• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. Nhận ngay TÚI DỤNG CỤ CHUYÊN DỤNG FLUKE

Schneider Electric

• Kết quả 1 đến 9 của 9
      Cảm ơn
      14

Mặc định Tại sao điện một pha khi đấu với motor một pha đo dây N vẫn có dòng điện

Chào a/chị ạ. E là SV mới ra trường, e có thắc mắc là Tại sao điện một phase khi đấu với motor một phase đo dây N vẫn có dòng điện bằng với dòng dây L.
      - Thêm nữa là em đọc trên motor có dòng I = 5,5A.Nếu theo lý thuyết em chọn CB 6A là được đúng ko ạ. Còn dòng khởi động thì sao ạ? Có nhất thiết là lúc nào cũng phải chọn CB = 2,5>3 lần Idm ko ạ.?
      kính mong mấy a/c giúp SV mới ra trường như em ạ

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 5 lần, trong 5 bài

Mặc định Re: Tại sao điện một pha khi đấu với motor một pha đo dây N vẫn có dòng điện

Dòng điện bạn đo được trên dây N = Dòng trên dây lửa là đúng rồi, Vì dòng đi và dòng về phải bằng nhau chứ bạn.
      Dòng khởi động của động cơ phụ thuộc vào loại động cơ( rôtô lồng sóc, roto dây quấn...), loại khởi động.( DOL, S/D, Sotfstator, AVT)
      Còn khi In ( Idc = 5.5A ) thì bạn chọn CB từ (1.7->2.5)xIn.
      Ở đây bạn chọn MCB 16A là okie rồi.
      ----------------------------------------------------------------------------------
      ĐỘI THI CÔNG CƠ ĐIỆN LẠNH HƯNG THỊNH.
      Người nhận thầu : KS. Hồ Văn Thành.
      DĐ : 0978 273 233. ( 090 28 25 479)
      Email : hungthinh.engineering@gmail.com

3. Những thành viên đã cảm ơn thanhvh26 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      14

Mặc định Re: Tại sao điện một pha khi đấu với motor một pha đo dây N vẫn có dòng điện

dạ em cảm ơn anh. thế có nghĩa trên dây N có dòng điện.nếu dây N bị hở, đụng vào cũng bị giật như dây L đúng ko ạ?vậy tại sao e dùng bút thử điện thử trên domino kết nỗi giữa CB và Đc đang hoạt động mà e ko thấy dây N sáng ạ.e cảm ơn a

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 5 lần, trong 5 bài

Khi dây N mà kết nối tải và đang vận hành thì khi bị hở bạn đụng vào sẽ giật, nếu không vận hành thì bạn đụng vào N không sao cả.
      Dây N mà sáng thì ĐC không hoạt động được, Th đó là mất mát.
      ----------------------------------------------------------------------------------
      ĐỘI THI CÔNG CƠ ĐIỆN LẠNH HƯNG THỊNH.
      Người nhận thầu : KS. Hồ Văn Thành.
      DĐ : 0978 273 233. ( 090 28 25 479)
      Email : hungthinh.engineering@gmail.com

6. Những thành viên đã cảm ơn thanhvh26 vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Trường Sa
      Cảm ơn
      136
      Được cảm ơn 857 lần, trong 652 bài

Trích dẫn Gửi bởi lacdaica123 Xem bài viết
      Chào a/chị ạ. E là SV mới ra trường, e có thắc mắc là Tại sao điện một phase khi đấu với motor một phase đo dây N vẫn có dòng điện bằng với dòng dây L.
      - Thêm nữa là em đọc trên motor có dòng I = 5,5A.Nếu theo lý thuyết em chọn CB 6A là được đúng ko ạ. Còn dòng khởi động thì sao ạ? Có nhất thiết là lúc nào cũng phải chọn CB = 2,5>3 lần Idm ko ạ.?
      kính mong mấy a/c giúp SV mới ra trường như em ạ
      Nếu bạn là sv nghành điện thì thật xấu hổ cho những ai đào tạo ra bạn. Đọc lại lí thuyết từ đầu đi.
      Không được phép đánh đổi chủ quyền biển-đảo lấy hòa bình!

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 7 lần, trong 6 bài

Câu hỏi chuối nhất năm, chắc lúc đi học bạn toàn đi chơi

Cảm ơn
      14

mình cảm ơn bạn yakhont đã trả lời thắc mắc của mình. có lẽ bạn đã đi làm lâu hoặc bạn học cao.nhưng mình nghĩ sẽ là tốt hơn nếu bạn cho mình cái lý thuyết để mình biết.mình chỉ học cao đẳng nghề.Lý thuyết mình cũng nắm cơ bản.Nếu lần sau bạn có giúp thì bạn cho mình xem tài liệu nào ghi nhé.đôi lúc trả lời vậy bạn đừng trả lời.mình có tinh thần học hỏi nên mới hỏi.bạn ko giúp thì khỏi ghi vậy

Cảm ơn
      9
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Trích dẫn Gửi bởi yakhont Xem bài viết
      Nếu bạn là sv nghành điện thì thật xấu hổ cho những ai đào tạo ra bạn. Đọc lại lí thuyết từ đầu đi.
      nói vậy mà anh cũng nói cho được, anh mà là giáo viên thì hs/sv nào hỏi anh trả lời kiểu này thì dốt hết là đúng rồi!

Địa chỉ
      quảng ngãi
      Cảm ơn
      8
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

các bạn trả lời nguy hiểm thật, người ta không biết thì hỏi thôi chứ có gì đâu, giúp đỡ nhau là chính, đôi lúc học thầy không hiểu thì học bạn thôi

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trợ giúp - su khac nhau giua brake motor va geared motor
      Bởi hailuapro trong diễn đàn Động cơ điện
      Trả lời: 2
      Bài cuối: 11-12-2013, 15:40
    2. Trợ giúp - thay motor 37kw bang motor 90kw
      Bởi cunon2013 trong diễn đàn Động cơ điện
      Trả lời: 3
      Bài cuối: 28-11-2013, 18:19
    3. Cần bán - Động cơ xã màng DC, Motor DC 400W, Motor DC 750W, Motor DC 1000W, Hộp DC.
      Bởi vandung trong diễn đàn Thiết bị điện khác - Chưa phân loại
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 08-11-2013, 09:39
    4. Trợ giúp - Có bạn nào biết rõ về motor HPM không ? (Hybrid Permanent Magnet motor)
      Bởi lesonspk trong diễn đàn Động cơ điện
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 04-06-2011, 21:24
    5. Trả lời: 2
      Bài cuối: 26-09-2010, 23:25