• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 3 của 20 Đầu tiênĐầu tiên 12345613 ... CuốiCuối
    Kết quả 21 đến 30 của 195
      Cảm ơn
      37
      Được cảm ơn 68 lần, trong 35 bài

Trích dẫn Gửi bởi luanCSCEC Xem bài viết
      Hiện tượng vầng quang nổ lách cách chỉ xảy ra khi khí hậu ẩm ướt thôi, chứ bình thường thì hiếm khi lắm. Còn tiếng vi vu chắc là gió đấy! He he!
      Tiếng vi vu không phải tiếng gió

2. Những thành viên đã cảm ơn hauxuongtam vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      37
      Được cảm ơn 68 lần, trong 35 bài

Trích dẫn Gửi bởi thanhcong_pro Xem bài viết
      cai nay minh moi dc hoc ah` va cung ,moi kiem tra xong ne`.phai dung su thuy tinh cho duong day 500kv tro len la vi` no quá dài ko thể để đứng đc nếu để đứng thì khi kéo dây lực siết sẽ làm sứ bị vỡ.và cũng là để cách điện nữa U=500kv thì dòng sẽ lớn phải dùng sứ thủy tinh để hạn chế dòng phóng xuống xà lắp sứ.con 110kv thì dòng nhỏ nên ta dùng sứ đứng
      110KV tôi chưa thấy sứ đứng mà hoàn toàn dằng chuỗi sứ

4. Những thành viên đã cảm ơn hauxuongtam vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      5

may po noi nghe củng có lý
      nhưng cho mình hỏi trôi diểm rung tính la trôi về dâu, hay là diểm trung tính mất đi??
      và nếu điểm trung tính bị lệch lý thuyết là dc 3 pha chạy dc nhưng thực tế ko nên phải ko???và tam giác diện áp ý la gi?? phạm vi của nó ra sao??
      cám ơn po nhiều

6. Những thành viên đã cảm ơn anhchangkho_dien vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      5

may po noi nghe củng có lý
      nhưng cho mình hỏi trôi diểm rung tính la trôi về dâu, hay là diểm trung tính mất đi??
      và nếu điểm trung tính bị lệch lý thuyết là dc 3 pha chạy dc nhưng thực tế ko nên phải ko???và tam giác diện áp ý la gi?? phạm vi của nó ra sao??
      cám ơn po nhiều

Cảm ơn
      7
      Được cảm ơn 31 lần, trong 11 bài

Trích dẫn Gửi bởi Tuanduong Xem bài viết
      Hiện tượng mất cân bằng trong điện 3 pha là hiện tượng mà trong đó điểm trung tính bị lệch về 1 phía trong tam giác 3 pha. Kết quả là khi đo điện áp pha - trung tính của các pha không bằng nhau, có 1 pha điện áp rất nhỏ.
      + Hiện tượng này do đâu gây ra?
      + Có hại gì cho thiết bị hay không?
      + Cách khắc phục nó ra làm sao?

Pà kon cùng thảo luận đề tài này nhá! Thanks!
      + Theo em hiện tượng này sinh ra là do tải trên các pha không đối xứng (tải không cân bằng giữa các pha).
      + Pha nào tải lớn thì pha đó, sẽ có dòng qua lớn và dễ gây cháy hỏng thiết bị.
      + Còn cách khác phục thì em cũng chưa biết.

Ý kiến của em là như vậy, không các bác tham khảo và cho em xin ý kiến nhé!

9. Những thành viên đã cảm ơn chicken_home8x vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      75
      Được cảm ơn 37 lần, trong 24 bài

Nhà mình gần đường dây 500kV nên mình biết tiếng bạn nói là gì rồi,đúng là hơi khó diễn tả tiếng động đó.Tiếng rò rò hay lách tách như bạn nói đa phần chỉ xuất hiện khi môi truờng ẩm ướt ( trời mưa), đó là do bề mặt dây cáp không phẳng hoàn toàn, do đó trên bề mặt dây dẫn luôn tồn tại lớp bẩn và hơi ẩm, khi trời mưa làm cho lớp này dày thêm, chính lớp này tạo ra các điện tích tự do và sinh ra dòng điện rò, chính dòng này tạo ra những tiếng như bạn nói.

11. The Following 3 Users Say Thank You to toantainang For This Useful Post:

Cảm ơn
      75
      Được cảm ơn 37 lần, trong 24 bài

Còn vấn đề sử dụng sứ thì, sư đứng chỉ dung với U<=35kV
      Sứ treo gồm nhiều bát sứ ghép lại với nhau, số bát sứ phụ thuộc vào cấp điện áp, cụ thể như sau:
      35,22 kV dùng 2 đến 3 bát sứ
      110 kV dùng 6 đến 7 bát sứ
      220 kV dùng 12 đến 13 bát sứ
      500kV dùng 25 đến 26 bát sứ

13. The Following 2 Users Say Thank You to toantainang For This Useful Post:

Địa chỉ
      cung trăng
      Cảm ơn
      20
      Được cảm ơn 24 lần, trong 21 bài

Trích dẫn Gửi bởi ngochuyth Xem bài viết
      goi bên

nên kiểm tra coi có đúng như sau khong: 1 pha điện thế cao, 1 pha trung bình, 1 pha điện áp thấp, mà hiện tượng cao thấp khoảng 10-13 phần trăm là bạn nên gọi bên điện lực kiểm tra lai, đó là hiện tượng mất trung tính nguồn bạn ơi
      các bác cho em hỏi cách bảo vệ động cơ khi mất dây trung tính nha. nói luôn giup em cách bảo vệ nếu ko dùng thiết bị bao vệ mất pha nha. các bác. em là sinh viên nên ko rảnh mấy món nay cho lắm

Cảm ơn
      5
      Được cảm ơn 102 lần, trong 55 bài

Trích dẫn Gửi bởi tranthanhnghia2 Xem bài viết
      cái lách cách là phóng điện ý , còn cái vi vu thì cũng không hiểu là tiếng gì nữa , nghe như tiếng gió ý nhỉ , mà chú ý nhé , nghe thì nghe đứng cách xa nó 2m trở lên đó , không là tiêu
      Hêhê Quy trình kỹ thuật an toàn điện quy định khoảng cách cho phép đối với điện áp 500Kv là 4,5m, bác mà đứng cách 2m thì ô la la.

16. Những thành viên đã cảm ơn Lam_dien vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Thái Bình
      Cảm ơn
      19
      Được cảm ơn 493 lần, trong 118 bài

Hiện tượng phóng điện vầng quang (hay còn gọi là corola, điện vựng ...) là hiện tượng phóng điện quanh điện cực mũi nhọn (ấy là nói theo ngôn ngữ kỹ thuật), do không khí ẩm ướt, điện trường trên mặt dây dẫn tăng cao, có những chỗ dây bị xước tạo thành "cái gai" nên tại "mũi gai" xuất hiện vầng quang. Tiếng kêu rè rè bạn nghe thấy là do phóng điện trên bề mặt cách điện là chủ yếu đấy (tiếng phóng điện do vầng quang rất ít bởi vì người ta đã tính toán để giảm hoặc triệt tiêu nó rồi) còn tiếng vi vu có thể là do cường độ điện trường đường dây 500kV lớn (nghe nói có nơi nhà gần đường dây mà dùng bút thử điện hạ thế rờ vào đâu là đỏ ở đấy ... khiếp). Cái vòng đẳng thế các bạn nói là cái để cố định các dây phân pha (1 dây pha được phân thành nhiều sợi nên đường kính quy đổi của cả dây pha sẽ tăng lên do điện xoay chiều có hiệu ứng bề mặt nên dòng điện chủ yếu chạy ở mặt ngoài dây dẫn, biện pháp này nhằm giảm hoặc triệt tiêu hiện tượng vầng quang).
      Tri thức là của nhân loại! - Biển học là vô bờ!

18. The Following 2 Users Say Thank You to nguyenhoanui For This Useful Post:

Trang 3 của 20 Đầu tiênĐầu tiên 12345613 ... CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Thảo luận các vấn đề về trụ điện trong truyền tải
      Bởi goody2shoes_cr trong diễn đàn Truyền tải & Phân phối điện
      Trả lời: 49
      Bài cuối: 01-01-2015, 01:46
    2. Thảo luận - các cấp bảo vệ trong chống sét lan truyền
      Bởi vukhanhdu trong diễn đàn Hệ thống báo cháy - PCCC
      Trả lời: 12
      Bài cuối: 11-04-2014, 11:39
    3. Trợ giúp - hỏi về việc khám bệnh xem tình hình sức khỏe để làm trong truyền tải điện ạ
      Bởi em zai trong diễn đàn AN TOÀN LAO ĐỘNG
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 14-10-2013, 20:47
    4. Trợ giúp - giúp em bóc khối lượng của các móng trong các hệ thống truyền tải điện với
      Bởi tttsnhnk1 trong diễn đàn Truyền tải & Phân phối điện
      Trả lời: 5
      Bài cuối: 06-05-2013, 08:32
    5. Thảo luận về hiện tượng mất cân bằng pha trong truyền tải
      Bởi TRANHUUNGHI.1982 trong diễn đàn Truyền tải & Phân phối điện
      Trả lời: 10
      Bài cuối: 10-07-2012, 07:47

Tag của Chủ đề này