• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 4 của 4
      Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định xin giúp đỡ về auto cad

chào các anh chị ạ, em hiện nay là sinh viên chuyên ngành hệ thống điện truờng đại học điện lực. hiện nay em rất cần các kĩ năng vẽ auto cad về các thành phần trong hệ thống, mong các anh chị đi trước có kinh nghiệm thì giúp đỡ em, nếu có ai rảnh thì giúp trực tiếp thì càng tốt ạ, em xin cảm ơn, ai có tài liệu thì up cho em xin với :), em hiện nay đang dùng cad 2010 ạ, sdt cho anh nào rảnh : 0966185226

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Địa chỉ
      Hải Dương
      Cảm ơn
      101
      Được cảm ơn 137 lần, trong 76 bài

Mặc định Re: xin giúp đỡ về auto cad

Trích dẫn Gửi bởi vudaitri Xem bài viết
      chào các anh chị ạ, em hiện nay là sinh viên chuyên ngành hệ thống điện truờng đại học điện lực. hiện nay em rất cần các kĩ năng vẽ auto cad về các thành phần trong hệ thống, mong các anh chị đi trước có kinh nghiệm thì giúp đỡ em, nếu có ai rảnh thì giúp trực tiếp thì càng tốt ạ, em xin cảm ơn, ai có tài liệu thì up cho em xin với :), em hiện nay đang dùng cad 2010 ạ, sdt cho anh nào rảnh : 0966185226
      +Làm các đồ án năm 3 thì bạn nên dùng visio để vẽ các hình đơn giản sẽ tiện lợi hơn. Chỉ sơ đồ nối điện chính mới nên vẽ cad thôi. Năm 3 chỉ có đồ án cung cấp điện, lưới điện với bài tập dài ngắn mạch thôi, năm thứ tư làm đồ án phần điện của nhà máy điện mới động đến cad nhiều. Bạn chỉ cần học cad 2D khoảng 2 tuần là có thể vẽ tốt thôi. Mình có đĩa dạy cad 2004 cơ bản từ A-Z nó cũng tương tự như cad 2010 của thầy Phạm Hải Trình trường đh Điện Lực, nếu bạn cần thì mình gửi cho.
      + Vẽ các ký tự trong HTD như máy cắt, dao cách ly, sdd E, cuộn kháng... nó có một cái thư viện riêng, bạn chỉ cần copy thư viện đó vào sau đó chèn vào bản vẽ cad của bạn là được, còn lại các đường nét khác cũng tương tự cad 2D thôi.
      Email: manhtrikthd@gmail.com

3. Những thành viên đã cảm ơn manhtrihd vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      7

Trích dẫn Gửi bởi manhtrihd Xem bài viết
      +Làm các đồ án năm 3 thì bạn nên dùng visio để vẽ các hình đơn giản sẽ tiện lợi hơn. Chỉ sơ đồ nối điện chính mới nên vẽ cad thôi. Năm 3 chỉ có đồ án cung cấp điện, lưới điện với bài tập dài ngắn mạch thôi, năm thứ tư làm đồ án phần điện của nhà máy điện mới động đến cad nhiều. Bạn chỉ cần học cad 2D khoảng 2 tuần là có thể vẽ tốt thôi. Mình có đĩa dạy cad 2004 cơ bản từ A-Z nó cũng tương tự như cad 2010 của thầy Phạm Hải Trình trường đh Điện Lực, nếu bạn cần thì mình gửi cho.
      + Vẽ các ký tự trong HTD như máy cắt, dao cách ly, sdd E, cuộn kháng... nó có một cái thư viện riêng, bạn chỉ cần copy thư viện đó vào sau đó chèn vào bản vẽ cad của bạn là được, còn lại các đường nét khác cũng tương tự cad 2D thôi.
      bạn có thể gửi cho mình file học autocad với
      thank bạn

Cảm ơn
      0

Bạn gửi cho mình xin file hướng dẫn sử dụng auto cat bạn có với. Maill: anhhai1810@gmail.com . Mjh cảm ơn bạn rất nhiều..!!

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Auto cad hay orcad hay ....
      Bởi tranthanhnghia2 trong diễn đàn PHẦN MỀM NGÀNH ĐIỆN
      Trả lời: 45
      Bài cuối: 11-07-2015, 09:14
    2. Trợ giúp - Ai biết về auto cad 2d vào giúp mình với
      Bởi hoangquoc113 trong diễn đàn CUNG CẤP ĐIỆN
      Trả lời: 6
      Bài cuối: 26-01-2015, 18:33
    3. Trợ giúp - Bộ đề máy phát điện(auto start)
      Bởi hiepshady trong diễn đàn Máy phát điện - ATS
      Trả lời: 4
      Bài cuối: 30-05-2014, 09:56
    4. Xin Bản vẽ auto CAD của PLC S7-200 CPU 224 ?
      Bởi herothai00 trong diễn đàn ĐỒ ÁN - LUẬN VĂN TỐT NGHIỆP
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 26-11-2013, 19:17
    5. phần mềm mới về auto cad đây.....
      Bởi ox_bx_maybay trong diễn đàn PHẦN MỀM NGÀNH ĐIỆN
      Trả lời: 2
      Bài cuối: 13-03-2011, 21:31
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà