• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 17
      Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 5 lần, trong 4 bài

Mặc định Kỹ thuật thi công hệ thống m&e

Chào tất cả các bật tiền bối, bà con cô bác gần xa!
      - Em mới ra trường và thi công bên hệ thống M&E thật là khó để làm cho đúng kỹ thuật cho một công trình ví dụ như cách đi ống luồn dây điện âm tường, âm bê tông sao cho đúng kỹ thuật... Đặc biệt là hệ thống cấp thoát nước những vật tư phụ làm cho mình đâu đầu. thật ra những cái này trong trường ko có dạy. vậy kính mong bà con cô bác, các bật tiền bối có kinh nghiệm trong việc thi công hệ thống M&E giúp mình với. ( Cần làm gì để thi công tốt hệ thống M&E)
      - Cảm ơn các bác nhiều!!

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

2. Những thành viên đã cảm ơn mrvuvn vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 10 lần, trong 5 bài

Mặc định Ðề: Kỹ thuật thi công hệ thống m&e

Khi nói đến thi công 1 dự án M&E, việc đấu tiên chính là đi sát bản vẽ ShopDrawing, bản vẽ này dựa trên việc phối hợp các hệ, kiến trúc và kết cấu cơ sở hạ tầng và quan trọng nhất là đáp ứng theo Tiêu chuẩn của hồ sơ thiết kế thi công của từng dự án (Spec). Mổi dự án có các tiêu chuẩn theo Spec riêng, nhưng cơ bản về M&E và các tiêu chuẩn điện là như nhau, việc đi vào chi tiết thi công như hệ thống máng cable, có Spec chỉ yêu cầu Máng thép, nhưng một số công trình lớn hoặc quan trọng lại cần Máng thép nhúng nóng... Việc thi công cũng phải phối hợp các hệ âm trần, âm sàn, đi nổi hay đi âm, ống PVC hay G.I...

Nói chung 1 kỹ sư giám sát và thi công thì cuốn Spec của dự án chính là Kim chỉ nam cho việc hoàn thành công việc.

4. The Following 2 Users Say Thank You to KimME For This Useful Post:

Cảm ơn
      10
      Được cảm ơn 4 lần, trong 3 bài

Smile Ðề: Kỹ thuật thi công hệ thống m&e

Nói chung bạn quan tâm đến lĩnh vực nào? Cơ hay Điện? Đi sâu vào việc thi công lắp đặt thực tế và vận hành ....hay chỉ nắm bắt chung chung không cần chi tiết! Bạn phải hỏi cụ thể thì mới có người trả lời cho bạn chứ! Thật ra với những người có khả năng, kiến thức tốt, có nhiều kinh nghiệm thực tế thi công hầu hết là những lớn tuổi nên họ ít tham gia các diễn đàn, những anh em khác thì chỉ thông thạo về phần M hoặc E thôi, ít người có thể giỏi cả 2 được. bạn phải biết mình cần gì và nêu câu hỏi cụ thể hơn nhé! Thân.

6. The Following 2 Users Say Thank You to tanbqtb03 For This Useful Post:

Cảm ơn
      6
      Được cảm ơn 7 lần, trong 5 bài

Câu nói của bác tanbqtb03 theo em là chuẩn nhưng cần chỉnh có nhiều anh em trẻ giỏi cả thi công và làm hồ sơ dự thầu,dự toán,thi công các bác già cả cứ phải học dăm dắp :)).đôi khi những người làm được việc họ ít chia sẻ vì mất thời gian và ít nhiệt tình.Ví dụ như mấy anh ở công ty E chẳng hạn chưa từng tham gia một diễn đàn nào :)).Theo em Bác còn trẻ thì chịu khổ tí đi lắp công trình điện nước của cTY uy tín và thành công mà làm.học được nhiều lắm đó.Hj M và E Nếu làm ngon thì cũng nhiều cái để nghĩ.:))

8. Những thành viên đã cảm ơn congdatquan vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      13
      Được cảm ơn 105 lần, trong 40 bài

cái này thì nghề dạy thôi bạn ah. Bạn chịu khó làm việc với công nhân và học hỏi, học hỏi tất tần tật khi làm việc ở công trường, chịu khó đọc tài liệu và tham khảo catalogue. Nếu bạn muốn theo nghề này và chịu khó tìm tòi thì khoảng một thời gian ngắn là bạn biết. Còn có pro không thì tùy vào bạn thôi!

