• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. Nhận ngay TÚI DỤNG CỤ CHUYÊN DỤNG FLUKE

Schneider Electric

• Kết quả 1 đến 4 của 4
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Cần trợ giúp mạch sạc

hi anh/chị

em đang có thiết bị phân tích xách tay nguồn sạc 9v(đã được kiểm tra), pin 4.2v, max curent 82.5mA
      hiện nay máy đang bị lỗi sạc pin
      mạch sạc như ảnh đính kèm
      tại chan j12 khi rút pin ra điện áp đo được không ổn định có lúc là 8.7v lúc khác là 11v lần sau là >20v, cao nhất là 27v

anh chị có thể giải thích giúp em tại sao điện áp lại vuợt lên nhiều như vậy trong khi cục sạc chỉ có 9v

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Re: Cần trợ giúp mạch sạc

không ai giúp đỡ tiêu đề này vậy,

help me please.

Cảm ơn
      86
      Được cảm ơn 446 lần, trong 359 bài

Trích dẫn Gửi bởi quocloctn@gmail Xem bài viết
      hi anh/chị

em đang có thiết bị phân tích xách tay nguồn sạc 9v(đã được kiểm tra), pin 4.2v, max curent 82.5mA
      hiện nay máy đang bị lỗi sạc pin
      mạch sạc như ảnh đính kèm
      tại chan j12 khi rút pin ra điện áp đo được không ổn định có lúc là 8.7v lúc khác là 11v lần sau là >20v, cao nhất là 27v

anh chị có thể giải thích giúp em tại sao điện áp lại vuợt lên nhiều như vậy trong khi cục sạc chỉ có 9v
      điện áp đầu ra không ổn định có nhiều nguyên nhân nhưng nguyên nhân chính là phần hồi tiếp sửa sai của mạch. bạn kiểm tra kỹ opto hồi tiếp , tl431, trở hồi tiếp , có thể trở bị thay đổi trị số dẫn đến mạch sửa sai hoạt động không ổn định

Cảm ơn
      224
      Được cảm ơn 507 lần, trong 398 bài

Bạn đo điện áp ra của mấy cái bộ sạc ,mà dùng cái đồng hồ Kyoritsu xịn thế nên nó thế ấy.Nguồn xung nó nắn, lọc,hảm,hớt ngọn,san phẳng chưa sạch .lại có điều khiển nên lộn xộn thế ,Bạn đo áp ngỏ ra cùa bộ nguồn xung ,biến ,nghịch lưu...Dùng đồng hồ đo cùi bắp ,Kim chỉ cà lắc ,vỏ lên nước đen thui bóng lưởng của Mấy ông thợ ấy !./.

Trả lời với tài khoản Facebook