• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 15

Chủ đề: PMR

Cảm ơn
      94
      Được cảm ơn 35 lần, trong 26 bài

Địa chỉ
      The hell
      Cảm ơn
      273
      Được cảm ơn 483 lần, trong 235 bài

Mặc định Ðề: PMR

Trích dẫn Gửi bởi apologize Xem bài viết
      các bác cho em hỏicái rơle PMR co cái nút xoay chỉnh các chữ số, nhung bên cạnh có thứ nguyên la % đó là để điều chỉnh gi`? cám ơn các bác!
      Cái % này hả bác?.
      Chẳng có gì là khó cả đối với ai đã từng chơi với các loại raley bảo vệ áp này.Nó chỉ là % hiệu chỉnh thôi mà!Em lấy ví dụ như thế này: con PMR của có những thông số như:supply/monitoring voltage=400V +-25%,48-63Hz thì những thông số % như Over sẽ có những thang ghi là 105;110,115,120;125 thì bác cứ chỉnh núm xoay theo thang chia trên rồi nhân với hệ số 400V và chia cho 100 thì nó sẽ ra được điện áp quá mà mình cần bảo vệ.(VD:400V*110/100=440;440V ở đây tương đương với 110% áp định mức)
      Tương tự muốn chỉnh phần bảo vệ thấp áp thì bác chỉ cần chỉnh những thang chia ở phần Under có các thang 75;80;85;90;95 rồi nhân với 400V/100 là ra điện áp thấp áp mà bác muốn bảo vệ thôi mà.
      Ở đây là con PMR của hãng Broyce control nó chỉ có những thông số % như vậy thôi,Có một số hãng khác như ABB,Telemecanique... em đã từng thấy thì thông số % của nó còn nhuyễn hơn nhiều để cho mình chỉnh.

Chán gái...

3. Những thành viên đã cảm ơn hiepga789 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      77
      Được cảm ơn 423 lần, trong 214 bài

Dạ lại đúng chuyên ngành nữa ahm. Trên con PMR-440 của SEOCR có nút chỉnh từ OFF - 15% phía dưới có đề chữ Unbalance. Cái nút này dùng để chỉnh mức không cân pha về điện áp.
      ví dụ : bác đặt 10% có nghĩa là nếu điện áp giữa các pha lệch nhau hơn 10% thì PMR sẽ trip (tác động). vì nó chỉ cho chỉnh tới 15% thôi nên nếu để max 15% vẫn nhảy thì bác OFF chức năng này đi ahm. Theo em biết ở VN mình mà để 15% thì hay nhảy lắm.
      Bác lưu ý bộ tiếp điểm của EOCR loại N thường là tiếp điểm thuận khi cấp đủ điện. Do vậy, khi PMR chưa cấp đủ 3 pha với thứ tự pha, điện áp đúng thì nó vẫn ở trạng thái trip. Chỉ khi tất cả đều OK hết thì tiếp điểm mới là bình thường bác nhé.

5. Những thành viên đã cảm ơn eocr vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      94

Vâng em cám ơn các bác. tại em cũng chưa có cơ hội mắc máy cái bao vệ fa và áp nên chưa có cơ hôi nghich nhiều nó, em lính mới mà. em đi vào chợ sắt thấy nó nằm ở đấy em đứng nhìn nó 1 lúc thấy thắc mắc cái đó.

Địa chỉ
      The hell
      Cảm ơn
      273

Vâng em cám ơn các bác. tại em cũng chưa có cơ hội mắc máy cái bao vệ fa và áp nên chưa có cơ hôi nghich nhiều nó, em lính mới mà. em đi vào chợ sắt thấy nó nằm ở đấy em đứng nhìn nó 1 lúc thấy thắc mắc cái đó.
      Đúng rồi đó bác!có chơi với nó thì mới nhớ được nó dai,đụng lĩnh vực nào thì biết lĩnh vực đó thôi!
      Ủa?mà chợ Sắt là ở đâu vậy?Ngoài miền bắc hả?.trong này em biết mỗi chợ Dân sinh với chợ Nhật tảo thôi!

Chán gái...

Cảm ơn
      18
      Được cảm ơn 5 lần, trong 5 bài

Trích dẫn Gửi bởi hiepga789 Xem bài viết
      Đúng rồi đó bác!có chơi với nó thì mới nhớ được nó dai,đụng lĩnh vực nào thì biết lĩnh vực đó thôi!
      Ủa?mà chợ Sắt là ở đâu vậy?Ngoài miền bắc hả?.trong này em biết mỗi chợ Dân sinh với chợ Nhật tảo thôi!
      chợ Sắt ngoài Hà nội,chợ này còn bán cả xe máy nữa bác ạ.

Cảm ơn
      94

ko. chợ Săt còn nổi tiếng hơn cả các chợ đó. em không dam nói quá. các bác chỉ cần hỏi người lớn tầm tuồi papa là biết. ở đây cứ ái gi` bằng sắt là bán. cũ có, mới có, cổ lỗ sĩ có, tập trung rất nhiêu` thợ giỏi mà người ta giỏi nhờ thưc tế. nói chung la cứ liên quan đến sắt, thép và điện la ở chợ Săt có. em hay lang thang ở đó. chợ sắt là ở Hải Phòng các bác ah`! còn ở HN là chợ Trời các bác ạ. cũng rất nhiều thứ hay! nếu các bác có dịp ra ngoài này ma yêu mến ngành điện thì nên di 2 chợ nay. các bác thấy fe luôn!
      THẾ LÀ CÁC BÁC CÓ THÊM KIẾN THỨC NGAÒI NGÀNH ĐIỆN NHÁ

10. Những thành viên đã cảm ơn apologize vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      The hell
      Cảm ơn
      273

ko. chợ Săt còn nổi tiếng hơn cả các chợ đó. em không dam nói quá. các bác chỉ cần hỏi người lớn tầm tuồi papa là biết. ở đây cứ ái gi` bằng sắt là bán. cũ có, mới có, cổ lỗ sĩ có, tập trung rất nhiêu` thợ giỏi mà người ta giỏi nhờ thưc tế. nói chung la cứ liên quan đến sắt, thép và điện la ở chợ Săt có. em hay lang thang ở đó. chợ sắt là ở Hải Phòng các bác ah`! còn ở HN là chợ Trời các bác ạ. cũng rất nhiều thứ hay! nếu các bác có dịp ra ngoài này ma yêu mến ngành điện thì nên di 2 chợ nay. các bác thấy fe luôn!
      THẾ LÀ CÁC BÁC CÓ THÊM KIẾN THỨC NGAÒI NGÀNH ĐIỆN NHÁ
      Hô hô!!!.Ngày xưa em có làm nghề buôn sắt vụn,cũng có nghe mang máng tới chợ sắt mà không biết chính xác là nó bán gì nữa.Lâu rồi nên cũng không nhớ rõ ngoài khu vực miền bắc bây giờ như thế nào.
      Bây giờ trong Sài gòn thì em biết có 2 chợ thấy bán nhiều đồ điện là Nhật tảo và Dân sinh thôi!còn biết thêm chút xíu là đường Nguyễn Kiệm.Nói chung là em khoái đi chợ lắm các bác ạ!Nếu bác nào biết ở Sài gòn có mọc thêm những chợ trời thì chỉ cho em nghe!

Chán gái...

Địa chỉ
      nhà của Papa và Maman
      Cảm ơn
      1,053
      Được cảm ơn 4,510 lần, trong 1,617 bài

Nhóc có lần đi chợ sắt Hài Phòng để... mua đồ chơi em bé.
      Nhóc thích xí xọn,
      Nhóc thích xì păm,
      Nhóc thích trêu các anh.
      Hi hi hi....

Cảm ơn
      94

iron market and market( tạm dịch vậy nha) ko cho nhockon di đâu! hehe

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên