• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 5 của 5
      Cảm ơn
      7
      Được cảm ơn 15 lần, trong 14 bài

Cảm ơn
      17
      Được cảm ơn 925 lần, trong 474 bài

Mặc định Ðề: máy phát điện bị hỏng các pro giúp với thank nhiều nhiều nhiều

http://webdien.com/d/showthread.php?t=6674

Đồng chí link vào đấy nhé, câu trả lời nằm ở đó, AVR không phải là con mà là một boad mạch có chức năng kích từ và ổn tốc...nếu anh biết chút đỉnh thì cứ việc cạy ra mà xem, thông thường thì hay hỏng thystor hoặc diop... Linh kiện thì không nhiều lắm, kiểm tra xem thử đi.
      Còn không thì mang boa này tới hỏi chổ bán xem
      DKH

3. Những thành viên đã cảm ơn Dang Ky Hai vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 16 lần, trong 9 bài

Vầy bạn nhé bạn kiểm tra AVR cho chắc chắn. nếu hỏng bạn có thể mua 1 cái mới hoặc bạn có thể kích từ bằng tay. dùng điện áp bình ắc quy đấu qua nút nhấn trước khi đề máy bạn nhấn nút này khi thấy áp ra thì bỏ tay ra. Chúc bạn vui.

Cảm ơn
      11
      Được cảm ơn 10 lần, trong 9 bài

Các bác ơi! Giúp em với. Chuyện là thế này. Em có cái máy phát điện 5.5 KVA của hữu Toàn. Máy em xài cũng được một thời gian nhưng giờ thì máy nó phát ra không đủ công suất thiết kế nữa. Em đoán là nó bị hụt công suất. Các bác có cách gì giúp em phục hồi lại công suất như ban đầu được không? Thank các bác nhiều
      +++---o0o---+++
      Nếu AVR của bạn có vấn đề thì bạn có thể dùng một tụ có điện dung khoảng 15micro thay vào là ok thôi àh

Cảm ơn
      8
      Được cảm ơn 22 lần, trong 9 bài

Trích dẫn Gửi bởi vnhieutv Xem bài viết
      máy phát điện ko tự kích từ được nữa chắc hỏng con AVR mất rùi làm sao giờ? máy mình công suất nhỏ. có 1,5k hà pro nào có giai pháp hay chỉ giúp nha! thank nhiều nhiều!!!!!!!!
      Cũng có thể do máy phát của bác bị mất từ dư, thử mồi từ xem. Nếu không được thì kiểm tra lại tất cả các đầu vào cái AVR, em thấy cái AVR ít hỏng lắm. Em mới chỉ nhìn và chọc vào cái chiết áp của nó thôi, còn bên trong của nó thì em " chưa có điều kiện khám phá " ( vì nó chưa hỏng)

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Thảo luận - Catalogue Cảm biến nhiệt độ và bộ điều khiển nhiệt độ của hãng EMKO ( Châu Âu)
      Bởi LGTech trong diễn đàn Sensor - Cảm biến
      Trả lời: 25
      Bài cuối: 13-10-2014, 13:08
    2. Trợ giúp - Bộ chuyển đổi nhiệt độ PT100, Can nhiệt K, S, R, T... 4-20mA
      Bởi huyvinh trong diễn đàn Thiết bị điện khác...
      Trả lời: 6
      Bài cuối: 23-09-2014, 22:29
    3. Trợ giúp - PT100 đo nhiệt độ trong MBA dầu: bạn nào biết chỉnh hiển thị nhiệt độ thì chia sẻ cho mình.
      Bởi phungdt trong diễn đàn Máy biến áp, máy biến dòng
      Trả lời: 7
      Bài cuối: 23-04-2014, 11:38
    4. Dịch vụ - LEVN - Biến tần ABB, PLC, HMI, Bộ điều khiển nhiệt độ, Đầu dò nhiệt, ...
      Bởi LEVN trong diễn đàn Biến tần, PLC, LOGO, thiết bị điều khiển
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 30-08-2013, 20:26
    5. Cần bán - camera nhiệt, máy chụp ảnh nhiệt, Fluke Ti32, Ti29, Ti27, Ti10, Ti9
      Bởi thietbido trong diễn đàn Thiết bị đóng cắt và đo lường điện
      Trả lời: 2
      Bài cuối: 16-04-2013, 11:17
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016