• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. Nhận ngay TÚI DỤNG CỤ CHUYÊN DỤNG FLUKE

Schneider Electric

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 15
      Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Mọi người miúp mình với

Hiện tại công ty mình đang có vấn đề về điên như sau:từ trạm biến áp 2500kva vào cầu dao đảo là 3 dây 300mm2 1 pha.từ cầu dao đảo vào tủ điện trung tâm la 2 dây 300mm2 1 pha.tôi muốn hỏi mọi người la vì sao 2 dây vào tủ trung tâm mà lại có 1 dây dòn điện cao 1 dây dong diên thấp...tổng trung bình công ty tiêu thu 1000A.mọi người giúp mình với mình phải làm gi.
      mọi người có thể gửi cho minh qua ductam.jhcosvina@gmail.com
      thank?

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Địa chỉ
      Trường Sa
      Cảm ơn
      136
      Được cảm ơn 857 lần, trong 652 bài

Mặc định Ðề: Mọi người miúp mình với

Trích dẫn Gửi bởi ductam.90 Xem bài viết
      Hiện tại công ty mình đang có vấn đề về điên như sau:từ trạm biến áp 2500kva vào cầu dao đảo là 3 dây 300mm2 1 pha.từ cầu dao đảo vào tủ điện trung tâm la 2 dây 300mm2 1 pha.tôi muốn hỏi mọi người la vì sao 2 dây vào tủ trung tâm mà lại có 1 dây dòn điện cao 1 dây dong diên thấp...tổng trung bình công ty tiêu thu 1000A.mọi người giúp mình với mình phải làm gi.
      mọi người có thể gửi cho minh qua ductam.jhcosvina@gmail.com
      thank?
      2,5 MVA mà dùng cầu dao, lại chỉ có 1 pha??? Bạn coi lại cho chính xác đi nhé!
      Không được phép đánh đổi chủ quyền biển-đảo lấy hòa bình!

3. Những thành viên đã cảm ơn yakhont vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      2

điện 3pha bạn ak.cầu dao ở đây là cầu dao đảo 1 chiều là điện lưới,1 chiều là nguồn điện từ máy phát điên bạn ak
      ý mình muốn hỏi là tại sao 2 dây cùng 1 pha mà lại có dây dòng điện cao,1 dây dòng điện thấp là:700/300 A

Cảm ơn
      222
      Được cảm ơn 507 lần, trong 398 bài

Hai dây cùng một pha ,cùng mang một tải // như nhau ,cùng tuyến ,cùng chiều dài như nhau , Thì cái dây 700 A có tiết diện nhỏ hơn dây 300 A .còn hai sợi tiết diện như nhau thì dây nóng hơn là dây đồng dỏm,còn sợi tiết diện lớn hơn mà dòng lại 700A thì nó là dây nhôm ....khẳng định hai dây đó có diện trở suất khác nhau .không phải cùng hảng ,cùng cuộn giống nhau ./.

Cảm ơn
      2

mình không biết là có cùng một cuộn hay không nhưng mà mình nhìn trên vỏ dây đều là hãng cadi-sun bạn ak mà đều là lõi đồng.mình cũng không hiểu vì sao mà lại hiện tượng như thế.có khi nào quá tải không mọi người.....

Cảm ơn
      222

Tiếp xúc kém rồi ,Tây nó gọi là mauvais contact ,lấy cưa cắt hai cái đầu cos ra ,cái dây 700 A á ,hay cúp điện lấy tay nắm vô coi cái nào nó nóng ,cạo dây đồng cho vàng chóe sáng lên rồi ép thủy lực đầu cos mới khác vào

Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 34 lần, trong 24 bài

Trích dẫn Gửi bởi ong gia Xem bài viết
      Hai dây cùng một pha ,cùng mang một tải // như nhau ,cùng tuyến ,cùng chiều dài như nhau , Thì cái dây 700 A có tiết diện nhỏ hơn dây 300 A .còn hai sợi tiết diện như nhau thì dây nóng hơn là dây đồng dỏm,còn sợi tiết diện lớn hơn mà dòng lại 700A thì nó là dây nhôm ....khẳng định hai dây đó có diện trở suất khác nhau .không phải cùng hảng ,cùng cuộn giống nhau ./.
      Sai rồi ông già ơi. Nếu 2 dây cùng chiều dài, cùng vật liệu, cùng cấp cho 1 tải trên 1 pha như trên thì dây có dòng 700A là dây có tiết diện lớn hơn vì tiết diện lớn -> trở nhỏ ->dòng qua lớn. Hai sợi có tiết diện và dài như nhau thì dây có dòng lớn chạy qua là dây có điện trở suất nhỏ hơn.

9. Những thành viên đã cảm ơn arsenal36th vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      222

Oái!!! sai rồi ,hột vịt còn lộn huống chi là trứng vịt ..Lộn ... để vậy luôn không gở bài... xin lổi thông cảm cho Già nhé .../.

Cảm ơn
      0

Trích dẫn Gửi bởi arsenal36th Xem bài viết
      Sai rồi ông già ơi. Nếu 2 dây cùng chiều dài, cùng vật liệu, cùng cấp cho 1 tải trên 1 pha như trên thì dây có dòng 700A là dây có tiết diện lớn hơn vì tiết diện lớn -> trở nhỏ ->dòng qua lớn. Hai sợi có tiết diện và dài như nhau thì dây có dòng lớn chạy qua là dây có điện trở suất nhỏ hơn.
      Các bạn đang nhầm vấn đề này rồi, bây h bạn lấy 1 dây 10mm2 và 1 dây 1mm2 đấu vào cái nồi cơm điện lấy ampe kìm đo xem dòng có khác nhau trên 2 sợi dây đó không ? ( chắc chắn là không ) theo mình hệ thống hoặc thiết bị của bạn bị chạm đất rồi, còn dây to hay nhỏ , tiếp xúc tốt hay không tốt thì chỗ đó sẽ nóng lên gây cháy nổ.

Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 34 lần, trong 24 bài

Trích dẫn Gửi bởi GiaBaoVungTau Xem bài viết
      Các bạn đang nhầm vấn đề này rồi, bây h bạn lấy 1 dây 10mm2 và 1 dây 1mm2 đấu vào cái nồi cơm điện lấy ampe kìm đo xem dòng có khác nhau trên 2 sợi dây đó không ? ( chắc chắn là không ) theo mình hệ thống hoặc thiết bị của bạn bị chạm đất rồi, còn dây to hay nhỏ , tiếp xúc tốt hay không tốt thì chỗ đó sẽ nóng lên gây cháy nổ.
      Híc bạn nhầm thì có! Xem lại kiến thức nhé đây là bài toán phân bố dòng trên 2 điện trở R1, R2 mắc song song, học ở lớp 9 đấy hi

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook