Chào mọi người trong diễn đàn,hôm nay ,mình có thắc mắc như tiêu để của mình đã nói trên.Mình cùng 1 công tắc thường mở chân kết nối điểm 0V chân còn lại của công tắc nối vào chân VDK.có điều cái CT này được đặt cách xa VDK khoản 30-50m..như vậy khi công tắc không đóng thì 1 dây của CT sẽ mang điện 5V(theo lý thuyết) chân còn lại sẽ là 0V.Vì mình lập trình nhận tín hiệu 0V khi công tắc đóng kín mạch.như vậy I/O của VDK sẽ bị kéo xuống mức 0.Có điều là mình chưa làm thực tế nên chưa biết ntn cả.Mình sợ sụt áp trên đường dân dẫn mặc dù mình tính theo công thức R=(rô*l)/S tính trên đoạn 60m dây 0.75mm2 thì sụt áp không đáng kể chỉ khoản 1.3V.Nhưng mình vẫn không yên tâm lắm.Mình rất mong các bạn ai đã từng hoặc làm với cách này hãy cho mình lời khuyên được không ạ?Mình dùng nguồn 5V-2A..
Mình không dùng cáp đồng trục và các loại cáp nói chung chỉ ưu tiên dùng dây điện thường tiết diện 0.5-1.5mm2 thôi..VDK mình dùng là 89c2051 dòng của các I/O chỉ 20ma thôi.Cảm ơn mọi người.Mong mọi người cho mình ý kiến ạ !!

--------------------------------------------------------------------------------
Xem bài viết cùng chuyên mục: