• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 7 của 7
      Cảm ơn
      37
      Được cảm ơn 4 lần, trong 3 bài

Mặc định mạch điều khiển băng tải nâng hạ

[IMG][/IMG]
      help me !
      Các bác giúp em cách cải tiến mạch điều khiển bang tải nâng hạ, vì đây là bang tải di động nên sử dung nhiều nguồn từ socket ( 3 pha ),
      khi cắm nguồn ở vào thì pha bị đảo và công tắc hành trình lúc này bị vô hiệu hóa dẫn đến đi quá giới hạn là hỏng bang tải, em bị rối quá, giờ không tìm được giải pháp, mong các bác giúp đỡ !

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 8 lần, trong 6 bài

Mặc định Re: mạch điều khiển băng tải nâng hạ

Sử dụng bộ chống mất pha và đảo pha MX100 hoặc Schneider PMR-44 bạn ơi. Nếu mất pha hoặc đảo pha bộ đó ngắt mạch điều khiển và cấp nguồn cho đèn cảnh báo. Khi đó người vận hành sẽ biết và khắc phục.
      "Ngước" lên trên thì chẳng bằng ai ...!!!
      "Nhìn" xuống dưới thì ... không còn ai !

3. Những thành viên đã cảm ơn lytieulong8585 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      228
      Được cảm ơn 509 lần, trong 399 bài

Mua bộ chống mất pha ,đảo thứ tự pha Hiệu Jrc hay Adm Trung quốc mà rẻ nhất với cái chân cắm cũng hết 400 ngàn , Mà cắm vô lộn pha cũng phải rút ra, tháo cái phích cắm bự ấy mà đảo 2 sợi dây lại ,bực bội nhiều khi quạo chọt trật cái ngạnh,lụi tua vít vô tay chảy máu !!! Mấy chả kêu réo hoài hic..
      Tốt nhất Bạn chỉ cần lấy cây viết Lông dầu vẻ cái mủi tên đề chử lên , cái nữa ...xuống ,bên hông băng tẩi.viết lên 2 cái nút nhấn chử lên ,xuống ,xong rồi ra mua cái công tắc 2 vị trí 6 chấu ,nói với chổ bán là công tắc gạt kiểu táp lô máy bay ấy 2 chấu giừa lắp vô cuối đường chổ 2 cái A1 ,A2 ấy chéo chử X 4 cái chấu ngoài lại ,bỏ 2 cái NC2,NC1 chống đóng nhầm trùng dẩn đi >cầu qua luôn .khi nào cắm điện vô mà nó lộn thì gạt nhẹ đảo cái A1 mạch lên thành A2 hay ngược lại A2 xuống thành A1 lên . Khoan lổ lắp nơi chổ khuất khi nào lộn mới gạt nhẹ là xong ,lắp ở ngoài ,Mấy Ổng hứng chí đang chạy- gạt lên gạt xuống hoài 2 cái CTtơ nó cởi nhau là nổ cái đùng! khi cải tiến lại Bạn chọn mua loại CTT một cặp đôi có đòn gánh cơ khí chống đóng trùng ấy .nó cũng một giá tiền ấy .Mình thấy họ hay tháo ra vất cái đòn gánh ấy Bán lẻ tửng cái./.

5. Những thành viên đã cảm ơn ong gia vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      37

vấn đề ở đây là có hơn 20 cái băng tải, và được chuyển từ kho này đến kho kia, có 3 kho mỗi kho 5 tủ socket, thế thì mỗi lần làm mỗi lần đổi thì rất bất tiện, em cần phương án mạch điều khiển cơ

Cảm ơn
      37

Trích dẫn Gửi bởi ong gia Xem bài viết
      Mua bộ chống mất pha ,đảo thứ tự pha Hiệu Jrc hay Adm Trung quốc mà rẻ nhất với cái chân cắm cũng hết 400 ngàn , Mà cắm vô lộn pha cũng phải rút ra, tháo cái phích cắm bự ấy mà đảo 2 sợi dây lại ,bực bội nhiều khi quạo chọt trật cái ngạnh,lụi tua vít vô tay chảy máu !!! Mấy chả kêu réo hoài hic..
      Tốt nhất Bạn chỉ cần lấy cây viết Lông dầu vẻ cái mủi tên đề chử lên , cái nữa ...xuống ,bên hông băng tẩi.viết lên 2 cái nút nhấn chử lên ,xuống ,xong rồi ra mua cái công tắc 2 vị trí 6 chấu ,nói với chổ bán là công tắc gạt kiểu táp lô máy bay ấy 2 chấu giừa lắp vô cuối đường chổ 2 cái A1 ,A2 ấy chéo chử X 4 cái chấu ngoài lại ,bỏ 2 cái NC2,NC1 chống đóng nhầm trùng dẩn đi >cầu qua luôn .khi nào cắm điện vô mà nó lộn thì gạt nhẹ đảo cái A1 mạch lên thành A2 hay ngược lại A2 xuống thành A1 lên . Khoan lổ lắp nơi chổ khuất khi nào lộn mới gạt nhẹ là xong ,lắp ở ngoài ,Mấy Ổng hứng chí đang chạy- gạt lên gạt xuống hoài 2 cái CTtơ nó cởi nhau là nổ cái đùng! khi cải tiến lại Bạn chọn mua loại CTT một cặp đôi có đòn gánh cơ khí chống đóng trùng ấy .nó cũng một giá tiền ấy .Mình thấy họ hay tháo ra vất cái đòn gánh ấy Bán lẻ tửng cái./.
      cho mình cái mạch đc không bác

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Sử dụng bộ chống mất pha và đảo pha MX100 hoặc Schneider PMR-44 bạn ơi. Nếu mất pha hoặc đảo pha bộ đó ngắt mạch điều khiển và cấp nguồn cho đèn cảnh báo
      | dây niêm phong
      CUNG CẤP SỈ VÀ LẺ DÂY RÚT NHỰA HUADA CÁC LOẠI
      HOTLINE : 0914.120.201

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Trích dẫn Gửi bởi m_vupro Xem bài viết
      [IMG][/IMG]
      help me !
      Các bác giúp em cách cải tiến mạch điều khiển bang tải nâng hạ, vì đây là bang tải di động nên sử dung nhiều nguồn từ socket ( 3 pha ),
      khi cắm nguồn ở vào thì pha bị đảo và công tắc hành trình lúc này bị vô hiệu hóa dẫn đến đi quá giới hạn là hỏng bang tải, em bị rối quá, giờ không tìm được giải pháp, mong các bác giúp đỡ !
      Cần mình lắp cho

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trợ giúp - Chọn plc để điều khiển băng tải
      Bởi ngocthi0707 trong diễn đàn PLC
      Trả lời: 2
      Bài cuối: 27-02-2015, 15:27
    2. Trợ giúp - Băng thông hệ thống điều khiển ?
      Bởi truonghung trong diễn đàn Các vấn đề ĐK chưa phân loại
      Trả lời: 2
      Bài cuối: 05-02-2015, 23:18
    3. Thảo luận - Chương trình Điều Khiển Băng Tải
      Bởi hainam9xnb trong diễn đàn PLC
      Trả lời: 17
      Bài cuối: 03-03-2013, 16:45
    4. Đề tài điều khiển băng tải
      Bởi viethuong trong diễn đàn Các vấn đề ĐK chưa phân loại
      Trả lời: 6
      Bài cuối: 02-11-2011, 22:10
    5. hệ thống điểu khiển của Băng Tải cơ bản