10. Những thành viên đã cảm ơn poin vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Thất Nghiệp Company
      Cảm ơn
      55
      Được cảm ơn 41 lần, trong 30 bài

Cái này phải đi thực tế mới biết đc thôi,còn bàn luận ở đây cũng vậy thôi.

12. Những thành viên đã cảm ơn jun2502 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mình cũng làm nghề này 3 năm rồi, nhưng không thể giải thích trên diễn đàn vì không biết cụ thể v.đề gì. Bạn có thể cho số đ.thoại hoặc gọi 0908352064 để trao đổi với nhau. Chào bạn.

Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 8 lần, trong 5 bài

mình cũng làm bảo trì toà nhà, nói chung bảo tri toà nhà là fai bit hết, cửa,chống thấm, xây dựng, bản lề, lavabo, máy sấy tay, pccc, môi trường...

biết nhiu nhug chẳng bn
      Phan Thanh Phi 0979 502506
      Yh: phanthanhphi_25

Địa chỉ
      Ha Noi
      Cảm ơn
      107
      Được cảm ơn 319 lần, trong 158 bài

Trích dẫn Gửi bởi mrvuvn Xem bài viết
      Chào tất cả các bật tiền bối, bà con cô bác gần xa!
      - Em mới ra trường và thi công bên hệ thống M&E thật là khó để làm cho đúng kỹ thuật cho một công trình ví dụ như cách đi ống luồn dây điện âm tường, âm bê tông sao cho đúng kỹ thuật... Đặc biệt là hệ thống cấp thoát nước những vật tư phụ làm cho mình đâu đầu. thật ra những cái này trong trường ko có dạy. vậy kính mong bà con cô bác, các bật tiền bối có kinh nghiệm trong việc thi công hệ thống M&E giúp mình với. ( Cần làm gì để thi công tốt hệ thống M&E)
      - Cảm ơn các bác nhiều!!
      Câu hỏi của bạn chung chung quá,bạn đang làm ở vị trí nào? Supervisor,SM or PM?
      Nếu bạn làm giám sát hay thi công thì cứ theo bản vẽ Shop mà làm.
      Còn nếu làm thiết kế thì phải đọc kỹ Spec, và tìm hiểu kỹ các tiêu chuẩn về thiết kế cho hệ thống của bạn. Rùi sử dụng kiến thức bạn có mà tính toán .. .
      Email: chinh.nq@hotmail.com
      or nq.chinh@takasago-vn.com

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Chào tất cả mọi người, mình học bên lạnh đang nghiên cứu hệ thống cung cấp điện cho 1 tòa nhà. ae có thể nói sơ qua về các bước để thiết kế 1 hệ thống điện được ko? Đã là M&E thì phải biết tất đúng không ae.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về kỹ thuật điện/qcvn qtđ-5 : 2009/bct
      Bởi nganhdiencolen trong diễn đàn Bộ môn hệ thống điện
      Trả lời: 9
      Bài cuối: 08-01-2019, 21:37
    2. Tuyển CTV dịch thuật tiếng Anh chuyên ngành kỹ thuật điện
      Bởi dichthuathaco trong diễn đàn VIỆC TÌM NGƯỜI
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 10-09-2013, 12:06
    3. Trả lời: 1
      Bài cuối: 27-02-2011, 15:51
    4. Trợ giúp - Tại sao chiều dầy lá thép kĩ thuật điện của lõi thép trong MBA lại phải phụ thuộc vào tần số
      Bởi E=mc^2 trong diễn đàn Máy biến áp, máy biến dòng
      Trả lời: 3
      Bài cuối: 16-02-2011, 10:29
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016