• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 2 của 2
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Xin ý kiến các bác về thiêt bị lò nung cao tần dùng đèn điện tử.

Chào các bác!
      Hiện tại em đang bế tách toàn tập vụ sửa cái lò cao tần dùng đèn điện tử. Mạo muội lên đây hỏi các bác xem bác nào biết( bác nào rành về đèn điện tử chắc cũng biết em đoán thế hii) giúp em với, cũng là để anh em cùng trao đổi tích lũy kiến thức. Em nói qua về cái lò cao tần. Về cơ bản nó dùng đèn điện tử tạo một mạch dao động có tần số rất cao sau đó phối hợp với 1 biến áp biến áp này nối với vòng cảm ứng vật cần nung, tôi được đặt trong vòng cảm ứng này do cảm ứng điện từ nên bề mặt chi tiết có dòng xoáy Fuco đốt nóng chi tiết. Em đính kèm ảnh sơ đồ của nó các bác xem giúp em Hiện tại nó bị hiện tượng khi thợ thao tác ấn nút gia nhiệt tức là mở các tiếp điểm 1CJ3 41-42 cắt âm cực cấp vào lưới đèn thì con rơle 1JG tại mạch cầu chỉnh lưu cao áp tác động ngắt luôn phần điện áp cao áp này không cấp cho anot đèn nữa mặc dù điện áp anot em chỉ để 2,5kV đồng hồ kV chỉ.Sau mấy ngày lần mò tăng cường cách điện cho 1 số chỗ không được, em đã thay đèn mới nhưng khi thay vào thì gia nhiệt được 5-10 phút nhưng rất yếu chi tiết nung lâu không đỏ lên được nên thợ tăng điện áp anot từ 2,5 lên 3kV thì lại bị hiện tượng ngắt cao áp như trên. Thông số của đèn FD-911S điện áp nung 12V, điện áp anot 15kV, Hệ số khuếch đại 33, Độ hộ dẫn 31. Công suất 100kW Tiêu hao anot maX 60kW. Em đã tách bỏ khỏi đèn tín hiệu phần hồi tiếp, điểm từ cuộn dây 1L6, phần anot chỉ đến tụ 1C11 thì khi đóng cắt âm cực không ngắt dòng anot đồng hồ 1A1 chỉ 5A
      nhưng chỉ cần em đấu thêm phần tụ 1C12 vào là lại ngắt (phần hồi tiếp vẫn ngắt ra).
      Các bác xem và chỉ giáo em với cảm ơn các bác trước

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Re: Xin ý kiến các bác về thiêt bị lò nung cao tần dùng đèn điện tử.

Mình cũng bị trường hợp y chang bạn. XIn hỏi lò tôi của bạn đã sửa đc chưa và khắc phục như thế nào rồi. Cảm ơn

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trợ giúp - Em cần giúp về con cảm biến nhiệt ( sử dụng trong lò nung) ?
      Bởi nhithieugia1296 trong diễn đàn Sensor - Cảm biến
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 20-09-2016, 08:16
    2. Thảo luận - Điều khiển lò nung gạch Tuynel
      Bởi romvang trong diễn đàn Biến tần, logo, khởi động mềm
      Trả lời: 2
      Bài cuối: 15-03-2015, 20:58
    3. Cần bán - Lò nấu kim loại sử dụng công nghệ nung nóng cảm ứng giá tốt
      Bởi vinagreensun trong diễn đàn Thiết bị điện khác - Chưa phân loại
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 07-10-2014, 16:25
    4. Xin trợ giúp đồ án điều khiển nhiệt độ lò nung!
      Bởi chen.csvc trong diễn đàn ĐỒ ÁN - LUẬN VĂN TỐT NGHIỆP
      Bài cuối: 20-09-2014, 00:04
    5. Dịch vụ - Hệ thống Camera Giám sát lửa lò nung
      Bởi johny trong diễn đàn Điện nhẹ, PCCC, an ninh, chống sét
      Bài cuối: 15-05-2013, 08:38
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà