• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. Máy đo Fluke

Thiết bị điện Schneider

• Trang 4 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234567 ... CuốiCuối
    Kết quả 31 đến 40 của 77

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Ðề: Làm sao để công tơ điện chạy chậm lại! giá điện nhà trọ cao quá

Trích dẫn Gửi bởi nobita1989 Xem bài viết
      Có pro nào biết cách làm cho cái công tơ điện nhà em nó quay chậm không?

Cái công tơ điện nhà em là loại công tơ 1 pha 2 dây (EMIC)
      Em dùng khá nhiều mà giá điện lại đắt.

Có pác nào biết giúp em với nha!
      Thanks cả nhà.

Ra chợ mua một cục nam châm to để lên công tơ điện là xong

Cảm ơn
      132
      Được cảm ơn 122 lần, trong 85 bài

Góp ý đơn giản đây: pác xài EMIC thì lấy cái dây khấu chân 1 và 2 lại, giảm dòng vào đồng hồ.(chỉ xài với đồng hồ ko niêm chì nắp nhé)
      @Ngoài ra còn nhiều cách khác mà em là thầy đây. pác hối lộ rồi em chỉ cho.

Cảm ơn
      12
      Được cảm ơn 10 lần, trong 9 bài

Thiết kế một hệ thống như thế này : dùng một cánh quạt có gắn động cơ treo lên vị trí cao nhất của ngôi nhà để làm một máy phát điện gió, khi đó ta sẽ tạo ra được một dòng điện xoay chiều với tần số k ổn định.Tiếp theo bạn làm một mạch chỉnh lưu để biến đổi dòng điện xoay chiều đó thành dòng một chiều và nạp nó vào ăc quy.Việc tiếp theo bạn hãy làm một mạch nghịch lưu để chuyển dòng một chiều đó thành dòng điện xoay chiều tần số 50 HZ ổn định.Việc cuối cùng là đấu nối dòng điện bạn vừa tạo ra lên lưới quốc gia bằng cách hòa đồng bộ, nhớ là đấu sau đồng hồ nhé để nguồn điện do bạn tạo ra đó sẽ giúp quay ngược đồng hồ.Nếu máy phát của bạn đủ mạnh đồng hồ sẽ quay ngược nhiều có khi sẽ làm âm luôn tiền điện của tháng trước và khi đó cuối tháng điện lực còn phải trả lại tiền cho bạn nữa đó, vì bạn đã phát điện lên lưới quốc gia góp phần làm giảm tình trạng thiếu điện nghiêm trọng hiện nay.Ý tưởng của mình là vậy.chúc bạn thành công .Thân.

4. Những thành viên đã cảm ơn ca_map_sun_rang_de_thuong vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      :::Ho Chi Minh city University of Technology -[^.^]- Faculty of Electrical & Electronics Engineering
      Cảm ơn
      422
      Được cảm ơn 3,477 lần, trong 600 bài

Trích dẫn Gửi bởi usbbar8x Xem bài viết
      Ra chợ mua một cục nam châm to để lên công tơ điện là xong
      tui thề với bạn luôn , mua về mất tiền , chẳng có tác dụng đâu

Trích dẫn Gửi bởi Trumvosan Xem bài viết
      Góp ý đơn giản đây: pác xài EMIC thì lấy cái dây khấu chân 1 và 2 lại, giảm dòng vào đồng hồ.(chỉ xài với đồng hồ ko niêm chì nắp nhé)
      @Ngoài ra còn nhiều cách khác mà em là thầy đây. pác hối lộ rồi em chỉ cho.
      chỉ bậy bạ chập mạch chết người đó nha

các bác muốn đồng hồ chạy chậm thì tập cái tính tiết kiệm lại là được , thế là đồng hồ chạy chậm thôi , đơn giản thế mà sao ai cũng hỏi hết vậy
      HELLO

Cảm ơn
      9
      Được cảm ơn 39 lần, trong 19 bài

Muốn công to không chạy: Tắt ATM rồi đi nhậu.

Địa chỉ
      thanh hóa_thanh hóa
      Cảm ơn
      676
      Được cảm ơn 113 lần, trong 68 bài

ai mà ở nhà chủ trọ mà gà gà tí...........thì dùng khoan khoan lỗ nhỏ tí teo trên công tơ.............lấy kim chọc vào.hết quay lun........mà chủ nhà không phat hiện đâu....treo cao.ai nhìn thấy.mà gà mà

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 18 lần, trong 10 bài

Bạn có thể làm cho cái đồng hồ nó nằm nghiêng 1 tí là nó sẽ quay chậm ngay thôi.

Địa chỉ
      vungtau
      Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 3 lần, trong 3 bài

cần gì tháo công tơ ra vặn vít một vòng thì sài cả tháng hết có 5000 Đ thôi à.
      SÀI hay XÀI. Chính tả hay thật
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi thohaithoxuan Xem bài viết
      Ông này đc gọi là chuyên gia ăn cắp điện số 1 của miền trung.
      +++---o0o---+++

cần gì tháo công tơ ra vặn vít một vòng thì sài cả tháng hết có 5000 Đ thôi à. không tin cứ thử đi.
      "SÀI" ??? chính tả có từ xài thôi mà

Cảm ơn
      33
      Được cảm ơn 47 lần, trong 32 bài

Có thể bạn bị chính chủ nhà trọ lấy tiền từ việc căn chỉnh đồng hồ từ trước, tuy dùng ít nhưng đồng hồ vẫn quay nhanh.Thực ra để thực hiện được viêc căn chỉnh lại đồng hồ thi khó vì thứ nhất là nó treo trên cao và có thể cung do không gian nên minh khó có thể thực hiện vì mọi người có thể để ý thấy.để nhanh và đơn giản nhất thi bạn đấu nối trực tiếp không cho điện qua đồng hồ nữa ma cho chạy luôn vào nhà mình.khi nào gần đến hạn kiểm tra thì minh lai đấu lại cho nó.thế la ok

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Trích dẫn Gửi bởi nhockid Xem bài viết
      tui thề với bạn luôn , mua về mất tiền , chẳng có tác dụng đâu

chỉ bậy bạ chập mạch chết người đó nha

các bác muốn đồng hồ chạy chậm thì tập cái tính tiết kiệm lại là được , thế là đồng hồ chạy chậm thôi , đơn giản thế mà sao ai cũng hỏi hết vậy
      Không hề chập mạch đâu, vì nam châm điện để bên ngoài mà, cục nam châm càng lớn thì đồng hồ càng chậm

Trang 4 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234567 ... CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook