• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 9 của 9
      Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 48 lần, trong 24 bài

Question TU BU cho cac cong trinh

chao,các bác cho e hỏi tí nha, trong một số nhà cao tầng, việc bù công suất phản kháng là cần thiết.
      vậy cách mắc nó thì như thế nào? vì khi mua tụ về chỉ thấy có 4 đầu dây ra. Em dùng nhiều step, vậy thì các pha có cần mắc theo thứ tự không, hay chỉ đấu 3 pha vào 3 đầu dây ra của tụ
      không hỉu tại sao trong tụ bù nguời ta chỉ đấu tam giác, hầu như không gặp trường hợp đấu sao?
      thank !!!!!

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 48 lần, trong 24 bài

sao không anh nào giúp vậy, mình đang cần sự chỉ giáo của các bậc tiền bối
      Vì vấn đề nhu cầu cuộc sống ngày càng cao, khả năng cung cấp liên tục và ổn định chất lượng cung cấp điện
      ngày càng nhiều các công trình dung tụ bù, để làm sao đạt hiệu quả kinh tế.
      sư vinh vui lòng viết vài lời, những ý kiến mà các sư huynh đã làm thực tế

Cảm ơn
      37
      Được cảm ơn 68 lần, trong 35 bài

Trích dẫn Gửi bởi spk_tech Xem bài viết
      chao,các bác cho e hỏi tí nha, trong một số nhà cao tầng, việc bù công suất phản kháng là cần thiết.
      vậy cách mắc nó thì như thế nào? vì khi mua tụ về chỉ thấy có 4 đầu dây ra. Em dùng nhiều step, vậy thì các pha có cần mắc theo thứ tự không, hay chỉ đấu 3 pha vào 3 đầu dây ra của tụ
      không hỉu tại sao trong tụ bù nguời ta chỉ đấu tam giác, hầu như không gặp trường hợp đấu sao?
      thank !!!!!
      Đấu tam giác hay sao đều được cả. Miễn là phù hợp với điện áp và dung lượng bù. Ví dụ bộ tụ đang đấu tam giác chuyển sang đấu sao thì chắc chắn được, khi đó dung lượng bù sẽ giảm đi căn 3 lần. vì khi đó điện áp trên 1 tụ giảm đi căn 3

Cảm ơn
      26
      Được cảm ơn 92 lần, trong 55 bài

Mắc tụ không cần theo thứ tự các pha đâu

Cảm ơn
      74
      Được cảm ơn 264 lần, trong 110 bài

Trích dẫn Gửi bởi spk_tech Xem bài viết
      sao không anh nào giúp vậy, mình đang cần sự chỉ giáo của các bậc tiền bối
      Vì vấn đề nhu cầu cuộc sống ngày càng cao, khả năng cung cấp liên tục và ổn định chất lượng cung cấp điện
      ngày càng nhiều các công trình dung tụ bù, để làm sao đạt hiệu quả kinh tế.
      sư vinh vui lòng viết vài lời, những ý kiến mà các sư huynh đã làm thực tế
      Thông thường trong tụ điện 03 pha người ta sẽ đấu tam giác. Việc lắp đặt tụ bù tại phụ tải là nhằm nâng cao chất lượng điện năng và cải thiện hệ số công suất của phụ tải trách phải mua thêm công suất phản kháng của nhà cung cấp điện năng. Đối với phụ tải của bạn tốt nhất để tiết kiệm điện năng và các chỉ tiêu kinh tế tốt nhất bạn nên lắp tụ bù tĩnh và viịec bù vào phụ tải hoàn tàon tự động (bộ điều khỉên tụ bù). Việc tính toán dung lượng bù phụ thuộc vào tải của bạn. Hy vọng bạn sẽ thành công trong việc nâng cao hệ số công suất của phụ tải
      Chúc bạn thành công.
      anhtanmt@gmail.com

Cảm ơn
      110
      Được cảm ơn 262 lần, trong 124 bài

Tụ bù chỉ đấu tam giác nhằm nâng cao dung lượng bù ( bài toán kinh tế ) vì khi bù tam giac điện áp trên tụ cao gấp 1,7 lần khi đấu sao

Địa chỉ
      HCM City
      Cảm ơn
      205
      Được cảm ơn 1,884 lần, trong 549 bài

Trích dẫn Gửi bởi aladanh2000 Xem bài viết
      Tụ bù chỉ đấu tam giác nhằm nâng cao dung lượng bù ( bài toán kinh tế ) vì khi bù tam giac điện áp trên tụ cao gấp 1,7 lần khi đấu sao
      Tụ bù đấu tam giác thì dung lượng sẽ tăng lên gấp 3 lần so với đấu sao bác ạ ( dung lượng bù tỉ lệ với bình phương điện áp)
      "Có thực mới vực đựơc đạo"

" Nhớ nhắn thanks nếu thấy bài trả lời hữu ích nhá"

Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 5 lần, trong 4 bài

Trích:
      Nguyên văn bởi aladanh2000 View Post
      Tụ bù đấu tam giác thì dung lượng sẽ tăng lên gấp 3 lần so với đấu sao bác ạ ( dung lượng bù tỉ lệ với bình phương điện áp)

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Ðề: TU BU cho cac cong trinh

bac nao co tai lieu ve