• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. Nhận ngay TÚI DỤNG CỤ CHUYÊN DỤNG FLUKE

Schneider Electric

• Kết quả 1 đến 4 của 4
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định TU đặt trước TI có được không

chào cả nhà, e là dân ngoại đạo, mù tịt về điện. Hiện e xem sơ đồ tủ điện trung thế thì thấy người ta đặt biến dòng TI trước rồi mới qua biến áp TU.e cũng chả bít tại sao như vậy :( Nếu em muốn đổi lại cho qua TU trước rồi mới qua TI thì có sao ko ạ, vì 1 số rắc rối nhỏ đến kết cấu tủ điện nên em mới phải đảo lại như vậy. mong mọi người cho ý kiến và giải thích rõ giúp em với ạ. em cảm ơn ạ!

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      0

Mặc định Re: TU đặt trước TI có được không

Thoải mái bạn ơi. Nhưng cẩn thận dây TU nó mag điện áp lớn lên chú ý khoảng cách. Ko bit thì bảo người bit đổ cho chứ lớ ngớ là tu hay nổ lắm kk. Về cơ bản thế, sâu xa chiu.

Cảm ơn
      0

các bạn cho mình hỏi một tí nhé: chổ mình 1 đồng hồ tổng và 6 đồng hồ con cuối tháng tính tiền điện thì 6 đồng hồ con cộng lại lệch so với đồng hồ tổng đến 140 triệu,trong khi đó 6 đồng hồ con đã đi kiểm định chỉ có biến dòng TI là mỗi đồng hồ con mỗi khác.nguyên nhân có phải do biến dòng của các đồng hồ con có ván đề không? mong các bạn có kinh nghiêm giải ngu cho mình với ạ

Cảm ơn
      0

Nếu công tơ tổng và các công tơ nhánh cùng là hạ thế. thì xem lại TI hạ thế, công tơ nữa. Nếu so sánh thì so sánh tổng số điện cho dễ. ???

Trả lời với tài khoản Facebook