• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 7 của 7
      Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Ai giúp mình BTL PLC với :(

Đề là: thiết kế hệ thống điều khiển cho khâu đóng hộp sản phẩm.động cơ M là 5 Kw
      hình ảnh:

yêu cầu công nghệ là: Khi nhấn nút “S1”(nút “ON” hay nút “START”)hệ thống bắt đầu hoạt động các phần tử nhỏ từ thùng chứa được điền đầy vào ống chứa,số lượng các phần tử nhỏ được lựa chọn bởi các nút S2,S3,S4 tương ứng với các nút là 4,6,8 phần tử.Băng tải chạy cho đến khi sensor B2 báo có 1ông rỗng ở bên dưới đang mở.Băng tải dừng,van Y mở cho đến khi số lượng các phần tử nhỏ vào bằng số lượng các phần tử đã lựa chọn bởi các nút S2,S3,S4.Số lượng các phần tử nhỏ vào được đếm dựa vào sensor B1.Khi van Y đóng,băng tải bắt đầu chạy tiếp cho đến khi có một ống rỗng tiếp theo vào vị trí điền phần tử.Nếu số lượng các phần tử điền đầy bị thay đổi bằng các nút ấn trong quá trình chạy thì nó sẽ thay đổi ở chu kì tiếp theo.Khi nhấn S0 thì hệ thống sẽ dừng sau khi hoàn thành nốt chu kì đang chạy
      Đèn LED H1 báo hiệu hệ thống bắt đầu hoạt động hoặc đang hoạt động,đèn LED H2,H3,H4 báo hiệu thể hiện số lượng các phần tử được điền đầy tương ứng là 4,6,8 phần tử.

Mong các bạn giúp đở

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Sửa lần cuối bởi angtvt2508; 03-11-2010 lúc 21:14.

Cảm ơn
      133
      Được cảm ơn 86 lần, trong 38 bài

Mặc định Ðề: Ai giúp mình BTL PLC với :(

cho em cái nguyên lý hoạt động của hệ thống trên.

Địa chỉ
      DaLat
      Cảm ơn
      9
      Được cảm ơn 11 lần, trong 8 bài

S0-S4 là nút nhấn còn H1-H4 là đèn báo àh. Nhấn là nhấn để làm gì và báo là muốn báo cái gì? Bạn cho thông tin đề bài ít quá sao làm đc.

Cảm ơn
      320
      Được cảm ơn 241 lần, trong 126 bài

Trích dẫn Gửi bởi angtvt2508 Xem bài viết
      Đề là: thiết kế hệ thống điều khiển cho khâu đóng hộp sản phẩm.động cơ M là 5 Kw
      hình ảnh:

dây chuyền khâu đóng hộp sản phẩm,cái này khá hay,dử dụng cảm biến và các timer,counter,plc, nhưng yêu cầu đề bài như thế nào thì mong bác phản hồi lại nhé.
      trinhvanhoa_to live is to fight

5. Những thành viên đã cảm ơn trinhvanhoa vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      1

các bạn giúp mình với.mình mới hiểu chút ít thôi :(

Cảm ơn
      133
      Được cảm ơn 86 lần, trong 38 bài

Trích dẫn Gửi bởi angtvt2508 Xem bài viết
      các bạn giúp mình với.mình mới hiểu chút ít thôi :(
      cho mỗi cái hình vẽ thì sao mà hiểu hết dc mà giúp, bạn phải cho cái nguyên lý thế nào chứ?

Cảm ơn
      1

có nguyên lý mà bạn. minh xửa rồi.nó ở đầu trang ấy.bạn giúp mình nha
      +++---o0o---+++
      yêu cầu công nghệ là: Khi nhấn nút “S1”(nút “ON” hay nút “START”)hệ thống bắt đầu hoạt động các phần tử nhỏ từ thùng chứa được điền đầy vào ống chứa,số lượng các phần tử nhỏ được lựa chọn bởi các nút S2,S3,S4 tương ứng với các nút là 4,6,8 phần tử.Băng tải chạy cho đến khi sensor B2 báo có 1ông rỗng ở bên dưới đang mở.Băng tải dừng,van Y mở cho đến khi số lượng các phần tử nhỏ vào bằng số lượng các phần tử đã lựa chọn bởi các nút S2,S3,S4.Số lượng các phần tử nhỏ vào được đếm dựa vào sensor B1.Khi van Y đóng,băng tải bắt đầu chạy tiếp cho đến khi có một ống rỗng tiếp theo vào vị trí điền phần tử.Nếu số lượng các phần tử điền đầy bị thay đổi bằng các nút ấn trong quá trình chạy thì nó sẽ thay đổi ở chu kì tiếp theo.Khi nhấn S0 thì hệ thống sẽ dừng sau khi hoàn thành nốt chu kì đang chạy
      Đèn LED H1 báo hiệu hệ thống bắt đầu hoạt động hoặc đang hoạt động,đèn LED H2,H3,H4 báo hiệu thể hiện số lượng các phần tử được điền đầy tương ứng là 4,6,8 phần tử.

Mong bạn giúp đở

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016