• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 7 của 7
      Cảm ơn
      1

Mặc định Tính toán để lắp công tơ gián tiếp và trực tiếp tại TBA 35/0,4kV đang vận hành

2. Những thành viên đã cảm ơn bản làng tây bắc vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Hạ Long
      Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 310 lần, trong 90 bài

Mặc định Ðề: Tính toán để lắp công tơ gián tiếp và trực tiếp tại TBA 35/0,4kV đang vận hành

Để thực hiện một tổ hợp đo đếm tại TBA của bạn mình có gợi ý thế này nhé:
      - Phải có đủ các yêu cầu: Đo đếm cao thế, cao hạ thế hay chỉ hạ thế thôi
      - Tùy thuộc vào dung lượng MBA của bạn -> xác định được I cao và hạ -> mới quyết định được đo gián tiếp hay trực tiếp.
      - Thông thường: Phía cao áp đo gián tiếp thông qua TU và TI, Phía hạ thế đo trực tiếp phần áp còn phần dòng thì phải qua TI.
      - Chọn công tơ như thế nào còn tùy thuộc vào kết cấu mạch đo, TU, TI. Bạn phải có đầy đủ các thông số. Xuất phát đầu tiên là thông số MBA phải đầy đủ: Công suất, U bạn có rồi, I đm các phía thì mới có thể tính toán được bạn ạ

4. The Following 2 Users Say Thank You to toanga For This Useful Post:

Cảm ơn
      1

Mặc định Ðề: Tính toán để lắp công tơ gián tiếp và trực tiếp tại TBA 35/0,4kV đang vận hành

Bác lấy ví dụ giúp em được ko

6. Những thành viên đã cảm ơn yêu nước vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      11
      Được cảm ơn 26 lần, trong 13 bài

Việc tính toán,lắp đặt công tơ này về cơ bản được ban TOANGA trả lời rồi.cần chú ý thêm là việc sủ dung các thiết bị đo lượng như TU,TI ở vị trí nào để đo chính xác lượng điện năng tiêu thụ,tổn hao của MBA được các chú ở Sở điện tính toán kỹ lắm đó.

8. Những thành viên đã cảm ơn dangbd vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Hưng Yên
      Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 5 lần, trong 2 bài

Ở đây chắc bạn bản làng tây bắc nói đến đo đếm ở phía hạ thế, công tơ đo đếm ở tủ 0,4 kV của TBA 35/0,4 kV.
      Ví dụ: Với MBA S=31,5 kVA thì dòng điện sơ cấp (Dòng điện tải lớn nhất của máy) là I = S/1,73/0,4 = 45,5 A.
      Vậy dòng điện của phụ tải sau MBA phải nhỏ hơn I của MBA. Để chọn công tơ có 2 cách:
      + Cách 1: Chọn công tơ gián tiếp loại 3x5A; 3x220/380V và Máy biến dòng điện (TI) loại 50/5A.
      + Cách 2: Chọn công tơ 3 pha trực tiếp loại: 3x30(60)A; 3x220/380V.
      Nếu vẫn còn vấn đề gì thì gửi vào Mail nhé.
      Địa chỉ mail: Congduyenha@gmail.com

10. The Following 3 Users Say Thank You to congduyenha For This Useful Post:

Cảm ơn
      122
      Được cảm ơn 11 lần, trong 8 bài

các anh ơi cho em hỏi chút là trên thị trường có những loại TI nào nhỉ? Và chọn TI ở tủ 0.4kv có cần phải xét đến dòng điện của phụ tải không ạ?
      Học! Học nữa! Học mãi....

12. Những thành viên đã cảm ơn sonltdb vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      31
      Được cảm ơn 84 lần, trong 43 bài

Trích dẫn Gửi bởi sonltdb Xem bài viết
      các anh ơi cho em hỏi chút là trên thị trường có những loại TI nào nhỉ? Và chọn TI ở tủ 0.4kv có cần phải xét đến dòng điện của phụ tải không ạ?
      Có phải xét chứ bác,mình tính ra dòng định mức của tải rồi chọn TI có hệ số phù hợp.

14. The Following 2 Users Say Thank You to maphia For This Useful Post:

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016