• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 27
      Cảm ơn
      113
      Được cảm ơn 242 lần, trong 127 bài

Exclamation GỬI MEMBER webdien.com về TIẾNG VIỆT CÓ DẤU - ý thức của các bạn???

Gửi các member webdien.com !
      Tôi vốn ko thích liên quan đến mấy chuyện ''góp í, tư vấn" nhưng các bạn "buộc lòng" khiến tôi phải viết ra mấy lời này.

Như tôi đã nói ở trên,TIẾNG VIỆT CÓ DẤU - ý thức của member??? Các bạn nghĩ sao khi đọc đoạn văn này
      Mấy hôm nay Hà nội mưa,cô bạn xóm trọ nhận được tin nhắn ''Em ranh khong?qua phong cat long chim anh cai''.
      đọc xong tin nhắn,cô bạn :batngo: bởi vì bạn ý dịch là ''Em rảnh không? Qua cắt lông chim anh cái''
      Trong khi nghĩa của tin nhắn là ''em rảnh không?qua cất lồng chim anh cái'' (anh này nuôi một con Sáo,đi chơi trời mưa nên nhờ cô ta cất hộ lồng chim)
      Tiện đây post mấy mẫu tin nhắn kiểu kiểu như vậy.
      1.Một cô gái nhắn tin cho người yêu như sau: ''Anh oi! em dang coi quan, anh den ngay nhe, muon lam roi... tien the anh ghe mua bao moi luon nhe, o quan toan bao cu. ma thoi, khoi can mua bao, em mat kinh roi, em khong nhin duoc dau. Nhanh len anh nhe, muon lam roi...''
      Dịch sang như sau: Anh ơi! em đang coi quán, anh đến ngay nhé, muộn lám rồi... tiện thể anh ghé mua báo mới luôn nhé, ở quán toàn báo cũ. Mà thôi, khỏi cần mua báo, em mất kính rồi, em không nhìn được đâu. Nhanh lên anh nhé, muộn lám rồi... ( bản dịch chính xác là như vậy, ai nghĩ bậy điên ráng chịu :cuoideu
      2.''Dao nao cung la dao. Dao Cao Dai cung la dao.''
      bản dịch:
      -Đạo nào cũng là đạo. Đạo Cao Đài cũng là đạo.
      -Dao nào cũng là dao. Dao cạo dài cũng là dao
      -Đảo nào cũng là đảo, đảo cáo đái cũng là đảo.
      3.''bao cao su co dan rach gay tran dich trong co the''
      bản dịch:
      "báo cáo sự cố dãn rách gây tràn dịch trong cơ thể"
      4.Tựa đề bài thơ ''VO DE)
      bản dịch: Vô đề, Vợ đẻ, Vỡ Đê...
      5 . Con gửi tin nhắn cho bố như sau: "Bo oi, o nha me om nguoi yeu,bo co dau khong?"Ông bố tức tốc về nhà ngay với vẻ mặt hằm hằm vì dịch tin nhắn như sau: "Bố ơi, mẹ ở nhà ôm người yêu,bố có đau không?" Thực ra ông con viết như sau :"Bố ơi, mẹ ở nhà ốm người yếu,bố có dầu không?"
      Tác hại của Tiếng Việt ko dấu cũng như Việc Giữ Gìn Bản Sắc Dân Tộc Việt chính là ở đây. Các bạn là những con người Có í thức không khi ngay dưới bài viết của các bạn, admin đã nhắc nhở
      1 - ĐỀ NGHỊ CÁC THÀNH VIÊN VIẾT TIẾNG VIỆT CÓ DẤU
      2 - VIẾT ĐÚNG CHUYÊN MỤC, CHỦ ĐỀ VÀ GHI RÕ TIÊU ĐỀ
      3 - KHÔNG SPAM
      4 - VI PHẠM SẼ NHẮC NHỞ, XÓA BÀI, TIẾP DIỄN SẼ BAN NICK
      rành rành ra đây mà ý thức của các bạn quá kém.
      Đọc những bài k0 dấu tui muốn Chửi.Vậy mà những topic ko dấu vẫn được nhiệt tình trả lời?

Để hiện tượng này ko còn tồn tại ở diễn đàn, đề nghị admin:

• Các bài p0st k0 dấu sẽ dell dù cho có nội dung cần thiết cho topic.
      • Các topic mà chủ topic viết ko dấu, dell ngay lập tức. Đề nghị các bạn không trả lời lại những topic Vô Í Thức Làm Mất Bản Sắc Tiếng Việt Của Dân VIỆT NAM ta .

Các bạn nghĩ sao??????????????????

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cứ ăn chơi cho hết đời trai trẻ
      Rồi âm thầm lặng lẽ đạp xích lô

2. The Following 5 Users Say Thank You to obama For This Useful Post:

Cảm ơn
      113
      Được cảm ơn 242 lần, trong 127 bài

Mặc định Ðề: GỬI MEMBER webdien.com về TIẾNG VIỆT CÓ DẤU - ý thức của các bạn???

Ý thức của các bạn k0 chỉ về việc viết k0 dấu mà còn tồn tại ở việc p0st sai box và spam các topic.
      Tôi vô cùng " ngứa mắt" khi các topic về chuyên nghànnhh điện được các bạn ''thả ra" ở những box k0 liên quan về điện như '' tuyển dụng, góc chém gió, tình trường...". Các bạn nghĩ sao về việc xả rác bừa bãi vậy?

Nếu nói con người ta đui, mù còn chấp nhận được. Các bạn có mắt, có tai, có tay ... đầy đủ hơn họ mà ý thức của các bạn còn tồi tệ hơn cả những con người tàn tật.

Phải chăng ý thức của các bạn TÀN TẬT rồi? Có lẽ Tàn Tật Về Ý THỨC là điều mà những người VN đang có nhiều hơn là TÀN TẬT VỀ THỂ XÁC?
      Cứ ăn chơi cho hết đời trai trẻ
      Rồi âm thầm lặng lẽ đạp xích lô

4. Những thành viên đã cảm ơn obama vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Đà Nẵng
      Cảm ơn
      276
      Được cảm ơn 534 lần, trong 258 bài

Mặc định Ðề: GỬI MEMBER webdien.com về TIẾNG VIỆT CÓ DẤU - ý thức của các bạn???

hi các bác khi e đọc bài này ùi thì cũng cho e sorry e cũng có một bài post nhầm em cần tìm tài liệu về điện lạnh nhưng lại post nhầm vào cuộc sống quanh ta
      mong admin xóa bài đó hộ e e có sữa nội dung nhưng chủ đề thì ko delete dc
      mong các bác thứ thứ cho>
      còn hiện tượgn quảng cáo hay tiếng việt ko dấu thì e cũng có đệ nghị rùi nhưng chắc các mod với admin cũng ko thể quản lý hết đc.
      e có đọc một bài của TTKK với nội dung nếu chúng ta đọc đc bài nào post không đúng toppic hay quảng cáo tùm lum thì các member cứ coppy đường link về cho admin sẽ xử lý.
      e thấy ý kiến đó hay các bác cùng làm nha.
      Quân tử thảng đãng đãng
      Tiểu nhân trường thích thích

Địa chỉ
      WebDien Co., Ltd
      Cảm ơn
      884
      Được cảm ơn 1,344 lần, trong 260 bài

Cảm ơn ý kiến của các bạn.
      Mình cũng rất khó chịu khi đọc những bài không dấu và post sai vị trí, spam.
      Mình đã xóa cũng nhiều. Ban nick vô số.
      BQT cũng đã nhắc nhở, thông báo nhiều.
      Hình như vẫn chưa đủ.
      Chắc phải mạnh tay và lạnh lùng hơn, cũng như đi sâu, đi sát hơn.
      0977.960.960 ( Mr.Long)
      Yahoo/Skype: nguyenlongdp
      Email: info@webdien.com

Địa chỉ
      :::Ho Chi Minh city University of Technology -[^.^]- Faculty of Electrical & Electronics Engineering
      Cảm ơn
      421
      Được cảm ơn 3,745 lần, trong 604 bài

Trích dẫn Gửi bởi nguyenlongdp Xem bài viết
      Chắc phải mạnh tay và lạnh lùng hơn, cũng như đi sâu, đi sát hơn.
      Trích dẫn Gửi bởi obama
      Các bài p0st k0 dấu sẽ dell dù cho có nội dung cần thiết cho topic.
      Cần phải làm ngay như vậy. việc p0st sai box và spam các topic cũng cần dell ngay lập tức mà ko cần phải move cho đúng topic. Nhất là p0st vô các box của tâm tình dân điên nặng, góp í phản hồi, ...v.v... ( những box phục vụ cho mục đích ngoài việc học hỏi về chuyên nghànnhh ...)
      HELLO

Địa chỉ
      Tây Sơn - Bình Định
      Cảm ơn
      34
      Được cảm ơn 96 lần, trong 40 bài

không nên xóa và dell liền , nhắc nhở 1 , 2 lần đã. các bài viết cho nó xuống box " riêng 1 góc trời - thùng rác " làm sao không hiện lên trên top là được. sau 1 thời gian sẽ phân loại và xóa .
      P/s : có 1 người đang làm việc ở nước ngoài không viết được tiếng việt đã nhờ em sửa lại bài có dấu nhưng giờ em không còn là admin nữa nên không sửa được , chắc bác này bị treo cổ lên quá.

9. Những thành viên đã cảm ơn Xuân Trường vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      nơi tình yêu bắt đầu ♥
      Cảm ơn
      109
      Được cảm ơn 159 lần, trong 87 bài

Trích dẫn Gửi bởi Xuân Trường Xem bài viết
      không nên xóa và dell liền , nhắc nhở 1 , 2 lần đã. các bài viết cho nó xuống box " riêng 1 góc trời - thùng rác " làm sao không hiện lên trên top là được. sau 1 thời gian sẽ phân loại và xóa .
      P/s : có 1 người đang làm việc ở nước ngoài không viết được tiếng việt đã nhờ em sửa lại bài có dấu nhưng giờ em không còn là admin nữa nên không sửa được , chắc bác này bị treo cổ lên quá.
      Nếu ko viết đc dấu có thể cài phần mềm, ko lẽ vì vậy mà kêu ka. còn ko có phần mềm thì dow, ko dow thì khi viết bài nhớ ps rõ hoàn cảnh.
      em ủng họ phải lạnh lùng bởi tình trạng nè diễn ra ở diễn đàn ta 3 năm nay rùi.
      chướng tai
      gai mắt dzô cùng tận
      phải mạnh tay thì web mới có nền nếp, kỷ luật.
      cứ lần khân hoài là ... như người ta nói '' nhờn với chó, chó liếm mặt"

Địa chỉ
      Đồng Nai
      Cảm ơn
      301
      Được cảm ơn 694 lần, trong 405 bài

Trích dẫn Gửi bởi Xuân Trường Xem bài viết
      Nên cảnh cáo trước đã, nếu tái phạm 1 lần sẽ ban nick 1-2 ngày, tái phạm nữa chém thẳng, chém mạnh tay quá sẽ dễ gây ý kiến phản ứng mạnh của các mem.

Việc k có bộ gõ nên k viết có dấu được là vô lý, trong DD có tích hợp sẵn bộ gõ mà.
      Xem nội qui box Hỏi đáp về điện tại đây:
      http://webdien.com/d/showthread.php?t=12077

12. Những thành viên đã cảm ơn lightingbolt vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      1,746
      Được cảm ơn 851 lần, trong 398 bài

Trích dẫn Gửi bởi lightingbolt Xem bài viết
      Nên cảnh cáo trước đã, nếu tái phạm 1 lần sẽ ban nick 1-2 ngày, tái phạm nữa chém thẳng, chém mạnh tay quá sẽ dễ gây ý kiến phản ứng mạnh của các mem.

Việc k có bộ gõ nên k viết có dấu được là vô lý, trong DD có tích hợp sẵn bộ gõ mà.
      Hê hê, hok bít nhoa, nhưng mà có 1 số member còn ko biết cách xài diễn đàn, hok bít đọc private và mess nữa cơ. Hỏng hỉu lun, dzậyy thì nhắc có mà chục lần cũng ko đến tai họ.
      Có biện pháp gì hem cả nhà????
      Thích đy chơy, ăn quả bơ, độy mũ phớt

Địa chỉ
      Tây Sơn - Bình Định
      Cảm ơn
      34
      Được cảm ơn 96 lần, trong 40 bài

Viết tiếng việt không dấu với tự động viết tắc , viết chữ không ra chữ, số không ra số , tiếng việt không ra tiếng việt , tiếng anh không ra tiếng anh ( hoặc 1 thứ tiếng nào đó ) có giống nhau không ???
      Thế nào gọi là bản sắc tiếng việt ??? thế nào là sự trong sáng của tiếng việt ???
      Mất Bản Sắc Tiếng Việt Của Dân VIỆT NAM

15. Những thành viên đã cảm ơn Xuân Trường vì bài viết hữu ích:

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Diary in English of member webdien.com
      Bởi longVN trong diễn đàn NGOẠI NGỮ CHO DÂN ĐIỆN
      Trả lời: 153
      Bài cuối: 28-07-2018, 14:15
    2. Cảm nhận của member về webdien qua các chặng đường :X
      Bởi thangtdh trong diễn đàn Dân Điện và cuộc sống
      Trả lời: 72