• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 4 của 4
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Cho hỏi về giá trị điện trở của đc DC

Công ty mình có 1 hệ thống trong đó đc DC có 4 điểm để cấp nguồn, 2 điểm là dây lớn có lẽ là nguồn chính, 2 điểm dây nhỏ có lẽ là nguồn kích từ, mình đo giá trị điện trở cuộn kích giá trị là R = vô cùng, giống như là bị đứt, vậy có phải là bị đứt không, khi cấp nguồn motor vẫn chạy nhưng nguồn báo quá tải. điện áp cuộn chính tụt còn 20v, như vậy tình hình này phải làm sao vậy pà con??

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Địa chỉ
      nhà của Papa và Maman
      Cảm ơn
      1,022
      Được cảm ơn 4,489 lần, trong 1,584 bài

Mặc định Ðề: Cho hỏi về giá trị điện trở của đc DC

Như vậy cuộn kích thích song song của anh đã bị hở mạch, nên mất kích từ song song. Nếu là máy kích từ hỗn hợp thì chỉ còn kích từ nối tiếp. Do thiếu kích từ nên động cơ bị quá dòng, và đường dây dẫn có điện trở hơi bị lớn, sụt áp nhiều.

Anh nên kiểm lại các mối nối của cuộn kích từ. Hy vọng các mối nối bị hở, cần nối lại. Rất có thể nếu đứt cho chạm chập cháy, anh phải quấn lại cuộn kích từ này.
      Nhóc thích xí xọn,
      Nhóc thích xì păm,
      Nhóc thích trêu các anh.
      Hi hi hi....

Địa chỉ
      sao mộc
      Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 6 lần, trong 3 bài

Trích dẫn Gửi bởi cô Nhóc Xem bài viết
      Như vậy cuộn kích thích song song của anh đã bị hở mạch, nên mất kích từ song song. Nếu là máy kích từ hỗn hợp thì chỉ còn kích từ nối tiếp. Do thiếu kích từ nên động cơ bị quá dòng, và đường dây dẫn có điện trở hơi bị lớn, sụt áp nhiều.

Anh nên kiểm lại các mối nối của cuộn kích từ. Hy vọng các mối nối bị hở, cần nối lại. Rất có thể nếu đứt cho chạm chập cháy, anh phải quấn lại cuộn kích từ này.
      đã báo cái lỗi này là loại motor dc có kích từ độc lập cô nhóc oi,,mà thực tế cái loại này sài biến tần để d/khiển thì phải xem lại tất cả từ inverter cho đến dc motor
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi hoainambp Xem bài viết
      Công ty mình có 1 hệ thống trong đó đc DC có 4 điểm để cấp nguồn, 2 điểm là dây lớn có lẽ là nguồn chính, 2 điểm dây nhỏ có lẽ là nguồn kích từ, mình đo giá trị điện trở cuộn kích giá trị là R = vô cùng, giống như là bị đứt, vậy có phải là bị đứt không, khi cấp nguồn motor vẫn chạy nhưng nguồn báo quá tải. điện áp cuộn chính tụt còn 20v, như vậy tình hình này phải làm sao vậy pà con??
      bác nên xem lại mấy con IGBT chăc nó bị die rồi
      Sửa lần cuối bởi quocthai; 05-02-2011 lúc 23:52. Lý do: sửa chi hiện rõ phần trích dẫn

Địa chỉ
      Cung trăng
      Cảm ơn
      1,147
      Được cảm ơn 3,853 lần, trong 1,432 bài

Hic, pác này sang thế, dùng biến tần để điều khiển DC Motor.

5. Những thành viên đã cảm ơn quocthai vì bài viết hữu ích:

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016