• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. Nhận ngay TÚI DỤNG CỤ CHUYÊN DỤNG FLUKE

Schneider Electric

• Kết quả 1 đến 6 của 6
      Cảm ơn
      6
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 60 lần, trong 50 bài

Mặc định Re: các bác thủy điện vào giúp đỡ

Trích dẫn Gửi bởi khebo1 Xem bài viết
      tình hình em làm trong nhà máy có con cảm biến luư luợng. khi nào dừng máy thì nó báo bất thuờng và reset liên tục. các cao nhân chỉ em cách khắc phục . và lý do. có phải do luư luợng nuớc hay không. hay là do vấn đề nào của sensor vậy. cảm ơn[IMG][/IMG]
      Kiểm tra tiếp điểm xem nào, theo sơ đồ ghi trên máy ấy, và kiểm tra với vỏ, xem có vấn đề gì không? Muốn biết cảm biến thế nào thì thực nghiệm ngay hiện trường, dễ mà. Liên quan đến cảm biến mà trông đồ của cụ bẩn quá.

3. Những thành viên đã cảm ơn batend vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      6

Trích dẫn Gửi bởi batend Xem bài viết
      Kiểm tra tiếp điểm xem nào, theo sơ đồ ghi trên máy ấy, và kiểm tra với vỏ, xem có vấn đề gì không? Muốn biết cảm biến thế nào thì thực nghiệm ngay hiện trường, dễ mà. Liên quan đến cảm biến mà trông đồ của cụ bẩn quá.
      Kiểm tra thế nào bạn. vì tín hiệu chập chờn. ko biết lúc nào bị. mình sơ nhập. bạn chỉ giáo thêm cho mình với. cảm ơn bạn.

Cảm ơn
      1

cảm biến của bác đo lưu lượng nước làm mát không khí MF phải không? nếu máy chạy no báo lưu lượng bình thường, còn máy dừng nó báo lưu lượng bất thường thì là đúng rùi. còn bác nói nó reset liên tục, cái này mình chưa hiểu. có phải bác nói tín hiệu nó chập trờn báo lúc Active lúc Rever trên LCU phải không? nếu nó báo vậy, bác kiểm tra tại bản thân rơ le lưu lượng xem tiếp điểm nó tiếp chập chờn hay không? nếu không chập chờn thì nó bị dây tín hiệu từ rơle lưu lượng lên LCU, còn nó bị tại rơ le thì bác khóa chặt van nước đầu vào và ra đường ống xem nó thế nào, nếu nó hết thì bị rò rỉ nước trong đường ống còn không hết thì bị tại rơ le. ngoài ra bác kiểm tra thêm nguồn nuôi cho nó có đủ 24Vdc không nữa.

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 60 lần, trong 50 bài

Trích dẫn Gửi bởi xuanthuong87 Xem bài viết
      cảm biến của bác đo lưu lượng nước làm mát không khí MF phải không? nếu máy chạy no báo lưu lượng bình thường, còn máy dừng nó báo lưu lượng bất thường thì là đúng rùi. còn bác nói nó reset liên tục, cái này mình chưa hiểu. có phải bác nói tín hiệu nó chập trờn báo lúc Active lúc Rever trên LCU phải không? nếu nó báo vậy, bác kiểm tra tại bản thân rơ le lưu lượng xem tiếp điểm nó tiếp chập chờn hay không? nếu không chập chờn thì nó bị dây tín hiệu từ rơle lưu lượng lên LCU, còn nó bị tại rơ le thì bác khóa chặt van nước đầu vào và ra đường ống xem nó thế nào, nếu nó hết thì bị rò rỉ nước trong đường ống còn không hết thì bị tại rơ le. ngoài ra bác kiểm tra thêm nguồn nuôi cho nó có đủ 24Vdc không nữa.
      Chuẩn, còn thử cách nào thì lấy đoạn ống nhựa, bơm, nguồn nước, đồng hồ áp lực để thử. Kiểm tra về điện thì dùng đồng hồ vạn năng, chắc ăn hơn nữa thì megaohm.

Cảm ơn
      6

Cảm ơn các bác nhé . mình nghe nói cái này dùng một time cần phải vệ sinh phải không. không gì nó sẽ tín hiệu chập chờn .

Trích dẫn Gửi bởi xuanthuong87 Xem bài viết
      thường nó chập chờn vì lí do gì bác. có phải dùng time la nó bẩn cần vệ sinh ko bác

Trả lời với tài khoản Facebook