB/PPI cable thôi nhé.
      2. với 2 màn hình TP177 A bạn có thể dùng cáp PC adapter nhé, hoặc cáp rs232 tự chế.
      3. Cái này down manual về tự đọc hoặc nghiên cứu từ phần mềm thôi bạn ơi
      4. Chúc bạn thành công
      Tư vấn giải pháp và viết lại màn hình Siemens
      Nguyễn Quốc An
      0973246258-0982104774
      nguyenquocan869@gmail.com

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Cần bán - PLC Siemen S7-200 hàng Đức mới 100%
      Bởi lehuydhl trong diễn đàn Biến tần, PLC, LOGO, thiết bị điều khiển
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 18-10-2013, 10:06
    2. Cần bán - PLC siemen S7-300 CPU 313 +cáp nạp
      Bởi buonban trong diễn đàn Biến tần, PLC, LOGO, thiết bị điều khiển
      Trả lời: 3
      Bài cuối: 26-09-2013, 13:23
    3. Trợ giúp - Cần giúp đỡ về thẻ nhớ của PLC siemen.
      Bởi toivanthe_codon trong diễn đàn PLC
      Trả lời: 6
      Bài cuối: 30-06-2012, 08:55
    4. Trợ giúp - cầu trì siemen
      Bởi lamvnc trong diễn đàn CUNG CẤP ĐIỆN
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 23-11-2011, 09:20
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà