• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
    Kết quả 21 đến 30 của 46
      Địa chỉ
      Đà Nẵng
      Cảm ơn
      277
      Được cảm ơn 533 lần, trong 258 bài

Mặc định Ðề: Theo các bác xu hướng tiết kiệm này có thể phát triển mạnh ở nước ta ko ?

chào các bác em mới gia nhập. hihi

Về cái công nghệ mới này em thấy hiện nay đã bắt đầu ứng dụng cũng kha khá rùi đó các bác ạ. Như mấy bác bên trên có nói đó ạ. cụ thể các bác cứ nhìn vào hệ thông biển quảng cáo các nhà hàng, hay ở các cổng công ty, cơ quan lớn đó ạ.
      Còn việc dùng nó trong chiếu sáng (gia đình hay công sở,...) em thấy chưa nhiều vì nó chưa phổ biến và cũng do kinh phí hơi cao. mà "dân ta" thì cứ cái j đắt là "ngại dùng". (số dùng thì rất ít)
      Hiện nay em thấy trên thị trường có kha khá các loại đèn học dùng đèn Led rùi các bác ạ.
      Thêm 1 lý do cho sự chậm xâm nhập thị trường của đèn Led theo em là do chưa có nhiều công ty hay cơ sở kinh doanh và quảng bả về nó. Điều đó làm ít người biết đến và vì thế bà con ta cứ theo thói quen cũ, ra cửa hàng là dùng loại mình hay dùng (hàng phổ biến).

đúng vậy đó
      cái chúng ta cần là tạo ra một nguồn năng lượng mới
      chứ ko nên chỉ ngồi và đợi các thành tựu của word

2. Những thành viên đã cảm ơn nganhdiencolen vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Đồng Nai
      Cảm ơn
      302
      Được cảm ơn 689 lần, trong 402 bài

Mặc định Ðề: Theo các bác xu hướng tiết kiệm này có thể phát triển mạnh ở nước ta ko ?

Trích dẫn Gửi bởi nganhdiencolen Xem bài viết
      e cũng ko hi vọng nó tấn công mạnh rồi lại bị vụt tắt khi chưa nghiên cứu kỹ
      cần thiết là phải tạo ra bóng đèn
      LED co cường độ chiếu sáng cao có thể thay thể các thiết bị chiếu sáng hiẹn nay
      Đã có rồi bạn à, đã có nghiên cứu đầy đủ và cũng đã ứng dụng thử ở nhiều nơi, tuy nhiên với giá thành quá cao thì nó vẫn chưa phải là sự lựa chọn tốt nhất.
      Xem nội qui box Hỏi đáp về điện tại đây:
      http://webdien.com/d/showthread.php?t=12077

Địa chỉ
      Đồng Nai
      Cảm ơn
      302

Trích dẫn Gửi bởi storyvv Xem bài viết

Thêm 1 lý do cho sự chậm xâm nhập thị trường của đèn Led theo em là do chưa có nhiều công ty hay cơ sở kinh doanh và quảng bả về nó. Điều đó làm ít người biết đến và vì thế bà con ta cứ theo thói quen cũ, ra cửa hàng là dùng loại mình hay dùng (hàng phổ biến).
      Bạn phải đặt mình vào hoàn cảnh của người bán. Giả sử bạn bỏ tiền ra nhập 1 mặt hàng mà bạn k biết nó bán được hay không, liệu có đủ bù phần chi phí bạn đã bỏ ra hay không thì bạn nghĩ sao, có quyết định nhập về kinh doanh hay không? hay nhập mặt hàng khác mà bạn biết chắc là sẽ kinh doanh có lãi??

Địa chỉ
      Đà Nẵng
      Cảm ơn
      277

ƠlightingboltƯ
      nếu như bác nói thì quả là xu hướng này ko thể phát triển ở những nứoc như chúng ta ùi
      đã nghèo nay còn ngèo hơn

Địa chỉ
      Đồng Nai
      Cảm ơn
      302

Trích dẫn Gửi bởi nganhdiencolen Xem bài viết
      ƠlightingboltƯ
      nếu như bác nói thì quả là xu hướng này ko thể phát triển ở những nứoc như chúng ta ùi
      đã nghèo nay còn ngèo hơn
      Cũng k hẳn như thế, tuỳ vào điều kiện kinh tế mà chúng ta sẽ quyết định thôi. Đến khi nào thuận lợi, có thể Chính phủ sẽ trợ giá để phát triển, lúc đó thì sẽ có cơ hội.

Địa chỉ
      :::Ho Chi Minh city University of Technology -[^.^]- Faculty of Electrical & Electronics Engineering
      Cảm ơn
      422
      Được cảm ơn 3,707 lần, trong 602 bài

Dân việt nam mình dám bỏ tiền tỷ ra mua xe ôt đắt thì thì cái vấn đề tiết kiệm chắc còn quá xa xôi , chừng nào dân mình hạn chế xe máy , tăng cường xe đạp thì may ra , chứ giờ ra đường bà con thích đi sh , dylan , air black ,... Hơn là đi wave
      HELLO

Địa chỉ
      Đồng Nai
      Cảm ơn
      302

Dân thì nghèo, mở báo ra thấy toàn cảnh khốn khó chỗ này chỗ kia, thế nhưng nhìn vào cán cân xuất nhập khẩu thấy nhập siêu toàn là xe oto xịn, đồ thời trang cao cấp, .... đau nhất là nước nông nghiệp mà phải đi nhập rau củ quả từ Philippine, Thái, TQ, thậm chí cây tăm tre cũng đi nhập khẩu

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Vấn đề phát triễn công nghệ mới là điều nên làm! Đối với đất nước chúng ta có lẽ vấn đề đó còn phải có 1 thời gian để phát triển nửa.
      - Điều đầu tiên giá cả có hợp lý với đất nước ta hay không
      - Tuổi thọ của LED như thế nào có dài hay không và theo kinh tế thì nó có khả thi hay không?
      Chúng ta là dân điện thì có lẽ vấn đề tiền mình cũng ít quan tâm nhưng những người làm kinh tế thì tiền và chất lượng là điều họ quan tâm nhiều hơn mình
      Trên đây là những ý kiến của mình.

10. Những thành viên đã cảm ơn tuanthanh2408 vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Đà Nẵng
      Cảm ơn
      277

nếu ko nói là muộn màng thì

đất nước đang trong giai đoạn mạc

còn mạc là gì thì mình ko dám đưa ra luận đâu
      Quân tử thảng đãng đãng
      Tiểu nhân trường thích thích

Cảm ơn
      5

theo mình nghĩ thì từ từ giá cũng sẽ rẻ lại thôi.khi nhiều người biết đếnvà nhiều công ty sản xuất.xu thế chung mà.nhân tiện mình đó các bác một câu nàh !trên thế giới nước nào đang thừa điện nhỉ?

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Cần bán - Thư mời tham gia triển lãm lighting vietnam - triển lãm công nghiệp chiếu sáng lần 3 tại hcm
      Bởi lightingvietnam trong diễn đàn Chiếu sáng, đèn trang trí, led quảng cáo
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 28-03-2017, 14:55
    2. Cần bán - KM Màn hình cảm ứng MT6050i giá 3.5 triệu, MT6070iH giá 4.5 triệu, MT8070iH giá 5.5 Triệu, MT506TV
      Bởi dung0938070068 trong diễn đàn Biến tần, PLC, LOGO, thiết bị điều khiển
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 13-05-2014, 14:51
    3. Thảo luận - Các loại nhà máy điện và triển vọng phát triển
      Bởi trongbaospkt trong diễn đàn HỎI & ĐÁP VỀ ĐIỆN
      Bài cuối: 19-05-2013, 23:52
    4. Triết lý sợ vợ
      Bởi rân chơi trong diễn đàn Dân Điện và cuộc sống
      Bài cuối: 08-10-2011, 22:37