• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 11
      Cảm ơn
      17

Mặc định đề tài về AVR 15A dùng vi điều khiển - tìm tài liệu hướng dẫn

Tình hình là mình đang làm đề án AVR máy phát 15A dùng VĐK , vậy bạn nào có tài liệu hướng dẫn về món này thì cho mình xin , cảm ơn nhiều .

Mình đang làm đề tài về AVR 15A dùng vi điều khiển mà tìm tài liệu hướng dẫn mãi không có , mình chuyên ngành về điện tử - tự động nên mấy cái zụ đặc sệt điện này thì mình tịt , bạn nào có thể thì zúp mình với .

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Sửa lần cuối bởi vudmc; 15-09-2010 lúc 18:26.

Địa chỉ
      nhà của Papa và Maman
      Cảm ơn
      1,053
      Được cảm ơn 4,534 lần, trong 1,618 bài

Mặc định Ðề: đề tài về AVR 15A dùng vi điều khiển - tìm tài liệu hướng dẫn

Nhóc thấy làm AVR thì dùng linh kiện analog sẽ thích hợp hơn vi điều khiển chứ. Vi điều khiển làm sao xử lý analog tốt bằng linh kiện analog được?
      Nhóc thích xí xọn,
      Nhóc thích xì păm,
      Nhóc thích trêu các anh.
      Hi hi hi....

Cảm ơn
      17

cám ơn bạn đã quan tâm , mình biết là như thế nhưng đây là yêu cầu của đề tài này nên mình bắt buộc phải làm thôi ( nếu không làm thì rớt ) .
      Nếu bạn có thể thì giúp mình sơ đồ nguyên lý của AVR 15A được không ?
      Rồi mình sẽ tìm cách để kết nối với VĐK .
      Làm ơn giúp dùm vì mình chỉ còn 4 tuần nữa để nộp báo cáo thôi .

Địa chỉ
      Long Hải
      Cảm ơn
      226
      Được cảm ơn 909 lần, trong 605 bài

Trích dẫn Gửi bởi vudmc Xem bài viết
      cám ơn bạn đã quan tâm , mình biết là như thế nhưng đây là yêu cầu của đề tài này nên mình bắt buộc phải làm thôi ( nếu không làm thì rớt ) .
      Nếu bạn có thể thì giúp mình sơ đồ nguyên lý của AVR 15A được không ?
      Rồi mình sẽ tìm cách để kết nối với VĐK .
      Làm ơn giúp dùm vì mình chỉ còn 4 tuần nữa để nộp báo cáo thôi .
      cái này chắc là làm về phần kích từ phải không. bạn chỉ cần biết cách kích từ làm sao thôi còn phần xử lý thì làm sao để viết code cho nó chạy thật tốt. khi áp bị sụt xuống hoạt tăng lên thì nó sẽ tác động đến Vxl và Vxl sẽ so sánh với mức điện áp đặt trước và điều đầu ra kích từ làm sao để áp ra luôn bằng với điện áp mình đã đặt trước để so sánh.
      Cao Văn Hưởng
      Email: vanhuongcao@gmail.com

Cảm ơn
      17

Trích dẫn Gửi bởi caovanhuong Xem bài viết
      cái này chắc là làm về phần kích từ phải không. bạn chỉ cần biết cách kích từ làm sao thôi còn phần xử lý thì làm sao để viết code cho nó chạy thật tốt. khi áp bị sụt xuống hoạt tăng lên thì nó sẽ tác động đến Vxl và Vxl sẽ so sánh với mức điện áp đặt trước và điều đầu ra kích từ làm sao để áp ra luôn bằng với điện áp mình đã đặt trước để so sánh.
      Cám ơn bạn . Nhưng mình là dân điện tử - tự động nên không rành về cái này , nếu bạn có tài liệu về AVR 15A thì giúp mình được không , vì tài liệu về AVR máy phát trên mạng khá hiếm , mình tìm mãi mà không thấy .

Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 5 lần, trong 5 bài

Trích dẫn Gửi bởi vudmc Xem bài viết
      Tình hình là mình đang làm đề án AVR máy phát 15A dùng VĐK , vậy bạn nào có tài liệu hướng dẫn về món này thì cho mình xin , cảm ơn nhiều .

Mình đang làm đề tài về AVR 15A dùng vi điều khiển mà tìm tài liệu hướng dẫn mãi không có , mình chuyên ngành về điện tử - tự động nên mấy cái zụ đặc sệt điện này thì mình tịt , bạn nào có thể thì zúp mình với .
      chúc bạn thành công

Cảm ơn
      17

Cho mình hỏi máy phát điện phát ra điện áp 200V hay 220V ? Nếu cho máy có I = 15A thì tức là máy có công suất 3KW hay 3,3KW ?

Các bạn nào có tài liệu hay mạch thiết kế AVR máy phát 3KW thì cho mình xin với . Mình cảm ơn nhiều .

Địa chỉ
      Cung trăng
      Cảm ơn
      1,184
      Được cảm ơn 3,909 lần, trong 1,469 bài

Mấy cái máy nho nhỏ này thì AVR của nó đơn giản lắm. Chừng năm con linh kiện (traniistor...) với một số điện trở tụ điện là xong.

QT có một số bài soạn bồi huấn về AVR, soạn để nâng cao nghiệp vụ CN trong phân xưởng. Không biết bạn có cần không? Nhưng là những máy lớn, cỡ vài chục MW.

Cảm ơn
      17

Trích dẫn Gửi bởi quocthai Xem bài viết
      Mấy cái máy nho nhỏ này thì AVR của nó đơn giản lắm. Chừng năm con linh kiện (traniistor...) với một số điện trở tụ điện là xong.

QT có một số bài soạn bồi huấn về AVR, soạn để nâng cao nghiệp vụ CN trong phân xưởng. Không biết bạn có cần không? Nhưng là những máy lớn, cỡ vài chục MW.
      Cám ơn bạn , nếu có thì bạn có thể gửi cho mình cái AVR 3KW được không , mình đang làm đề tài dùng Vi xử lý để điều khiển AVR đây nhưng chưa biết phải làm thế nào .

Cảm ơn
      17

À mà cho mình hỏi 15A có phải là 3KW không vậy

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trợ giúp - điều khiển động cơ điện một chiều dùng chip vi điều khiển và hiển thị tốc độ trên led 7 thanh
      Bởi hồng phượng trong diễn đàn Các vấn đề ĐK chưa phân loại
      Trả lời: 6
      Bài cuối: 12-12-2014, 14:54
    2. Trả lời: 2
      Bài cuối: 07-11-2014, 13:47
    3. Trả lời: 0
      Bài cuối: 03-06-2014, 00:31
    4. help điều khiển triac BTA12-600b bắng vi điều khiển
      Bởi lamvanmanh trong diễn đàn Điện tử cơ bản
      Trả lời: 13
      Bài cuối: 29-12-2011, 06:19
    5. Trả lời: 4