• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. Nhận ngay TÚI DỤNG CỤ CHUYÊN DỤNG FLUKE

Schneider Electric

• Trang 53 của 53 Đầu tiênĐầu tiên ... 34350515253
    Kết quả 521 đến 530 của 530
      Cảm ơn
      10

Mặc định Ðề: Thảo luận về trung tính, nối đất trong truyền tải và phân phối điện

bác nào bik ở quận bình thạnh có bán sách "Hướng dẫn thiết kế lắp đặt điện theo tiêu chuẩn quốc tế IEC" không,em ở đn định nhờ đứa pạn mua gửi về mà k bik ở đâu bán

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Ðề: Thảo luận về trung tính, nối đất trong truyền tải và phân phối điện

trên lý thuyết thì dòng trên dây trung tính bằng 0. tuy nhiên dòng trên các pha không thể nào cân bằng được. vì vậy ng ta mới dùng dây trung tính lớn

Cảm ơn
      37
      Được cảm ơn 39 lần, trong 35 bài

Trích dẫn Gửi bởi tan21592 Xem bài viết
      bác nào bik ở quận bình thạnh có bán sách "Hướng dẫn thiết kế lắp đặt điện theo tiêu chuẩn quốc tế IEC" không,em ở đn định nhờ đứa pạn mua gửi về mà k bik ở đâu bán
      hizzz...bửa đó trường em có bán...sách cũ,bán rẻ như cho luôn...mà em toàn xài sách mượn của thư viện nên hổng có mua..bây giờ chắc hết rồi quá

Cảm ơn
      3

Dây trung tính cơ bản nhỏ hơn dây pha. Nhưng với các phụ tải có sóng hài cao (Chỉnh lưu, lò hồ quang) thì dây trung tính sẽ được tính toán kĩ để chịu dòng sóng hài 3,5... nên có lúc sẽ > dây pha.

Cảm ơn
      0

Cần trợ giúp gấp : máng đèn công ty em bật công tắc điện không sáng. kiểm tra dây mát của công tắc thì thấy đỏ lửa, em nghĩ là mất mát. Nhưng e đang gặp khó khăn trong việc tìm vị trí bị hỏng. khó quá ai giúp e với

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 12 lần, trong 11 bài

Trích dẫn Gửi bởi nhanvu91 Xem bài viết
      Cần trợ giúp gấp : máng đèn công ty em bật công tắc điện không sáng. kiểm tra dây mát của công tắc thì thấy đỏ lửa, em nghĩ là mất mát. Nhưng e đang gặp khó khăn trong việc tìm vị trí bị hỏng. khó quá ai giúp e với
      Thì mò lên trần mà tìm thôi chứ biết làm sao nữa

Địa chỉ
      Tuy Hòa
      Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 19 lần, trong 12 bài

Mặc định Ðề: Dây Trung Tính

Trích dẫn Gửi bởi nhockid Xem bài viết
      đây là câu hỏi của bạn linh1980
      với mạng 3 pha 4 dây khi thiết kế người ta đều tính toán sao cho phụ tải đạt >60% đối xứng. khi phụ tải đối xúng thì dòng chạy trong dây trung tính khá nhỏ nên cho dây trung tính thường bằng 1/2 dây pha. vừa đãm bảo tính kinh tế là tiết kiệm vật liệu dây dẫn vừa đãm bảo yêu cầu kỹ thuật.
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi nhanvu91 Xem bài viết
      cái này ngoài hư hỏng mà em thường nói, em xem lại có lộn đầu không vì hồi trước anh dẫ từng gặp rồi phích dắt bóng 1 lại đấu qua bóng 2 kết quả mất gần 1h mới tìm ra/
      LeeTaam:điện không có kinh nghiệm để đúc rút,
      cái giá phải trả rất đắt. xin lưu ý.

Cảm ơn
      23

Mặc định Re: Thảo luận về trung tính, nối đất trong truyền tải và phân phối điện

Bạn phải chỉ dẫn rõ là: Tổng là tổng vec tơ, chứ không phải tổng đại số đâu nhé.
      Tổng đại số thì nếu thế dây trung tính phải gấp 3 lần là ít!
      Thân!

Cảm ơn
      0

Mặc định Re: Dây Trung Tính

Trích dẫn Gửi bởi nhockid Xem bài viết
      đây là câu hỏi của bạn linh1980
      Bởi vì dây trung tính dòng nhở hơn rất nhiều lần so với dây pha.đường dây đang hoạt động bạn sờ vào dây trung tính cũng k sao

Cảm ơn
      0

Mặc định Re: Ðề: Thảo luận về trung tính, nối đất trong truyền tải và phân phối điện

Trích dẫn Gửi bởi CanhChimMa Xem bài viết
      Dây trung tính nếu không nối đất, mà chạm 1 pha (ngắn mạch) thì dây trung tính gần như nối hoàn toàn vào dây pha, không đi qua phụ tải, do vậy dây trung tính mang điện áp ở pha đó. Nếu nối vỏ thiết bị với dây trung tính này=> điện áp trên vỏ = áp dây trung tính tại điểm đó =~ áp pha. Chân bạn thì dưới đất (áp 0) => điện áp đặt lên người bạn ngang với sờ vào dây pha
      ủa, mình chỉ thấy nối vỏ bằng dây te (PE) chứ có ai nối dây trung tính vào vỏ đâu ???

Trang 53 của 53 Đầu tiênĐầu tiên ... 34350515253

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Thảo luận - các cấp bảo vệ trong chống sét lan truyền
      Bởi vukhanhdu trong diễn đàn Hệ thống báo cháy - PCCC
      Trả lời: 12
      Bài cuối: 11-04-2014, 11:39
    2. Thảo luận về hiện tượng mất cân bằng pha trong truyền tải
      Bởi TRANHUUNGHI.1982 trong diễn đàn Truyền tải & Phân phối điện
      Trả lời: 10
      Bài cuối: 10-07-2012, 07:47
    3. Tìm đề tài đồ án cung truyền tải điện trung thế
      Bởi nobita@ trong diễn đàn ĐỒ ÁN - LUẬN VĂN TỐT NGHIỆP
      Trả lời: 8
      Bài cuối: 20-09-2010, 23:25
    4. mạng truyền tải-ch1-Đại số ma trận ứng dụng trong giải tích mạng.
      Bởi nhockid trong diễn đàn HỌC TRỰC TUYẾN CÙNG WEBDIEN
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 13-03-2010, 16:27

Tag của Chủ đề này