• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 9 của 9
      Cảm ơn
      16
      Được cảm ơn 7 lần, trong 5 bài

Cảm ơn
      74
      Được cảm ơn 264 lần, trong 110 bài

Mặc định Ðề: các pro chỉ em với

Vấn đề là ở cái role thời gian ấy. Xin hỏi Pác là khi Start K1->K2, Khi Stop K1->k2 hay là K2->K1
      Mua bán, sửa chữa, cho thuê PLC S7-200, 300, Biến tần AC Driver, DC Driver...
      HP: 0979682827
      http://cde-autech.com

Cảm ơn
      16

tất nhiên là k1 >> k2
      phân tích thì có vẻ không có vấn đề mấy. nhưng khi lắp vào thì khởi động đc, nhưng không dừng đc

Cảm ơn
      74

Pác có thể xem lại cách đấu đây điều khiển kỹ lại đi. Mạch của Pác tui mô phỏng chạy ngon không vấn đề gì cả

Cảm ơn
      16

thank bác cái. mà bác cho em hỏi chút.
      trên contactor e đang dùng ngoài các tiếp điểm động lực ra, chỉ có 2 cái tiếp điểm thường mở, và 2 tiếp điểm thường đóng bên mạch điều khiển thôi. Nhưng hình trên em có 3 cái tiếp điểm thường mở của CTT K1. nếu mà em lắp chung nó vào thì liệu có vấn đề gì không

Địa chỉ
      Đà Nẵng
      Cảm ơn
      277
      Được cảm ơn 534 lần, trong 258 bài

động cơ do k2 diều khiển ko dừng được là đúng rồi
      vì bạn đặt nút off sau cuộn dây congtacto k1 nên khi nhấn nút off thì chỉ có k1 mất điện. khi đã thực hiện xong quá trình khởi động tức k1 k2 và cuộn dây rơle thời gian đều đang có điện nên khi nhấn off thì k2 vẩn được cung cấp dòng qua tiếp điềm thường đóng của rơle thời gian và tiếp điểm thường mở k2 lúc này thực hiện chức năng duy trì rồi.
      bạn có thể dùng rơle on-offf delay là được như vậy số lượng tiếp điểm cũng ít mà.
      Quân tử thảng đãng đãng
      Tiểu nhân trường thích thích

7. Những thành viên đã cảm ơn nganhdiencolen vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      74

Trích dẫn Gửi bởi nganhdiencolen Xem bài viết
      động cơ do k2 diều khiển ko dừng được là đúng rồi
      vì bạn đặt nút off sau cuộn dây congtacto k1 nên khi nhấn nút off thì chỉ có k1 mất điện. khi đã thực hiện xong quá trình khởi động tức k1 k2 và cuộn dây rơle thời gian đều đang có điện nên khi nhấn off thì k2 vẩn được cung cấp dòng qua tiếp điềm thường đóng của rơle thời gian và tiếp điểm thường mở k2 lúc này thực hiện chức năng duy trì rồi.
      bạn có thể dùng rơle on-offf delay là được như vậy số lượng tiếp điểm cũng ít mà.
      Khi thực hiện xong quá trình khởi động thì cuôn dây của Rơle thời gian đã mất điện pác ah? đường cấp nguồn cho role thời gian này khóa chéo như thế thì K1, K2 (ON) thì làm sao cuôn dây rơle này có điện được hả Pác. Tui mô phỏng mạch này chạy ngon lành, Chắc Thanhqutu đấu dây điều khiển có vấn đề rồi
      trên contactor e đang dùng ngoài các tiếp điểm động lực ra, chỉ có 2 cái tiếp điểm thường mở, và 2 tiếp điểm thường đóng bên mạch điều khiển thôi. Nhưng hình trên em có 3 cái tiếp điểm thường mở của CTT K1. nếu mà em lắp chung nó vào thì liệu có vấn đề gì không

Pác có thể dùng thêm rơle trung gian nối chung với K1 để lấy tiếp điểm phụ. Nếu đấu chung thì nguyên lý mạch sẽ sai với ý đồ của Pác

9. Những thành viên đã cảm ơn anhtanmt vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      14
      Được cảm ơn 118 lần, trong 64 bài

Trích dẫn Gửi bởi ThanhQuyTu Xem bài viết
      Như vậy không được đâu. Bạn phải thêm tiếp điểm phụ hoặc rơle trung gian nữa.

CườngKim

11. Những thành viên đã cảm ơn bkc vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

hình như bác nhầm rùi. vì khi khởi động rùi thì thiếp điểm thường đóng mở chậm đă mở rùi. vậy khi ấn off thì vẫn dừng mà. theo nguyên lý em cho rằng vậy
      Kato

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016