• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
    Kết quả 11 đến 20 của 27
      Địa chỉ
      Đà Nẵng
      Cảm ơn
      276
      Được cảm ơn 534 lần, trong 258 bài

Mặc định Ðề: GỬI MEMBER webdien.com về TIẾNG VIỆT CÓ DẤU - ý thức của các bạn???

âyyyyyyyy
      thui các bác ơi e thấy nói vậy là đủ ùi cứ theo những nguyên tắc

1 - ĐỀ NGHỊ CÁC THÀNH VIÊN VIẾT TIẾNG VIỆT CÓ DẤU
      2 - VIẾT ĐÚNG CHUYÊN MỤC, CHỦ ĐỀ VÀ GHI RÕ TIÊU ĐỀ
      3 - KHÔNG SPAM
      4 - VI PHẠM SẼ NHẮC NHỞ, XÓA BÀI, TIẾP DIỄN SẼ BAN NICK

cứ thế mà làm thẳng tay

"VI PHẠM SẼ NHẮC NHỞ, XÓA BÀI, TIẾP DIỄN SẼ BAN NICK"
      Quân tử thảng đãng đãng
      Tiểu nhân trường thích thích

2. Những thành viên đã cảm ơn nganhdiencolen vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Tây Sơn - Bình Định
      Cảm ơn
      34
      Được cảm ơn 96 lần, trong 40 bài

Mặc định Ðề: GỬI MEMBER webdien.com về TIẾNG VIỆT CÓ DẤU - ý thức của các bạn???

Có những bài viết tiếng việt không dấu còn đọc và hiều được , nguy hiểm hơn là những bài viết có dấu đọc được mà không biết viết cái gì thì đúng là chết thiệt .

4. Những thành viên đã cảm ơn Xuân Trường vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Đồng Nai
      Cảm ơn
      301
      Được cảm ơn 694 lần, trong 405 bài

Trích dẫn Gửi bởi Tiểu Thư Kiêu Kỳ Xem bài viết

Hê hê, hok bít nhoa, nhưng mà có 1 số member còn ko biết cách xài diễn đàn, hok bít đọc private và mess nữa cơ. Hỏng hỉu lun, dzậyy thì nhắc có mà chục lần cũng ko đến tai họ.
      Có biện pháp gì hem cả nhà????
      Gửi private message vài lần mà k đọc, k phản hồi thì chém luôn chứ sao giờ, đưa tên và lý do lên bảng phong thần luôn, nếu ai phản ứng thì tạo nick khác rồi lên trao đổi.
      Xem nội qui box Hỏi đáp về điện tại đây:
      http://webdien.com/d/showthread.php?t=12077

6. Những thành viên đã cảm ơn lightingbolt vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Đồng Nai
      Cảm ơn
      301
      Được cảm ơn 694 lần, trong 405 bài

Trích dẫn Gửi bởi Xuân Trường Xem bài viết
      Có những bài viết tiếng việt không dấu còn đọc và hiều được , nguy hiểm hơn là những bài viết có dấu đọc được mà không biết viết cái gì thì đúng là chết thiệt .
      Chỉ còn cách hỏi lại lần nữa xem chủ bài viết muốn nói điều gì thôi, trong DD này cũng có vài bài viết như vậy rồi.
      Xem nội qui box Hỏi đáp về điện tại đây:
      http://webdien.com/d/showthread.php?t=12077

8. Những thành viên đã cảm ơn lightingbolt vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      HCM City
      Cảm ơn
      245
      Được cảm ơn 1,735 lần, trong 237 bài

Việc k có bộ gõ nên k viết có dấu được là vô lý, trong DD có tích hợp sẵn bộ gõ mà.
      Bác nói chính xác, admin mà quên điều đó sao ta, hay là lấy lý do cắc cớ ah.
      Ôi vấn đề này nói rồi nói mãi nói hoài mà vẫn thế ah các bác ơi. Em đã gõ dấu sửa bài cho bao nhiêu rồi, hôm trước có góp ý với các bác về vấn đề các topic có tựa đề là help với giúp... nhìn là không muốn xem tý nào cả.

Theo mình nghĩ tình trạng này dường như có thói quen từ các bạn bây giờ đó, việc chát chít, nhắn tin trên di động.... và đồng thời do lười nữa làm cho các bạn bây giờ chẳng muốn gõ dấu nữa.

Ôi dạo này cứ thỉnh thoảng nghe "người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam" vậy chả nhẽ cái này lại rêu là " người VN ưu tiên dùng tiếng VN " ah.
      Ngày xưa mình đi học, chữ mình xấu tệ như gà bới ấy thầy cô dạy văn chấm bài hay nhắc nhở là viết là để tôn trọng người đọc, viết sao để người khác đọc được, vậy thì các bạn viết bài phải tôn trọng người đọc viết sao phải để người đọc hiểu một cách nhanh chóng dễ dàng mới có thể giúp các bạn nhiệt tình được chứ.
      Các bạn là người trí thức hãy viết có dấu trước đã để người đọc dễ hiểu, chứ về tiếng Việt còn nhiều cái để nói lắm.
      Mong các bạn trong diễn đàn cùng nhau tạo nên nét đẹp của webdien của dân điện Việt Nam nhé.
      Người VN ưu tiên gõ tiếng Việt Nam nhé.
      Mail: minhtuan1412@webdien.com
      Yahoo:minhtuan22_2004
      1 - Đề nghị viết Tiếng Việt có dấu
      2 - Viết đúng chuyên mục, chọn kiểu phân loại bài và ghi tiêu đề rõ ràng
      3 - Cố tình vi phạm, cho leo cột điện 30 ngày

10. The Following 3 Users Say Thank You to minhtuan1412 For This Useful Post:

Địa chỉ
      Tây Sơn - Bình Định
      Cảm ơn
      34
      Được cảm ơn 96 lần, trong 40 bài

Nay mai đăng ký nick mới đăng ký có dấu rõ ràng cho nó tiếng việt. Nick không có dấu khó đọc quá.......

Cảm ơn
      1,746
      Được cảm ơn 851 lần, trong 398 bài

Trích dẫn Gửi bởi Xuân Trường Xem bài viết
      Nay mai đăng ký nick mới đăng ký có dấu rõ ràng cho nó tiếng việt. Nick không có dấu khó đọc quá.......
      Nick là cái đại diện cho mình, nick thì ko thể gọi là có dấu. Em nghĩ anh đang cố tình lách luật thì phải anh nhỉ?? Sao phải bênh vực nhiệt tình vậy???
      Thích đy chơy, ăn quả bơ, độy mũ phớt

13. Những thành viên đã cảm ơn Tiểu Thư Kiêu Kỳ vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      WebDien Co., Ltd
      Cảm ơn
      884
      Được cảm ơn 1,344 lần, trong 260 bài

P/s : có 1 người đang làm việc ở nước ngoài không viết được tiếng việt đã nhờ em sửa lại bài có dấu nhưng giờ em không còn là admin nữa nên không sửa được , chắc bác này bị treo cổ lên quá.
      Webdien có tích hợp bộ gõ, nằm chình ình phía dưới khung trả lời. Là người VN làm ở đâu thì cũng biết chứ? Treo là phải treo rồi!

Viết tiếng việt không dấu với tự động viết tắc , viết chữ không ra chữ, số không ra số , tiếng việt không ra tiếng việt , tiếng anh không ra tiếng anh ( hoặc 1 thứ tiếng nào đó ) có giống nhau không ???
      Thế nào gọi là bản sắc tiếng việt ??? thế nào là sự trong sáng của tiếng việt ???
      Bản sắc cơ bản nhất là viết cho có dấu và đúng chính tả.

Cái này thì cũng chết thiệt.

Nick của bạn có dấu rồi mà, hay muốn treo nick này lên, để tạo 1 nick có dấu khác???

Tóm lại, tôi thấy ý kiến "Viết Tiếng Việt có dấu" là chính xác, và nên kêu gọi, cũng như anh em nên ủng hộ, thắc mắc làm chi nữa, rõ như ban ngày.

Chúc vui.
      0977.960.960 ( Mr.Long)
      Yahoo/Skype: nguyenlongdp
      Email: info@webdien.com

15. The Following 2 Users Say Thank You to nguyenlongdp For This Useful Post:

Địa chỉ
      Cung trăng
      Cảm ơn
      1,184
      Được cảm ơn 3,913 lần, trong 1,469 bài

Có những trường hợp sử dụng điện thoại, palm top... hoặc các máy dùng Linus, mà dùng mấy trình duyệt đơn giản, không gõ được tiếng Việt. Cũng cần thông cảm. Một vài lần thì nhắc nhở.

17. The Following 4 Users Say Thank You to quocthai For This Useful Post:

Địa chỉ
      thg thật
      Cảm ơn
      335
      Được cảm ơn 532 lần, trong 280 bài

Trích dẫn Gửi bởi quocthai Xem bài viết
      Có những trường hợp sử dụng điện thoại, palm top... hoặc các máy dùng Linus, mà dùng mấy trình duyệt đơn giản, không gõ được tiếng Việt. Cũng cần thông cảm. Một vài lần thì nhắc nhở.
      Vậy thì ghi chú thêm là "tôi đang dùng điện thoại, mong các bác thông cảm", hê hê.
      ĐIỆN không bao giờ được rút kinh nghiệm
      nmqpower@webdien.com

19. Những thành viên đã cảm ơn nmqpower vì bài viết hữu ích:

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Diary in English of member webdien.com
      Bởi longVN trong diễn đàn NGOẠI NGỮ CHO DÂN ĐIỆN
      Trả lời: 153
      Bài cuối: 28-07-2018, 14:15
    2. Cảm nhận của member về webdien qua các chặng đường :X
      Bởi thangtdh trong diễn đàn Dân Điện và cuộc sống