• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 18
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Bồn tắm bị dò điện

Chào các bạn,
      Cách đây 3 tháng mình có mua một cái bồn tắm sục bằng máy bơm trên Melinh plaza (12tr). Cái này của TQ nên bây giờ nó dở chứng cũng không có gì ngạc nhiên tuy nhiên lại là giở chứng điện giật nên thấy lo quá.

Miêu tả sơ qua hệ thống điện: át chống giật tổng, dây cắm bồn tắm có một cái chống giật (kiểu như của các bình nóng lạnh). Cái bồn tắm này thực chất chỉ có một cái máy bơm khoảng 1Kw gì đó bơm tuần hoàn.

Cách đây khoảng 1 tháng mình đang tắm gần xong thì sờ vào vòi cấp nước thấy giật tê tê (chỉ hơi tê tê thôi) nên hoảng quá rút điện ra. Chả thấy át tổng cũng như thiết bị chống giật nhảy gì cả.
      sau đó vài ngày mình cắm vào thì chả thấy hoạt động gì cả nữa.

Mình gọi bảo hành, đến họ phán ngay là thiết bị chống giật bị hỏng. Mình thấy cũng chả hợp lý lắm. Vì rõ ràng trước đó có bị giật, vì vậy thiết bị chống giật hỏng nhưng bản thân cái bồn chắc cũng có vấn đề. Tuy nhiên họ lắp cái chống giật khác vào thì lai chạy ok, mình đứng bên ngoài sờ tay vào nước và vòi cấp đều không bị sao cả. Yên tâm.

Được 2 ngày thì thấy át tổng nhảy khi mình mở nước vào bồn nhưng không hề bật bồn sục (dây nguồn vẫn cắm). Mình mang bút thử điện vào thì thấy: nếu mình đứng ở ngoài nền đá hoa, gí bút vào vòi cấp (gắn liền với bồn) thì báo hoàn toàn ổn, không bị giật. Tuy nhiên nếu mình đứng vào trong bồn lấp xấp nước thì nó hiện khoảng 100v .

Mình băn khoăn quá, có thể ví lý do này nên át nó không nhảy chăng? Vì dòng vào và ra vẫn bằng nhau, chỉ có điều là một phần nó đi qua người mình thôi.

Các bác xem giúp và cho em vài lời chỉ giáo nhé. Để có gì khi gọi bảo hành em còn biết mà cãi nhau.

Cảm ơn các bác nhiều.

Tiến

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      17
      Được cảm ơn 925 lần, trong 474 bài

Mặc định Ðề: Bồn tắm bị dò điện

Thấy ớn, có cho vàng cũng hổng dám tắm, có ngày trợn mắt lên mà nhìn đời.
      Không cần bàn nhiều anh ah, cũng không cần miêu tả chi cho nó mệt, mạng mình là cao nhất, anh nên lắp ngay cái RCD chống rò-chống giật của các hãng có tên tuổi nhưng Moeller bên tui chẳng hạn, sau đó nối đất máy bơm hay bất cứ thiết bị nào có nguồn điện đi vào...Việc thông số kỹ thuật của RCD thì anh cho tôi biết công suất của máy đi.
      Anh đừng nghe hay cãi mấy ông bảo hành nữa. Lỡ có việc gì nó tới nói câu: chúng tôi vô cùng thương tiếc ...nhưng...đã làm hết khả năng.
      DKH

Tôi lắp máy nước nóng có ELCB mà trước đó tôi vẫn lắp thêm RCD 2 lần.

Cảm ơn
      175
      Được cảm ơn 1,321 lần, trong 569 bài

Nghe mà khiếp vãi... thui em cứ sài cái bồn không, đun nước đổ vào cho chắc các bác ạ!!!!

Địa chỉ
      The hell
      Cảm ơn
      273
      Được cảm ơn 483 lần, trong 235 bài

Bán ve chai đi, rồi lấy tiền đó cộng với khoản nào đó để mua cái máy xịn xài cho hoành tráng!
      Không có thì bác có thể nấu nước sôi rồi đổ vào mà tắm thì đảm bảo không bị giật theo cách của bác tôn ngộ không cũng được.
      Khà khà!

Cảm ơn
      17
      Được cảm ơn 925 lần, trong 474 bài

Giàng ơi ! tình hình là dạo này các thành viên mới tham gia lần đầu có nhiều vấn đề cần các sư huynh sư tỷ, cao thủ thấp thủ ...đưa ra các giải pháp hay lời khuyên gì đó...Nhưng mà toàn là nhận được các lời ...dàng ngọc nhưng bán ve chai, mua cái mới nếu gặp Hải thì là mua hàng Châu Âu...Hahahha Khà Khà Khà...
      Tới giờ không biết người ta nghĩ sao ta ...
      DKH

Cảm ơn
      175
      Được cảm ơn 1,321 lần, trong 569 bài

Tui thì phản đối vụ "bán ve chai", xấu đẹp là do mình, mất tiền mua rùi thì cố mà xài thui (ếch thì ráng chịu)... Có bồn tắm rùi mà lại đi mua cái mới quá là... ném tiền qua cửa sổ, thui thì cố... đun nước bằng bếp ga đổ vào, rùi sắm thêm cái bơm tay, vợ tắm thì chồng bơm cho nó... tình cảm... heheeee... nhọc quá!!! Đảm bảo là k0 phát sinh chuyện ngoài kế hoạch, hahaaa!!!

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

anh hai gửi nó đến trung tâm bảo hành xem sao. đấy là trường hợp a phát hiện được.sau này nêu người dân sử dụng ko biết thì chết toi.chúng ta phải lên án những sản phẩm như thế

Địa chỉ
      HCMC
      Cảm ơn
      139
      Được cảm ơn 351 lần, trong 139 bài

Trích dẫn Gửi bởi laoton2010 Xem bài viết
      Tui thì phản đối vụ "bán ve chai", xấu đẹp là do mình, mất tiền mua rùi thì cố mà xài thui (ếch thì ráng chịu)... Có bồn tắm rùi mà lại đi mua cái mới quá là... ném tiền qua cửa sổ, thui thì cố... đun nước bằng bếp ga đổ vào, rùi sắm thêm cái bơm tay, vợ tắm thì chồng bơm cho nó... tình cảm... heheeee... nhọc quá!!!
      Đồng ý 100% "...nhọc quá!!!"

Đảm bảo là k0 phát sinh chuyện ngoài kế hoạch, hahaaa!!!

Cái này không chắc lắm à nha. Tắm bồn riết biết đâu xuất hiện toàn vận động viên bơi lội ... hahahah

Cảm ơn
      70
      Được cảm ơn 92 lần, trong 58 bài

Trích dẫn Gửi bởi laoton2010 Xem bài viết
      Tui thì phản đối vụ "bán ve chai", xấu đẹp là do mình, mất tiền mua rùi thì cố mà xài thui (ếch thì ráng chịu)... Có bồn tắm rùi mà lại đi mua cái mới quá là... ném tiền qua cửa sổ, thui thì cố... đun nước bằng bếp ga đổ vào, rùi sắm thêm cái bơm tay, vợ tắm thì chồng bơm cho nó... tình cảm... heheeee... nhọc quá!!! Đảm bảo là k0 phát sinh chuyện ngoài kế hoạch, hahaaa!!!
      Vợ chồng tắm cho nhau có mà vỡ kế hoạch ấy

Địa chỉ
      The hell
      Cảm ơn
      273
      Được cảm ơn 483 lần, trong 235 bài

Vốn là ngày xưa em có làm nghề mua ve chai, đồng nát vì vậy cứ ở đâu có vụ máy hỏng máy hư là em dụ người ta bán.
      Em đâu biết là cái máy nhà bác nó hỏng rồi hay chưa hỏng hết nên nói bán đi cho đỡ chật chỗ.
      Còn theo như bác tiennd nói "khi đứng ở trong bồn nó hiện khoảng 100v" thì em cũng thấy sợ rồi đó.Thử hỏi với điện áp như thế thì có ai dám nhào vô mà tắm không?
      Theo em nghĩ bác tiennd gọi thợ cao thủ tới mà cũng không sửa được thì bác nhờ bác hải,bác huấn,anh tôn ngộ không tới bắt bệnh và sửa dùm cho.hì hì....

11. Những thành viên đã cảm ơn hiepga789 vì bài viết hữu ích:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016