• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 3 của 3
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định các anh các bác giứp em tý ạ. em không phải dân điện mà thầy em ra thế này ạ

Bạn đang lựa chọn một máy biến áp để lắp đặt cho một trạm điện ở xã/phường nơi bạn

sinh sống. Biết rằng điện lưới nguồn là 6.3KV, 3 pha và xã/phường có 150 hộ gia đình với công

suất tiêu thụ điện như nhau (bạn tự giả sử thiết bị điện cho mỗi hộ gia đình). Từ đó ước lượng

điện năng tiêu thụ cho mỗi hộ dân và lựa chọn một hoặc nhiều máy biến áp với công suất phù

hợp. Tiêu chuẩn kỹ thuật nào bạn quan tâm khi chọn máy biến áp.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Re: các anh các bác giứp em tý ạ. em không phải dân điện mà thầy em ra thế này ạ

Hi bạn
      Mình không phải dân điện. Nên mình chỉ gợi bạn như thế này
      1- Tính điện năng tiêu thụ. Mình nghĩ bạn nên lên gôgle search nó sẽ ra một bản danh sách và chỉ việc chon- Mình cũng dùng cách này để tính điện năng trong nhà tiêu thụ.
      2- Máy biến áp nữa thì bạn search tiếp cũng sẽ ra. Không hiểu chỗ nào thì hỏi mọi người trả lời dễ hơn.
      Chắc bạn sẽ ghét câu trả lời này của mình.
      Chúc bạn nhanh chóng làm bài tập

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 35 lần, trong 33 bài

Mặc định Re: các anh các bác giứp em tý ạ. em không phải dân điện mà thầy em ra thế này ạ

Trích dẫn Gửi bởi hieudd04 Xem bài viết
      Bạn đang lựa chọn một máy biến áp để lắp đặt cho một trạm điện ở xã/phường nơi bạn

sinh sống. Biết rằng điện lưới nguồn là 6.3KV, 3 pha và xã/phường có 150 hộ gia đình với công

suất tiêu thụ điện như nhau (bạn tự giả sử thiết bị điện cho mỗi hộ gia đình). Từ đó ước lượng

điện năng tiêu thụ cho mỗi hộ dân và lựa chọn một hoặc nhiều máy biến áp với công suất phù

hợp. Tiêu chuẩn kỹ thuật nào bạn quan tâm khi chọn máy biến áp.
      chọn máy biến áp thì có vấn đề gì đâu? bạn cần tính toán ra công suất của các hộ rồi tính ra công suất S rồi chọn máy biến áp, chọn máy biến áp bạn cần quan tâm lưới của bạn sử dụng lưới bao nhiêu KV, ví dụ như bạn nói là lưới 6,3kv thì thường bạn chọn máy biến áp có cấp 6KV tuy nhiên hiện nay điện lực đưa dần về lưới 22kv do đó bạn chọn máy biến áp có 2 nấc đầu vào ví dụ bạn tính ra được máy biến áp 250kva thì sẽ là máy biến áp 250kva - 6(22)/0,4kv
      Trang download tài liệu hay
      tailieukythuatfree.blogspot.com

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016