• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. Máy đo Fluke

Thiết bị điện Schneider

• Trang 1 của 5 1234 ... CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 48
      Cảm ơn
      100
      Được cảm ơn 16 lần, trong 12 bài

2. Những thành viên đã cảm ơn nguyeninn vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      nhà của Papa và Maman
      Cảm ơn
      1,055
      Được cảm ơn 4,204 lần, trong 1,607 bài

Mặc định Ðề: kĩ sư điện ra làm gi`?

Làm tay chân trước, năm mười năm sau mới đủ trình chỉ tay năm ngón.
      Nhóc thích xí xọn,
      Nhóc thích xì păm,
      Nhóc thích trêu các anh.
      Hi hi hi....

4. The Following 2 Users Say Thank You to cô Nhóc For This Useful Post:

Địa chỉ
      Đồng Nai
      Cảm ơn
      306
      Được cảm ơn 677 lần, trong 399 bài

Trích dẫn Gửi bởi cô Nhóc Xem bài viết
      Chuẩn
      Xem nội qui box Hỏi đáp về điện tại đây:
      http://webdien.com/d/showthread.php?t=12077

6. The Following 2 Users Say Thank You to lightingbolt For This Useful Post:

Địa chỉ
      HCM City
      Cảm ơn
      205
      Được cảm ơn 1,809 lần, trong 548 bài

Trích dẫn Gửi bởi cô Nhóc Xem bài viết
      Kỹ sư điện ra trường chỉ để đi vá vỏ xe thì được ( theo GS. Quyền Huy Ánh nói), bác mà ko cày như con trâu và liên tục trau dồi thêm kiến thức thì bác có làm thêm 20 năm nữa cũng chỉ là thằng cu li thôi. bác có bao giờ thấy 1 thằng kỹ sư ra trường làm 7 năm mà kiến thức thậm chí còn thua 1 người học cao đẳng, trung cấp đi mới ra trường, em phỏng vấn hỏi cái j cũng ko biết, thậm chí vẽ cái mạch động lực và điều khiển cho một cái động cơ khởi động sao/tam giác mà cũng ko biết. em ko biết anh ta có làm j trong công ty cũ ko nữa ( hỏi mới biết là công ty cũ được người quen đưa vào + phong bì lớn).
      Các bác đừng bao giờ quan niệm 5 năm ở giảng đường đại học là đủ, 5 năm đại học ko là gì cả, bác có học cả rừng kiến thức thì cũng chỉ là cái lý thuyết mà thôi, chắc biết áp dụng vào đâu. phải học và làm thì mới được. chưa kể đến những người học 6-7 năm đại học ra mà lắp cái động cơ khởi động trực tiếp mà cũng ko biết, dao cách ly và máy cắt là y như nhau, khởi động từ và CB là 1 thì em cũng pótay.com
      "Có thực mới vực đựơc đạo"

" Nhớ nhắn thanks nếu thấy bài trả lời hữu ích nhá"

8. The Following 9 Users Say Thank You to combui_viahe For This Useful Post:

Cảm ơn
      100

" Làm tay chân trước, năm mười năm sau mới đủ trình chỉ tay năm ngón."

trời! với dân học hành chăm chỉ thì số phận có tồi tệ vậy không.. làn 2 năm kinh nghiệm thì còn chấp nhận dược.. chẳng lẻ dân kĩ sư điện phải chịu số phận như vậy hết ah.. sao nghe nhục với xã hội quá vậy..

mình muốn cầu tiến thật sự ..có một vị trí nhất định trong xã hội ..chứ ko thuộc dạng vừa học vừa chơi.. hay tối ngày chỉ nghĩ đến chuyện tán gái.. nghiêm túc .. không đùa..

có a kĩ sư nào lương trên 15tr ko, và phải làm bao lâu mới dc.. ai nói đùa hay xem thường thì miễn bàn..
      Sửa lần cuối bởi Tiểu Thư Kiêu Kỳ; 06-08-2010 lúc 20:32.
      Chống vs anh ah`!

10. Những thành viên đã cảm ơn nguyeninn vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      18
      Được cảm ơn 901 lần, trong 467 bài

Trích dẫn Gửi bởi nguyeninn Xem bài viết
      chào mấy đàn anh đi trước , em năm nay mới dấn thân vào ngành điện trường đại học công nghiệp hcm , em ko biết kĩ sư điện sau khi tốt nghiệp thì sẽ chỉ tay năm ngón hay là phải ra làm chân tay như cu li vậy. thanks!!!!
      Chào chú em!
      Anh là Hải - tạm thời là trùm room này hehehhe, mới nhậm chức - thấy oai không ...
      Chú hỏi câu này chứng tỏ chú đã định hướng tương lai rồi đấy, cuộc đời này anh nghiệm ra một điều là cái gì nó đến thì nó sẽ đến...Các anh các chị đã nói lên nhận định của mình rồi đó với tinh thần là nghiêm túc, tuy nó không hợp ý chú. Vậy anh cho rằng là có, mới ra trường vẫn có người nhận lương khủng và chỉ tay 5 - 10 ngón, cái đó có. Nhưng chỉ như thế nào, có ai nghe không, có tồn tại được hay không là chuyện khác, anh không bàn.
      Tóm lại cái gì cũng có giá cả. Đâu ai cấm, quan trọng là người trả lương cho mình có chấp nhận kiến thức của em hay không.
      Trời định ra ai làm thợ là thợ ai làm sếp là sếp...
      DKH

12. The Following 3 Users Say Thank You to Dang Ky Hai For This Useful Post:

Cảm ơn
      100

DKH, chào a, e dạo qua mấy topic cũng thấy a rồi.. quả thật a là người nhiều kinh nghiệm .. nhưng suy nghĩ trời định sẵn số của a nghe triết lí quá.. e nói thật e ko phải là người tinh vào số phận.. mà e thiên về chủ nghĩa tư bản nhiều hơn.. ko biết những a chị đi trước có thật sự có một tinh thần cầu tiến hay ko.. có một tinh thần thép hay ko.. có là một kĩ sư đúng nghĩa hay ko.. có lòng tự trọng ko.. có sống theo " đắc nhân tâm " ko.. xã hội sẽ đào tạo cho xã hội nhưng con người ít kỉ ..bi quan .. sống độc đoán.. e cần nhưng kĩ sư chân chính nhưng người sống cho lí tưởng của mình thật sự ..ko phải là những kẻ ham chơi.. sống tạm qua ngài .. bị đời rù bỏ.. rồi vô topic cua e bài tỏ sự bực dọc.. những đàn a như vậy e ko cần.. những ai hiểu e .. cùng tư tưởng như e.. cần một định hướng ..

e chỉ mún biết mức lương của một kĩ sư ngành điện làm cho tư nhân có thể đạt được mức lương >30tr ko.. chỉ vậy thôi.. còn các triết lí e nghe nhiều rồi.. xhcn chỉ nói miẹng mà thôi.. chỉ quan tâm đến hiện thực.
      Sửa lần cuối bởi Tiểu Thư Kiêu Kỳ; 06-08-2010 lúc 20:32.
      Chống vs anh ah`!

14. The Following 2 Users Say Thank You to nguyeninn For This Useful Post:

Địa chỉ
      HCM City
      Cảm ơn
      205
      Được cảm ơn 1,809 lần, trong 548 bài

DKH, chào a, e dạo qua mấy topic cũng thấy a rồi.. quả thật a là người nhiều kinh nghiệm .. nhưng suy nghĩ trời định sẵn số của a nghe triết lí quá.. e nói thật e ko phải là người tinh vào số phận.. mà e thiên về chủ nghĩa tư bản nhiều hơn.. ko biết những a chị đi trước có thật sự có một tinh thần cầu tiến hay ko.. có một tinh thần thép hay ko.. có là một kĩ sư đúng nghĩa hay ko.. có lòng tự trọng ko.. có sống theo " đắc nhân tâm " ko.. xã hội sẽ đào tạo cho xã hội nhưng con người ít kỉ ..bi quan .. sống độc đoán.. e cần nhưng kĩ sư chân chính nhưng người sống cho lí tưởng của mình thật sự ..ko phải là những kẻ ham chơi.. sống tạm qua ngài .. bị đời rù bỏ.. rồi vô topic cua e bài tỏ sự bực dọc.. những đàn a như vậy e ko cần.. những ai hiểu e .. cùng tư tưởng như e.. cần một định hướng ..
      đừng quá bức xúc chứ, mình đồng ý với qua điểm của bạn, đâu có ai nghèo 3 họ khó 3 đời. cố gắng là chìa khóa của thành công, nói thiệt vô công ty em pv, em chỉ nhìn mặt và hỏi vài câu là tuyển. bao nhiêu cài bằng cấp thì cũng phải thua cái " bằng lòng"
      "Có thực mới vực đựơc đạo"

" Nhớ nhắn thanks nếu thấy bài trả lời hữu ích nhá"

16. The Following 2 Users Say Thank You to combui_viahe For This Useful Post:

Cảm ơn
      100

Trích dẫn Gửi bởi combui_viahe Xem bài viết
      đừng quá bức xúc chứ, mình đồng ý với qua điểm của bạn, đâu có ai nghèo 3 họ khó 3 đời. cố gắng là chìa khóa của thành công, nói thiệt vô công ty em pv, em chỉ nhìn mặt và hỏi vài câu là tuyển. bao nhiêu cài bằng cấp thì cũng phải thua cái " bằng lòng"
      ok.. nhưng e mới thi xong dh nên ko làm a dc đâu..
      Chống vs anh ah`!

18. Những thành viên đã cảm ơn nguyeninn vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Đồng Nai
      Cảm ơn
      306
      Được cảm ơn 677 lần, trong 399 bài

e chỉ mún biết mức lương của một kĩ sư ngành điện làm cho tư nhân có thể đạt được mức lương >30tr ko.. chỉ vậy thôi.. còn các triết lí e nghe nhiều rồi.. xhcn chỉ nói miẹng mà thôi.. chỉ quan tâm đến hiện thực.
      Cái này là động chạm đến chính trị rồi đấy em ạ, không nên nói như vậy đâu.

Về lương mà nói thì chắc chắn là chỉ có làm dầu khí thì mới có mức lương đó thôi. Nếu nói cả thu nhập nữa thì nhiều ngành vẫn có mức đó đấy, tuy nhiên k phải chỉ dùng kiến thức sách vở mà còn cần sự nhạy bén và bản lĩnh của mỗi người nữa. Nói ít hiểu nhiều nha.
      Xem nội qui box Hỏi đáp về điện tại đây:
      http://webdien.com/d/showthread.php?t=12077

20. The Following 3 Users Say Thank You to lightingbolt For This Useful Post:

Trang 1 của 5 1234 ... CuốiCuối